ผู้เขียน หัวข้อ: LG V20 มาพร้อมด้วย Android 7.0 Nougat และ LG UX 5.0+, จอเล็ก Second Screen, ระบบเสียง Quad DA  (อ่าน 171 ครั้ง)

ออฟไลน์ pawankubpom

• Edge LED TV member
LG V20 ได้เริ่มในช่วงเดือนกันยายน 2559 ที่ผ่านมา ซึ่งได้ทางตอบรับที่ค่อนข้างดีมาก เนื่องแต่จะเป็นสมาร์ทโฟนเรือธงรุ่นจากนั้นและเป็นทายาทของ LG V10 จากค่ายใหญ่อย่าง LG ที่รวมหมดคนต่างด้าวกับชาวไทยนิยมชมชอบเป็นอย่างมาก โดยเรือธงลำใหม่นี้มาพร้อมกับตัวเครื่องที่มาพร้อมกับโฉมใหม่ อีกทั้งยังมาพร้อมกับการผลิตจากวัสดุระดับพรีเมียมอย่าง อะลูมิเนียมเกรด AL6013 ที่มากับความเบา ที่ไว้ใช้ผลิตเรือ และเครื่องบิน รวมไปถึงได้รับการทดสอบในด้านความทนต่อการตกกระแทกและการทะนุบำรุงน้ำอีกด้วย (แค่วัสดุก็แจ่มแล้วครับ)

G V20 มีความโดดเด่นในการถ่ายโฆษณาเพราะว่าผ่านกล้องดิจิทัลแบบคู่ที่ด้านหลังของเครื่อง (Dual-Camera) กับเป็นสมาร์ทโฟนรุ่นแรกของโลกที่มาพร้อมกับ Android 7.0 Nougat กับระบบเสียงแบบ Hi-Fi Quad DAC ที่จะทำเอาเสียงมีความน่าเชื่อถือนักหนาขึ้นไปอีก พร้อมกับลดเสียงรบกวนได้มากกว่าเดิมถึง 50% และยังสามารถบันทึกเสียงได้คมชัดถึงระบบ HD จากไมโครโฟนปริมาณ 3 ตัวรอบตัวเครื่องเลยทีเดียว รวมไปถึงมีโหมดการบันทึกเสียงอีกหลายรูปแบบให้เลือกเช่นกัน
เป็นยิ่งใหญ่แห่งสมาร์ทโฟนในช่วงสิ้นปีเลยนะครับ สเปคกับฟีเจอร์ต่าง ๆ จัดมาเต็มมาก ๆ แต่เรื่องราคานี้ ไม่รู้จะยิ่งใหญ่ตามฟีเจอร์ของเครื่องรึเปล่านะ

เข้าช่วง คอมเมนท์ฝรั่งที่มีต่อ LG V20 กันแล้ววว

Sjoerd van Hal: มันเรียบร้อยกว่า LG G5 แต่ว่ามันไม่สามารถเอาชนะ V10 ในเรื่องของดีไซน์
(ฮา ๆ ก็จริงนะขอรับกระผม V10 งามเลิศกว่า V20 อย่างแน่นอน สำหรับผมนะ)

(ก็หารูปถ่ายมาเปรียบได้นะ โคตรคล้ายเลย 5555)

Balazs Decsi: ฉันใดกล้องทุเรศ ๆ ถึงอยู่ตรงนั้น? ทำไมไม่ทำให้เหมือน Huawei P9 หละ?
(หมายถึงถ้าหากทำเหมือน ก็จะบอกเค้าก๊อปปี้รึเปล่าหละ? แบบนี้ก็สวยไปอีกแบบนะ)
สรุป
คอมเมนท์ฝรั่งส่วนมากจะเป็นการถามราคาซะส่วนมาก คงทนอยากรู้กันมาก ๆ แล้ว และก็เรื่องดีไซน์ของเครื่อง เอออีกเรื่องก็คงไว้ bootloop ที่เป็นคำถามต่อเนื่องของ LG เลยครับ เพราะว่าส่วนตัวผมนั้นคิดว่า LG V20 เนี่ย เจ๋งอยู่นะ ถ้าราคาออกมาแจ่ม ๆ ไม่แพงมากเกินไป น่าจัดมาสักเครื่องเลยครับ
ไงตอนนี้มีโปรโมชั่นมือถือ ลองเข้าไปเช็คราคากันนะครับ
คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : รีวิวมือถือ lg v20

เครดิตบทความจาก : https://shopsmartly.co/headlines/review-lg-v20/

Tags : รีวิว LG V20,lg v20 ราคา