ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ zidoo x10บ้างครับ  (อ่าน 9122 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
มีใครใช้ zidoo x10บ้างครับ
« เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 06:23:36 pm »
ตามหัวข้อเลยครับผมพี่ๆคนไหนใช้ตัวนี้อยู่บ้างครับเป็นไงบ้างครับทั้งภาพและเสียงอ่านซับได้เยอะไหมภาพสวยไหมครับแล้วก็เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับตัวเก่าใช้ egreat r200sอยู่คุณภาพต่างกันเยอะไหมขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nitikit07

• Flat TV member
  • *
Re: มีใครใช้ zidoo x10บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 07:30:08 pm »
ใช้อยู่ครับ X10 ใช้ได้เลยครับ ดีทั้งภาพและเสียงครับซับก็อ่านได้หมดครับ ถ้าจะให้ดีไปลองเล่นดู ที่ร้านจำหน่ายเลยครับ ชัวร์สุดๆครับ ถ้าถามผมในฐานะเคยเล่น ก็ชอบมากครับ ตอนนี้ก็เล่นตัวนี้ทุกวันครับ  [เท่ห์]

• **
Re: มีใครใช้ zidoo x10บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 07:40:14 pm »
ใช้อยู่ครับ X10 ใช้ได้เลยครับ ดีทั้งภาพและเสียงครับซับก็อ่านได้หมดครับ ถ้าจะให้ดีไปลองเล่นดู ที่ร้านจำหน่ายเลยครับ ชัวร์สุดๆครับ ถ้าถามผมในฐานะเคยเล่น ก็ชอบมากครับ ตอนนี้ก็เล่นตัวนี้ทุกวันครับ  [เท่ห์]
ขอบคุณครับผมขอถามอีกนิดนึงครับพัดลมดังไหมครับเครื่องมีการระบายความร้อนได้ดีไหมครับขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 07:50:39 pm »
ไม่ต้องห่วงครับ ระบายอากาศดีอยู่แล้ว เครื่องใหญ่ มีช่องระบายอากาศดีอยู่แล้ว เสียงก็ไม่ดังนะครับ เท่าที่ใช้มา ทั้งวัน ครับ ถ้าจะให้แน่ใจไปลองเองที่ร้านจำหน่ายเลยครับ แต่ผมซื้อเลยไม่ได้ลองครับ บอกคำเดียว สุดยอดครับ [เท่ห์]

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 11:23:06 am »
ถ้าเทียบกันกับ xstremer กับ zidoo x10 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 11:50:45 am »
ผมเข้าใจครับ ผมก็ลังเลแบบนี้ละครับ จะเอาตัวไหนดี เลยตัดสินใจซื้อทั้ง 2 ตัวเลย ผลที่ได้ คือดีทั้งคู่ พื้นฐานเดียวกัน คือ Chipset 1295 DD ชิพใหม่ล่าสุด เหมือนกันทุกประการ ต่างแค่ แบรนด์ และเมนูในการเล่นครับ กล่าวคือใช้ได้ดีทั้งคู่ ภาพเสียง แบบเดียวกัน แต่สีของ X10 จะสดกว่าหน่อยหนึ่ง คล้ายกันมีดีคนละแบบ ชอบรูปร่างตัวไหนก็เอาตัวนั้นครับ สำหรับ เฟิร์มแวร์ ของ X10 จะออกบ่อยกว่า Xtreamer ซึ่งก็ไม่เป็นปัญหาสำหรับ Xtreamer เพราะเล่นได้ดีได้ปกติทุกไฟล์ครับ โดยส่วนมากผมก็เล่นอยู่สองตัวนี้ไปมาสลับกัน เอาอีกสองตัวนานๆ(ผมมีรุ่นใหม่ๆ 4 ตัวครับ)ถึงจะเล่นทีครับตัดสินใจเอาครับ ผมแนะนำไปลองเองดีกว่าครับ [เท่ห์]

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 01:10:31 pm »
ผมเข้าใจครับ ผมก็ลังเลแบบนี้ละครับ จะเอาตัวไหนดี เลยตัดสินใจซื้อทั้ง 2 ตัวเลย ผลที่ได้ คือดีทั้งคู่ พื้นฐานเดียวกัน คือ Chipset 1295 DD ชิพใหม่ล่าสุด เหมือนกันทุกประการ ต่างแค่ แบรนด์ และเมนูในการเล่นครับ กล่าวคือใช้ได้ดีทั้งคู่ ภาพเสียง แบบเดียวกัน แต่สีของ X10 จะสดกว่าหน่อยหนึ่ง คล้ายกันมีดีคนละแบบ ชอบรูปร่างตัวไหนก็เอาตัวนั้นครับ สำหรับ เฟิร์มแวร์ ของ X10 จะออกบ่อยกว่า Xtreamer ซึ่งก็ไม่เป็นปัญหาสำหรับ Xtreamer เพราะเล่นได้ดีได้ปกติทุกไฟล์ครับ โดยส่วนมากผมก็เล่นอยู่สองตัวนี้ไปมาสลับกัน เอาอีกสองตัวนานๆ(ผมมีรุ่นใหม่ๆ 4 ตัวครับ)ถึงจะเล่นทีครับตัดสินใจเอาครับ ผมแนะนำไปลองเองดีกว่าครับ [เท่ห์]
ขอบคุณมากๆเลยครับผม

