ผู้เขียน หัวข้อ: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#  (อ่าน 546571 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:42:00 am »
เมื่อวานคุยกับ นาย ตั้ม ตอนนี้เชียงใหม่ใกล้แล้วครับ

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
Re: HOMEDIGITAL THEATER l ศูยน์รวมสินค้าเครื่องเสียงระบบ hometheater แ&#
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:49:06 am »
ผลงานน้องตั๊ม สร้างสรร ดีๆอีกแล้วครับท่าน 555+

เดี่ยวของจะส่งไปถึง น่าจะวันอังคาร อะครับ ตอนนี้ ติดต่อรถได้ละ แต่ มันจะมาขนวันจันอะสิครับ  [เศร้า]

« ตอบกลับ #848 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 06:51:13 am »
เอารูปมาฝากครับ เมื่อวาน กองทัพ marantz มาเยื่อน ที่ร้านนะครับ เดี๋ยวผมกลับจาก ตจว วัน จัน ผมจะมารายงานผลการรับฟังเจ้า pre/pro 7701 นะครับเอาแบบตรงไปตรงมา นะครับ

เจ้า cd ตัวรอง top ก็มาด้วย เอามาจับชุดคู่ เทพ ใครสนใจ 2 ch เตรียมตัวให้ดีครับ

เมื่อวาน รวมทีมจาก นั่งคุยงานโปรเจคอภิมหา คอนโด ครับ เอาไว้ได้งานแล้วงานเสร็จ ผมจะเอามาโชว์ครับ ห้องนี้จะเป็นห้องอ้างอิงร้านผมเลยครับ

ชุดนี้ฟังเพลง เตรียมไว้ให้ เจ้าของคอนโด ฟัง แกเป็นคน สวีเดน ครับ ผลการรับฟังแกบอกว่า เสียงดีมากกก แต่ผมต้องการ ชุดใหญ่กว่านี้ ok ครับ ผม เอก จัดให้

ลำโพง canton ตัว top คู่ละล้าน + mono cary + pre หลอด cary + cd ตัว top cary  สายไฟชุดใหญ่  2 ล้าน ลูกค้าบอกจัดมา ให้ทัน ก่อน 10 มิถุนายน

พร้อมระบบ ทั้งหมดในห้องคอนโด เดี่ยวมาดูกันครับว่าจะเป้นอย่างไร รู้อย่างเดียวผม ต้องเหนื่อยมากๆ ที่สุดแน่ๆครับ ลุยๆๆๆๆ   [ปลื่ม]

ในรูปผมจัดไว้ให้ฟัง ชุดในรูปก็ เกิน ล้าน แล้วนะครับ ลูกค้าบอกว่าเอาใหญ่กว่านี้อีก เหอๆ จัดไปคร้าบบบบ  [yes]

ขอบอกว่าเสียงฟังเพลงจากชุดในรูป เสียงที่ได้ผมว่า หลุดโลก เลยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #849 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:05:21 am »
ระบบไฟ HDT สาขาเชียงใหม่ เทพมากๆครับ

ไปซื้อปลั๊กไฟ วัตเกต 381 กับ ฮัมเบลตัวส้ม กับตั้ม แต่ก็ยังขาดของอีกหลายอย่าง มีเวลาเลยแวะดวลเบียร์กัน2คน  หลายรอบแล้ว  ไว้เฮียเอก มาจะขอดวลเบียร์ด้วยซะหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ nutt Manytech

« ตอบกลับ #850 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 12:23:52 pm »
ได้ข่าวว่า ท่าน เอ็กซ์ จะมาประจำที่ร้าน HDT เชียงใหม่แล้วเหรอครับ ดีๆจะได้มีแต่คนเก่งๆ  หวังว่าจะได้ดวลเบียร์กันด้วยนะครับ 555+

ออฟไลน์ whitesheep

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #851 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 04:42:45 pm »
ขอราคาสุดๆ REGA RP3 + Elys2

ทางPMนะครับ  จะได้ประเดิมสาขาเชียงใหม่ให้ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jukjunjao

• *
« ตอบกลับ #852 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 06:12:17 pm »
สาขาเชียงใหม่เปิดวันไหนครับ แล้วจะมี SVS กับโปรเจ็คเตอร์ พานาAE8000  มาโชว์มั้ย เผื่อถ้ามีผมจะได้ไม่ต้องลงไป กทม.
เพราไปเชียงใหม่จะสะดวกกว่า

