ผู้เขียน หัวข้อ: HTiB ชุดไหน ยี่ห้อไหน ที่รองรับ Atmos กับ DTS X ที่ถูกสุดครับ  (อ่าน 4590 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sicboy101

• Flat TV member
  • *
พอดีว่าจะเปลี่ยนจากที่เคยใช้ onkyo 3500 เก่ากึ้ก
ไหนๆจะเปลี่ยนเป็นเสียง Gen ใหม่ทั้งที
ก็เลยมาสอบถามข้อมูลพี่ๆ ครับ
ไม่ได้ต้องการเสียงเทพอะครับ เอาถูกสุดก็เพราะ (เพราะที่เคยใช้ 3500 ก็เพียงพอแล้ว)  [ปลื่ม]
เน้นดูหนังอย่างเดียว มี 4K passthrough HDR อะไรพวกนี้อะครับ
กะใช้คู่กับ OLED 4K B6T

ขอบคุณครับ  [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2017, 04:42:01 pm โดย Sicboy101 »

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
จัด LX79ซิ ครับ ผมหาข้อูล ตอนนี้ตัวนี้คุ้มสุด แค่setup ยากหน่อย อาจจะต้องใช้มืออาชีพและเครื่องเพราะยังไงก็ได้เสียงดีกว่าคุ้มกว่ามาsetup เอง ครับ แต่ยาวกว่าครับในระยะยาวและประสบการณื

ราคาแค่ 33000 เองครับ ไม่รวมลำโพง นะ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

• *
ใช้ในห้องนอนเล็กๆเองอะครับ เลยไม่อยากได้ราคาแรงไป [เศร้า]

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ใช้ในห้องนอนเล็กๆเองอะครับ เลยไม่อยากได้ราคาแรงไป [เศร้า]

งบเท่าไร่ครับ ห้องเล็กใหญ่ผมว่ากำลังต้องพอ
พอดีกำลังหาข้อมูลถ้าเจอะไรที่อยู่ในงบจะได้ช่วยแนะนำครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

• *
ดู onkyo 7805 ไว้อะครับ ที่ถอด dts x ได้
ไม่รู้จะมีแบบถูกกว่านี้ไหม 555 [เศร้า]

แต่งบก็คงประมาณนี้แหละครับ ไม่เกิน 30k

ขอบคุณที่ข่วยหาให้ครับ

ออฟไลน์ dukeor

• *
ผมว่า Onkyo 555 + Polk TL1600 + ลำโพงAtmos onkyo น่าจะ 3 หมื่นต้นๆ ดีนะครับเผื่ออยากUP ระบบง่ายกว่า เสียงผมว่าดีกว่าด้วย

• *
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวลองไปอ่านข้อมูลดู  [yes]