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 09:22:27 pm »
ชอบทั้งสองตัวก็ไอ้ตรงที่ใส่ฮาร์ทดิสในตัวได้นี่แหละสะดวกดีอีกอย่างzidoo x10 หน้าจอยังมีตัวเลขให้ดูอีกตัวไหนดีหนอ

ออฟไลน์ ธเนส

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 10:46:22 pm »
ผมว่า Zidoo X10 ครับเป็นตัวที่ออกมาล่าสุดกว่าทุกตัว เฟิร์มแวร์ ปรับปรุงมาล่าสุดครับ เพิ่งออกจำหน่ายครับ ผมใช้อยู่ขณะนี้ คุ้มราคาครับ ภาพสุดยอดครับ เสียงก็ดีครับ อีกทั้งอ่านซับได้ทุกตัวครับ ใส่ฮาร์ดดิสก์สะดวกกว่าตัวอื่นครับ เสียงพัดลมก็เงียบครับ เรื่องระบายความร้อนไม่ต้องห่วงครับ วัสดุก็ดีกว่าตัวอื่นๆครับ เข้าไปดูที่ https://www.thaimkv.com/zidoo-x10 ผมก็ซื้อที่นี่ครับ และเป็นผู้นำเข้าโดยตรงครับ ไปลองดูครับทดสอบก่อนครับ  [รัก]

ออฟไลน์ LOVE HD

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 06:16:28 am »

ผมลองเล่น เมนูบลูเรย์ ใน Zidoo X10 เล่นได้สุดยอดครับ (แต่ต้องเป็น FuulRip นะครับผม [เท่ห์]

ออฟไลน์ egreat555

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 09:57:11 am »
 A5 ,10 เล่นเมนูบลู เรย์ได้ตั้งนานล่ะ
เล่นไฟล์ 4K ยังได้ (ภาษาไทย)
แถมแยกปกดีวีดีได้และบลูเรย์ได้ อีกต่างหาก
เฟิร์มแวร์ออกถี่เหลือเกิน
 [เปล่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2017, 10:03:34 am โดย egreat555 »

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 10:18:37 am »
จุดประสงค์ เขาจะเลือกระหว่าง Xtreamer กับ Zidoo X10 ครับท่าน เขาเน้น ใส่ฮาร์ดดิสก์ข้างในเครื่องได้ครับ (เขาไม่ได้เน้นที่เมนู บลูเรย์ครับท่าน ของ Egreat A5 A10 ดีอยู่แล้วเมนูบลูเรย์มาก่อนใคร ผมก็ใช้อยู่ครับ และเฟิร์มแวร์ของ Egreat มาดีที่สุดครับผมก็เป็นแฟนคลับ Egreat มาตั้งแต่ R200S ครับ)ขอบคุณครับที่ให้ทางเลือกอีกทางครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ aoh1977

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 12:23:49 pm »
มี xtreamer อยู่ว่าดีแล้ว  ยังคิดว่าจะซื้อ x10 มาอีกสักตัว

ถามผู้ใช้ x10 หน่อยครับ  การรับสัญญาณ Wi-Fi เป็นยังไงบ้างครับ  มีหลุดบ่อยมั้ย

ที่ถามเพราะได้อ่านจากเวปนอก (บางคน) บอกว่า  ถ้าใส่ internal hdd  การจับสัญญาณ Wi-Fi จะไม่ดี  ถึงขั้นจับสัญญาณไม่ได้  หรือจับแล้วหลุด
แต่ถ้าไม่ได้ใส่ internal hdd  จะไม่มีปัญหาการจับสัญญาณ wi-fi   

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 01:24:52 pm »

สำหรับผมเท่าที่ใช้ 3 ตัวนี้มา ก็ดีทั้ง 3 ดีคนละแบบ ชิพเดียวกัน ต่างแค่เมนูครับ สัญญาณ ไวไฟ เท่าที่ลองสังเกตุ ผมว่า X10 จับสัญญาณ ดีที่สุดครับ รองลงมา ก็ Xtreamer และ Zappiti ตามลำดับ ตอนนี้กำลังเก็บเงินจะซื้อ Egreat A10  มาทดลองอีกตัวครับหรือไม่ก็จะรอ Egreat เปลี่ยนชิพใหม่ก่อนค่อยซื้อครับ
 แต่ถ้าท่านจะซื้อ Zidoo X10 อีกตัวแนะนำครับ ใช้ดีครับ ไวไฟ ไม่ค่อยหลุดเท่าไหร่เลยครับภาพจะเข้มกว่า Xtreamer นิดหน่อยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tor2009

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 01:52:54 pm »
ผมมีทั้ง xtreamer express และ zidoo x10 ประทับใจทั้งคู่แต่ชอบ X10 มากกว่าตรงดีไซฯ์สาวยงามมีจอแสดงผลที่ตัวเครื่องด้วย  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ LOVE HD

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 08:22:46 pm »
 Zidoo X10 ใช้ได้ดีจึงบอกต่อครับผม

https://www.mx7.com/view2/zReneULpRS2LFszM

https://www.mx7.com/view2/zRenVsdfTp23One2