« ตอบกลับ #853 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:55:13 am »
ระบบไฟ HDT สาขาเชียงใหม่ เทพมากๆครับ

ไปซื้อปลั๊กไฟ วัตเกต 381 กับ ฮัมเบลตัวส้ม กับตั้ม แต่ก็ยังขาดของอีกหลายอย่าง มีเวลาเลยแวะดวลเบียร์กัน2คน  หลายรอบแล้ว  ไว้เฮียเอก มาจะขอดวลเบียร์ด้วยซะหน่อย อิอิ

หลังงานเปิดตัว สาขา เชียงใหม่ นะครับท่าน นัท ดวล กันได้เลย ดวลกัน นั่งฟังเพลงไปนะครับ เอาให้อิ่มเลย นะคร้าบบ รอเวลาอยุ่เนี้ย ใจอะขึ้นไปแล้ววว [กระโดด]

« ตอบกลับ #854 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 07:58:07 am »

ทางPMนะครับ  จะได้ประเดิมสาขาเชียงใหม่ให้ [ปลื่ม]

เดี่ยวผม up ราคาล่าสุด บ่ายวันนี้ จะ pm นะครับ rp3 ผมส่งไป 2 ราคาเลยละกันนะครับ ตัว ธงชาติ กับ ตัวธรรมดานะครับ  ส่วน หัว elys2 เดี๋ยวเช็คราคาอีกทีนะครับ ทั้ง คู่มีของนะครับ บ่ายครับจะส่ง pm ไปให้นะคร้าบบบบ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #855 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:01:09 am »
สาขาเชียงใหม่เปิดวันไหนครับ แล้วจะมี SVS กับโปรเจ็คเตอร์ พานาAE8000  มาโชว์มั้ย เผื่อถ้ามีผมจะได้ไม่ต้องลงไป กทม.

งานเปิดตัววันเสาร์นี้ครับวันที่ 30 ครับผม  มีแน่นอนครับสำหรับ svs มีครบทุกรุ่นครับผม  [ปลื่ม]

ส่วน โปรเจคเตอร์ ae8000 มีเช่นกันครับ ราคาพิเศษเลยครับ แต่ตัวโชว์คงไม่มีนะครับที่สาขา เชียงใหม่ โชว์ตัว infocus ครับ  [ปลื่ม]

เรียนเชิญมาพูดคุยที่ สาขา เชียงใหม่ได้เลยนะคร้าบบพี่  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #856 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:11:11 am »
ไม่ได้มา up กระทู้เลยนะครับ พอดี ได้ไปพักผ่อนมา 2 -3 วัน เพิ่งกลับมาเมื่อคืนนะครับ ไปเอาแรงมาสู้งานต่อครับ

มีงานใหญ่ รอ อยู่ 2 งานเลยครับ ไปพักทำให้นิ่งขึ้นมองงานได้ทะลุขึ้นครับ ขอบคุณธรรมชาติ มากๆเลยครับ  [ปลื่ม]

เดี๋ยววันนี้ ถ้าเสร้จงานส่งของขึ้นเชียงใหม่ ถ้าเวลาพอ ผมจะ ลอง pre 7701 นะครับ เดี่ยวจะรีบรีวิว นะครับผมเอาตรงๆ

ส่วน เรื่องเครื่องเสียง อยาก จะบอกว่า จะซื้อต้องลองฟังนะครับ อย่า ฟังจากคำพูดครับ คนอยู่ ตจว ต้องทำใจครับ ถ้าฟหาฟังไม่ได้ สอบถามข้อมูลเยอะๆครับ

สำหรับ ตจว ที่ไม่มีที่ลองนะครับ ผมเชื่อว่าเครื่องเสียงทุกตัว ดี หมดครับอยู่ที่ว่า มันจะถูกหูเรารึเปล่าแค่นั่นครับ ลองได้ต้องลองนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ JoJoBoy

• MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #857 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:51:56 am »
ไม่ได้มา up กระทู้เลยนะครับ พอดี ได้ไปพักผ่อนมา 2 -3 วัน เพิ่งกลับมาเมื่อคืนนะครับ ไปเอาแรงมาสู้งานต่อครับ

มีงานใหญ่ รอ อยู่ 2 งานเลยครับ ไปพักทำให้นิ่งขึ้นมองงานได้ทะลุขึ้นครับ ขอบคุณธรรมชาติ มากๆเลยครับ  [ปลื่ม]

