ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ครับ กล่อง ทรูhd2 ตั้งเวลาอัดล่วงหน้า แบบ กำหนดเวลาเองได้ไหม  (อ่าน 1275 ครั้ง)

ออฟไลน์ a1111

• LCD TV member
  • **
ลองดูเห็นมีแต่ เลือกเป็นรายการ  อยากกำหนดเวลาตั้งอัดเอง สามารถทำได้ไหมครับ
Thank

ออฟไลน์ Piak

• *
ได้ครับ อยู่ที่เมนูที่ 2 (รายการอัด/ตั้งเตือน) อะไรทำนองนี้จำไม่ค่อยได้ แต่ตั้งได้แน่นอน มีข้อแม้ว่าต้องเปิดเครื่องไว้ตลอดนะครับ ไม่งั้นมันไม่ยอมอัดให้ (สแตนด์บายก็ไม่ได้นะครับ) ถ้าใครสามารถหรือมีวิธีตั้งอัดแล้วสแตนด์บายเครืืองแล้วสามารถอัดได้ช่วยบอกให้หน่อยครับ ผมเองก็ไม่อยากเปิดเครื่องไว้ตลอดเวลาเหมือนกัน