ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน Goods More Ning ยินดีให้บริการครับ - ขายเครื่องเกมราคาถูก แปลงเครื่องเกม  (อ่าน 108176 ครั้ง)

ออฟไลน์ ahtthailandes

• LCD TV member
  • **
    • facebookahtthailand
Xbox 360 Slim 4 GB ราคา 10,600  แปลง RGH  แล้วใช่ไหมครับ
ถ้าผมส่งเครื่องไปแปลง RGH พร้อมส่งกลับ ราคาเท่าไหร่ แล้วต้องทำยังไงครับ

ออฟไลน์ ArtDVDs

• Edge LED TV member
    • GreenPig7
Xbox 360 Slim 4 GB ราคา 10,600  แปลง RGH  แล้วใช่ไหมครับ
ถ้าผมส่งเครื่องไปแปลง RGH พร้อมส่งกลับ ราคาเท่าไหร่ แล้วต้องทำยังไงครับ

ใช่ครับ

ส่งเครื่องมาแปลงก็จะมีค่าแปลง 1900 กับค่าส่งกลับเท่าที่ส่งมาอะคับ

ออฟไลน์ hgaruda

• *
รบกวนถามหน่อยครับ ว่า เครื่อง DB 15574 แปลงอะไรได้บ้างครับตอนนี้ ? JTAG? RGH?
ขอบคุณครับ

• GreenPig7
รบกวนถามหน่อยครับ ว่า เครื่อง DB 15574 แปลงอะไรได้บ้างครับตอนนี้ ? JTAG? RGH?
ขอบคุณครับ

ตอนนี้แปลงได้แต่ LT+3.0 ครับ ส่วน RGH ยังไม่ได้ครับ

Update 24-10-55

Medal of Honor Warfighter

• GreenPig7
ผมโพสต์วิธีการอัปเดท Dashboard สำหรับเครื่อง RGH ให้แล้วครับ ^_^

ออฟไลน์ nongkarn

• *
ผมโพสต์วิธีการอัปเดท Dashboard สำหรับเครื่อง RGH ให้แล้วครับ ^_^
แน่นอนมากครับพี่  [yes] รอเครียร์งานเดือนนี้เสร็จ เดือนหน้าพอจะมีเวลาได้เล่นเกมส์ละ จะโทรไปรบกวนอาสดิสสักตัว ขอ2TB ให้พี่จัดเต็มให้หน่อย ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ damdonsak

• LCD TV member
  • **
ไม่มีความรู้เรื่อง เครื่องเล่นเกมส์ อยากซื้อให้ลูกซักเครื่อง

ขอถามหน่อยครับ  เครื่อง playstation กับ xbox ต่างกันอย่างไรบ้าง 

รองรับพวกระบบเสียง true hd มั๊ย   [ปลื่ม]

• GreenPig7
Re: ขายเครื่อง Xbox 360 แปลง RGH เล่นเกมจาก HDD
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:47:01 pm »
แน่นอนมากครับพี่  [yes] รอเครียร์งานเดือนนี้เสร็จ เดือนหน้าพอจะมีเวลาได้เล่นเกมส์ละ จะโทรไปรบกวนอาสดิสสักตัว ขอ2TB ให้พี่จัดเต็มให้หน่อย ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ยินดีครับ ^_^

ไม่มีความรู้เรื่อง เครื่องเล่นเกมส์ อยากซื้อให้ลูกซักเครื่อง

ขอถามหน่อยครับ  เครื่อง playstation กับ xbox ต่างกันอย่างไรบ้าง 

รองรับพวกระบบเสียง true hd มั๊ย   [ปลื่ม]

ถ้าในเรื่องของเกมถ้าเป็นเกมเดียวกันแล้วไม่แตกต่างกันครับ แต่ตอนนี้ PS3 ของใหม่ๆ ยังแปลงไม่ได้ต้องเล่นแผ่นแท้อย่างเดียวครับ แต่ Xbox 360 สามารถแปลง RGH เล่นเกมจาก HDD ได้ครับ

