ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าประสพการ การไปเลือกดู TV 4k วันนี้กัน  (อ่าน 13750 ครั้ง)

ออฟไลน์ chrisman

• *
    • sbobetonline
Re: มาเล่าประสพการ การไปเลือกดู TV 4k วันนี้กัน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 12:16:14 pm »
มองจากมุมด้านข้างไม่ชัดเท่าไรครับ เรื่องภาพก็ดีน่ะ แต่ราคาก็สมกับคุณภาพ

ออฟไลน์ jackle

• Flat TV member
  • *
Re: มาเล่าประสพการ การไปเลือกดู TV 4k วันนี้กัน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 03:33:19 pm »
ถึงเปิดได้ภาพก็กาก กระตุก

ถ้าเปิดกับ sony android  โปรแกรมไหนก็ได้ในStore ภาพไม่กากนะครับ
เทียบกับ hd player มาตรฐานทั่วไปที่ใช้ชิป realtek 1186 เช่น egreat ,playon,himedia
การต่อ usb โดยตรงกับทีวี sony จะให้รายละเอียดภาพที่มากกว่า คม ใส แสงและเงาดีกว่าอีกครับ
เพียงแต่อ่านซับได้น้อยเท่านั้นเอง
ครับภาพไม่ได้กาก เเค่ จขกท บอกว่า เข้าไปดู sony x8000d ก่อนเลย แล้วก็ลองให้เอาหนัง Full hd ให้ลองเลย สรุปว่าปล้ำกันนานไม่เป็นผลเปิดไม่ได้อะ ร้องไห้ เปลี่ยนไปเปิด3รุ่นเลย ทั้ง x8500 x7000 ไม่ได้หมดเลย ภาพเเค่ไม่ออกเท่านั้นเอง อยากรู้เจ้าของกระทู้ใช้ไฟล์อะไรเล่น กับ app อะไรครับ

ไฟล์ MKV ครับ FHD ครับ คือผมจะสื่อว่าร้านเค้าเปิดไม่เป็นครับ ทางร้านเค้าพยามจะเข้าไปใน hdd ยังไม่ได้เข้า app ไรเลย เลยเปิดไม่ได้ แต่ผมไปเปิดที่เดอะมอลล์มันเปิดได้เค้าใช้ es explorer เข้าไปเลือกหนังแล้วใช้ mx player เล่นครับ ไม่งั้นผมจะทดลอง tv แล้วบอกว่ามันชอบที่สุดได้ยังไงละครับผม [โขก]

ออฟไลน์ jackle

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 03:34:15 pm »
มองจากมุมด้านข้างไม่ชัดเท่าไรครับ เรื่องภาพก็ดีน่ะ แต่ราคาก็สมกับคุณภาพ

ใช่ครับตัว x8000d ราคาสมเหตุผลครับ  [เท่ห์]