เดี๋ยววันนี้ ถ้าเสร้จงานส่งของขึ้นเชียงใหม่ ถ้าเวลาพอ ผมจะ ลอง pre 7701 นะครับ เดี่ยวจะรีบรีวิว นะครับผมเอาตรงๆ

ส่วน เรื่องเครื่องเสียง อยาก จะบอกว่า จะซื้อต้องลองฟังนะครับ อย่า ฟังจากคำพูดครับ คนอยู่ ตจว ต้องทำใจครับ ถ้าฟหาฟังไม่ได้ สอบถามข้อมูลเยอะๆครับ

สำหรับ ตจว ที่ไม่มีที่ลองนะครับ ผมเชื่อว่าเครื่องเสียงทุกตัว ดี หมดครับอยู่ที่ว่า มันจะถูกหูเรารึเปล่าแค่นั่นครับ ลองได้ต้องลองนะครับ  [ปลื่ม]
[โย่ว]
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

ออฟไลน์ whitesheep

• *
« ตอบกลับ #858 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:05:32 pm »
รอราคาอยู่นะครับ [กระดึบ]

ทางPMนะครับ  จะได้ประเดิมสาขาเชียงใหม่ให้ [ปลื่ม]

เดี่ยวผม up ราคาล่าสุด บ่ายวันนี้ จะ pm นะครับ rp3 ผมส่งไป 2 ราคาเลยละกันนะครับ ตัว ธงชาติ กับ ตัวธรรมดานะครับ  ส่วน หัว elys2 เดี๋ยวเช็คราคาอีกทีนะครับ ทั้ง คู่มีของนะครับ บ่ายครับจะส่ง pm ไปให้นะคร้าบบบบ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 08:06:06 pm โดย whitesheep »

ออฟไลน์ jukjunjao

• *
« ตอบกลับ #859 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:08:22 pm »

งานเปิดตัววันเสาร์นี้ครับวันที่ 30 ครับผม  มีแน่นอนครับสำหรับ svs มีครบทุกรุ่นครับผม  [ปลื่ม]

ส่วน โปรเจคเตอร์ ae8000 มีเช่นกันครับ ราคาพิเศษเลยครับ แต่ตัวโชว์คงไม่มีนะครับที่สาขา เชียงใหม่ โชว์ตัว infocus ครับ  [ปลื่ม]

เรียนเชิญมาพูดคุยที่ สาขา เชียงใหม่ได้เลยนะคร้าบบพี่  [ปลื่ม]

สอบถามเพิ่มเติมครับ เนื่องในโอกาสเปิดสาขาใหม่นี่มีราคาพิเศษมั้ยครับท่าน (แอบหวังเล็กๆ)

« ตอบกลับ #860 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 07:54:28 am »
รอราคาอยู่นะครับ [กระดึบ]

ทางPMนะครับ  จะได้ประเดิมสาขาเชียงใหม่ให้ [ปลื่ม]

เดี่ยวผม up ราคาล่าสุด บ่ายวันนี้ จะ pm นะครับ rp3 ผมส่งไป 2 ราคาเลยละกันนะครับ ตัว ธงชาติ กับ ตัวธรรมดานะครับ  ส่วน หัว elys2 เดี๋ยวเช็คราคาอีกทีนะครับ ทั้ง คู่มีของนะครับ บ่ายครับจะส่ง pm ไปให้นะคร้าบบบบ  [ปลื่ม]

เมื่อวานผม กลับดึกมากครับ อีกอย่าง ผมกำลังทำเรื่องส่งของขึ้นสาขาเชียงใหม่ครับ ขอโทษทีครับที่ไม่ได้เข้า net เลยครับ

ผม pm ราคาให้แล้วนะครับ

« ตอบกลับ #861 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 08:01:33 am »

สอบถามเพิ่มเติมครับ เนื่องในโอกาสเปิดสาขาใหม่นี่มีราคาพิเศษมั้ยครับท่าน (แอบหวังเล็กๆ)

มีแน่นอนครับ ยังงัย เดี่ยวโทรสอบถาม ทางคุณตั๊มได้เลยนะครับ แต่ตอนนี้ แก โฟกัส หรือห้องลองอย่างรุนแรงครับ กลัวไม่ทันวันเปิดงานครับ :)

