ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ HD player  (อ่าน 2896 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTluckyseven

• *
มือใหม่ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ HD player
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 04:44:52 am »
ปกติผมมี pc ลากสายเข้าจอทีวี

ลักษณะนี้ ผมเพิ่งซื้อ PS4 มาเล่น เลยเอาเครื่องเสียมาใส่ ปรากฎเพิ่งได้สัมผัส เสียงแบบ 5.1 ในบ้าน

การต่อดูหนังจากคอมออกจอทีวีมันทำไม่ได้ ปกติลากสาย HDMI (ขึ้นฝ้าออกหลังจอ) เสียงออกทีวี

ผมเลยอยากเลือกซื้อ HD PLAYER ขึ้นมาครับ แต่ อ่านแล้วสับสน มากเลย HD PLAYER / AD box มันมีข้อดีข้อเสีย จนเลือกรุ่นไม่ถูกเลย

ตั้งใจว่าจะไม่เกิน 5000 ก็พอ

ps.เครื่องเสียงผมเก่านะครับ แต่มีช่อง optical เสียงเลยออก 5.1 ได้ ทดลองแล้ว กับ ps 4 pro ก็ยังใช้ได้ดีครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
Re: มือใหม่ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ HD player
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 09:23:38 am »
มาช่วยตอบเท่าที่ช่วยได้ครับ

1.เดี๋ยวนี้ ทุกhd player แทบจะทุกเครื่อง มันยัด android มาให้ทั้งหมด ถ้าจะเลือเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง คงต้องหา ผมไม่ทราบว่ามีมั้ย รอท่านอื่น
     .........แต่ถ้าซื้อมา ก็ช่างมัน ถ้าไม่ได้เล่น android เพราะมันมาติดเครื่อง เราก็เข้าไปดูหนัง ฟังเพลงอย่างเดียว
2.เครื่องเสียงของคุณรองรับ แค่ 5.1 ผ่านทาง optical เพราะงั้น คุณต้องหา hd player ที่มีช่อง output ที่มีช่องนี้ด้วย เป็นหลักเลย ย้ำว่า "เป็นหลัก" เลย ไม่งั้น จะรับชม รับฟัง ลำบากครับ
     .........เดี๋ยวนี้ เครื่องรองรับ เสียง HD หมดแล้วครับ และต้องผ่านสาย HDMI เป็นหลัก ถึงจะใช้งานได้ ลำพัง ช่อง optical ได้แค่ 5.1  คือ dolby กับ dts แค่นั้น

ช่วยได้แค่นี้.....รอท่านอื่นช่วยต่อนะ

ออฟไลน์ akanit

• Edge LED TV member
Re: มือใหม่ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ HD player
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 12:25:22 pm »
ปกติผมมี pc ลากสายเข้าจอทีวี

ลักษณะนี้ ผมเพิ่งซื้อ PS4 มาเล่น เลยเอาเครื่องเสียมาใส่ ปรากฎเพิ่งได้สัมผัส เสียงแบบ 5.1 ในบ้าน

การต่อดูหนังจากคอมออกจอทีวีมันทำไม่ได้ ปกติลากสาย HDMI (ขึ้นฝ้าออกหลังจอ) เสียงออกทีวี

ผมเลยอยากเลือกซื้อ HD PLAYER ขึ้นมาครับ แต่ อ่านแล้วสับสน มากเลย HD PLAYER / AD box มันมีข้อดีข้อเสีย จนเลือกรุ่นไม่ถูกเลย

ตั้งใจว่าจะไม่เกิน 5000 ก็พอ

ps.เครื่องเสียงผมเก่านะครับ แต่มีช่อง optical เสียงเลยออก 5.1 ได้ ทดลองแล้ว กับ ps 4 pro ก็ยังใช้ได้ดีครับ

https://www.facebook.com/groups/1310316412334118/

https://www.facebook.com/akanit.HD/?notif_t=page_fan&notif_id=1485472644172608

egreat a5 เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2017, 12:27:06 pm โดย akanit »