แจ้งข่าวครับ ตอนนี้ Xbox รุ่นใหม่ที่ออกมาเริ่มจะอัป Dashboard มาเป็น 15574 แล้วนะครับ ทำให้ยังไม่สามารถแปลง RGH ได้ครับ ตอนนี้ผมยังคงราคาเดิมไว้อยู่ครับแต่ถ้าของล็อตใหม่มาอาจจะมีปรับราคาครับ

• GreenPig7
Re: ขายเครื่อง Xbox 360 แปลง RGH เล่นเกมจาก HDD
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:55:27 am »
Update 31-10-55

Marvel Avengers Battle for Earth

Dark Soul Prepare to Die Edition

Need for Speed Most Wanted

WWE 13

Assassin Creed 3

Zone of theEnders HD Collection

• GreenPig7
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:01:14 am »
ตอนนี้ Xbox 360 Set 250 GB ของหมดแล้วนะครับ จะมีเป็น Xbox 360 Set 320 GB แทนครับ ^_^

• GreenPig7
Re: ขายเครื่อง Xbox 360 แปลง RGH เล่นเกมจาก HDD -
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 06:33:05 pm »
Update 1-11-55

Harry Potter Kinect

• GreenPig7
Re: ขายเครื่อง Xbox 360 แปลง RGH เล่นเกมจาก HDD -
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:43:09 am »
ดันนิดนึงคับ ^_^

ออฟไลน์ nongkarn

• *
Re: ขายเครื่อง Xbox 360 แปลง RGH เล่นเกมจาก HDD - Ext.HDD USB 3.0 เกม Xbox เต็มลูก
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:57:42 pm »
ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ [เท่ห์]
• Harddisk Harddisk 2 TB External USB 3.0 พร้อมเกมเต็มลูก ราคา 4,800 (ต้องเสียบไฟเพิ่ม)
คุ้มค่า คุ้มราคาที่จ่ายไป EMSตรงเวลาครับ เกมส์มาแบบเต็มอาสดิส300กว่าเกมส์ อาสดิสสวยงาม อุปกรณ์ครบทุกชิ้น

พี่เขาให้คำปรึกษาดี บอกขั้นตอนการทำงาน เข้าใจง่าย ไม่ผิดหวังครับที่สั่งจากที่นี่ [ปลื่ม]
ขอบคุณมากครับ

• GreenPig7
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:34:22 am »
ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ [เท่ห์]
• Harddisk Harddisk 2 TB External USB 3.0 พร้อมเกมเต็มลูก ราคา 4,800 (ต้องเสียบไฟเพิ่ม)
คุ้มค่า คุ้มราคาที่จ่ายไป EMSตรงเวลาครับ เกมส์มาแบบเต็มอาสดิส300กว่าเกมส์ อาสดิสสวยงาม อุปกรณ์ครบทุกชิ้น

พี่เขาให้คำปรึกษาดี บอกขั้นตอนการทำงาน เข้าใจง่าย ไม่ผิดหวังครับที่สั่งจากที่นี่ [ปลื่ม]
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ ^_^

Update 6-11-55

Call of Duty Black Ops 2

• GreenPig7
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:45:09 am »

• GreenPig7
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 07:27:36 pm »
สำหรับท่านที่แปลง RGH ไปแล้วและไม่สามารถเล่นเกม Call of Duty Black Ops II ได้ให้ทำการอัปเดท Dashlunch เป็นเวอร์ชัน 3.04 ก็จะเล่นได้ครับ วิธีการอัปเดททำตามด้านล่างนี้เลยครับ

ไฟล์โปรแกรม Dashlunch 3.04 ให้คลิ๊กที่รูปจะมีลิงค์ให้โหลดครับ

• GreenPig7
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:13:37 pm »
ผมทำหน้ารวมสำหรับเครื่อง Xbox 360 RGH ไว้แล้วครับ ^_^

• GreenPig7
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 10:52:18 am »