ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งเวลาเเละวันที่ 50w800cยังไงครับ  (อ่าน 3610 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
ตั้งเวลาเเละวันที่ 50w800cยังไงครับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 05:45:16 pm »
บางครั้งปิดเครื่องไว้ทั้งคืนตอนเช้ามาเปิดเข้าดูยูทูปไม่ได้ขึ้นมาว่าให้ตั้งค่าเวลาและวันที่แต่กดเข้าไปในเมนูตั้งค่าเวลาและวันที่ทำยังไงก็ตั้งไม่ได้บางที่กดเข้าออกเมนูบ่อยๆก็เข้าได้เองงงครับหรือเป็นอาการปกติของรุ่นนี้(จะเป็นบางครั้งกับอาการนี้)ช่วยแนะนำหน่อยครับผมขอบคุณครับ

ออฟไลน์ windsaint

• LCD TV member
  • **
Re: ตั้งเวลาเเละวันที่ 50w800cยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 09:22:49 pm »
มันน่าจะหมายถึง อินเตอร์เนต ไม่ได้เชื่อมต่อครับ ปกติต่อเนตด้วยไวไฟ หรือ เสียบสายแลนครับ

ถ้าเป็นอีก ลองสังเกตดูครับ เนตไม่ติด หรือป่าว ถ้าคิดว่าเนตปกติแต่ทีวี เราไม่ติด กด รีสตาร์ททีวี โดยกดปุ่มปิดเครื่อง สีเขียวที่รีโมตค้างไว้ สัก 5 วินาที

พอรันกลับมาแล้ว ผมคิดว่าน่าจะใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ Monday

• Flat TV member
  • *
Re: ตั้งเวลาเเละวันที่ 50w800cยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 06:35:37 pm »
*** Google Service ถ้าวันเวลาไม่ถูกต้อง จะใช้งานไม่ได้ ***

ให้เข้าไปตั้งค่าให้ TV อัพเดทเวลาเองจาก Internet ครับ

ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง และเชื่อมต่อ Internet ไม่เกิด3นาที TV จะ Sync Time ให้เองเลย
(ปกติประมาณ1นาที)
**ถ้าเป็น Net เป็นแบบ Wi-Fi หลังจากเปิดเครื่อง TV ประมาณ 1-3นาที TVจะต่อเน็ทและอัพเดทเวลาให้เองเลย

หลังจากที่ วันเวลาตรงแล้ว จะสามารถเข้าใช้งาน Service ต่าง ๆ ของ Google ได้

ออฟไลน์ ิิิิิิิbeeban2323

• *
    • https://gclub24hr.com/