ผู้เขียน หัวข้อ: ZIDOO x9s ขอวิธีการตั้งค่าเครื่องหน่อยครับ!!!  (อ่าน 1887 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ .....

ผมพึ่งได้ เครื่องเล่น HD player ZIDOO X9s มาใหม่ครับ และเป็นเครื่อง Hd player + android เครื่องแรกที่มีเลยครับ แต่พอเข้าไปดูเมนูแล้ว รู้สึกว่า มันมีเมนูเกี่ยวกับภาพ และเสียง  ค่อนข้างละเอียด ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าแบบไหน
ถึงจะถูกต้องที่มีคุณภาพของตัวเครื่องครับ

การเชื่อมต่อต่างๆ ผมใช้ดังนี้ครับ
1.Zidoo เชื่อมต่อ ไป Onkyo hts5805 ด้วย HDMI
2.HDMI จาก Onyo ไป ทีวี 4k samsung

ก็เซ็ทค่าต่างๆได้แค่ ให้เป็น 4K ที่ตัวเครื่อง zidoo ส่วนระบบเสียง ก็ตั้ง เป็น raw ส่งไปให้ onkyo ถอดรหัส .....นอกนั้น ไม่ได้ทำอะไรเลย รวมถึง ระบบ android ด้วย ครับ

ถ้าท่านที่พอจะทราบ ก็รบกวนช่วยอธิบายหรือชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