เบอร์คุณตัมสาขาเชียงใหม่ครับ 088-2608869   [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #862 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 08:23:43 am »
เมื่อวาน ได้ลอง dac ยี่ห้อ นึง นะครับ  ฟังแล้ว ก็ อืมๆ ไม่ได้คิดอะไรมากมาย แต่ พอ ลูกค้า บอกว่าราคา 2 หมื่น โอ้พระเจ้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ในใจผมคิดราคาไว้เสียงแบบนี้น่าจะ ประมาณ 5000-10000 ไม่เกินนี้  ผมเลยมานั่งคิดว่า เดี่ยวนี้ คนทำราคาเครื่องเสียง บางที ตั้งราคาแพงๆไว้

เผื่อว่าลูกค้าจะมองว่ามันเป็น hi-end อะครับ บางทีราคาเกินเสียงไปไกลมากๆ ผมถึงแจ้งว่า จะซื้อเครื่องเสียงให้ฟังเสียงก่อนซื้อนะครับ

ย้ำว่าคน ตจว อยู่ไกลไม่มีที่ลอง ต้อง ปรึษา คนเล่น หรือ คนใช้งานจริง ลองสอบถามดูใน เวป แต่ระวัง พ่อค้าให้ดีนะครับ ถามๆคน ที่ใช้จะดีกว่านะครับ

ส่วนตัวผมเอง ผมขอลองก่อนนะครับแล้วจะแจ้งตาม ผลฟังจริง อันนี้ จะเชื่อไม่เชื่อก็สุดแท้แล้วแต่ครับ ถ้าผมไม่เคยฟังจะแจ้งว่าไม่เคยฟังนะครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #863 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 06:16:30 am »
วันนี้เข้ามาเช้ามากๆเลยครับ กำลังจะเดินทางไป เชียงใหม่ ไปเปิดสาขาเชียงใหม่ครับ ยังงัยผมจะไม่อยุ่ 3-4 วันนะครับ แต่ร้านเปิดนะครับ

เดี่ยวจะเอารูปที่เชียงใหม่มาฝากนะครับผม งานเครื่องเสียงตอนนี้ ก็เริ่มที่จะ เบาลงบ้างนะครับ หนักมานานเลย ตอนนี้ใครสนใจอะไรก็เชิญได้ทั้งสาขา

กทม และ เชียงใหม่ หรือ sub svs ก็ตามตัวแทนเราได้เลย หรือ จะมาลองฟังก่อนที่ร้านก็มาได้เลยนะครับ แอบ บอกว่า ตอนนี้ sub svs ของเข้าแล้วนะครับ

ผมอยากให้ลอง sub ท่อ svs จังครับ ผมบอกได้คำเดียวว่ามัน สุดยอด มากมายราคาก็นะ อย่างถูก มาลองที่ร้านได้เลยครับ แล้วจะตกใจ กับ เสียง ชุดลำโพง gle

+ antham + sub svs ทั้งชุดทุกคนสามารถ ซื้อได้สบายๆครับ ยังงัยว่างๆแวะมานะครับ ถ้าจะเจอผม ก็ วันอังคารเลยนะครับ ผมกลับจากเชียงใหม่พอดี ครับ

ขอฝาก สาขาเชียงใหม่ และ กทม ด้วยนะครับ เราทำจากใจจริงๆครับพี่ๆเพื่อนๆ  [ปลื่ม]

รูปนี้ ส่งของขึ้นไปสาขาเชียงใหม่เล่นเอา แย่เลยครับ 60 กล่อง 555+

ปล ผม ตอบ pm ไปแล้วหมดทุกท่านนะครับ ต้องขอโทษด้วยที่ ตอบช้าไปนิด ช่วงนี้ กำลังเร่งสาขาเชียงใหม่ครับ ส่วน ของที่ส่ง ตจว ผมก็เคลียให้หมดแล้วนะครับ

ยกเว้นของที่ปลา ปัตตานี เดี่ยวกลับมาจาก เชียงใหม่เคลียให้ครับ antham 500 + 3 สายไฟ ac esp + ที่ลับเล็บแมว อิอิ อันนี้ จะส่งให้เป็นสินน้ำใจ

สำหรับคนรัก เครื่องเสียง และ แมว ครับ

รูปที่ลับเล้บแมวครับจะได้ไม่ไป เล่นเครื่องเสียงเจ้าของอีก 555+