ผู้เขียน หัวข้อ: LG B6T นี่น่าจัดหรือยังครับ  (อ่าน 13973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sicboy101

• Flat TV member
  • *
LG B6T นี่น่าจัดหรือยังครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 04:51:56 pm »
ตอนนี้ 55 นิ้ว เหลือประมาณ 55K
หรือรอตัว 2017 ดีครับ
แต่กลัว 2017 มา ราคามันจะไปไม่ไหว
แล้วเห็นว่า มันปัญหากับ เกม HDR นี่มันเป็นยังไงเหรอครับ

ขอบคุณครับ  [กระโดด]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: LG B6T นี่น่าจัดหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 01:09:59 am »
จัดได้เลยครับราคานี้ถือว่าลงมาเยอะมากๆแล้ว
เรื่องภาพก็ดีก่า led ทุกตัวในตลาดแบบกินขาดเกือบทุกด้าน
ส่วนการเล่นเกมจะมีปัญหาตรงที่ เมื่อใช้าน 4K HDR จมี input lag ที่สูง แต่ปัญหานี้รุ่น B6 ของเมืองนอกออก firmware มาแก้แล้ว
ให้มี 4K HDR for game mode แต่รุ่นของไทยยังไม่มีอัพเดท firmware  ซึ่งก็คงจะอัพเดทช้ากว่าเมืองเมืองนอกสักสามเดือน

ออฟไลน์ Sicboy101

• Flat TV member
  • *
Re: LG B6T นี่น่าจัดหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2017, 12:27:34 pm »
จัดได้เลยครับราคานี้ถือว่าลงมาเยอะมากๆแล้ว
เรื่องภาพก็ดีก่า led ทุกตัวในตลาดแบบกินขาดเกือบทุกด้าน
ส่วนการเล่นเกมจะมีปัญหาตรงที่ เมื่อใช้าน 4K HDR จมี input lag ที่สูง แต่ปัญหานี้รุ่น B6 ของเมืองนอกออก firmware มาแก้แล้ว
ให้มี 4K HDR for game mode แต่รุ่นของไทยยังไม่มีอัพเดท firmware  ซึ่งก็คงจะอัพเดทช้ากว่าเมืองเมืองนอกสักสามเดือน

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจัดเลยหลังสงกรานต์