ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ dangkab

• LCD TV member
  • **
ปิดกระทู้ครับ
« เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 10:25:58 pm »
พอดีมีเปิดให้จอง lx59 ก็จองไปมัดจำไป แต่ตอนนี้ทางร้านบอกไม่มีของ ไม่สามารถให้สินค้าได้(แล้วเปิดให้จองงง) แบบนี้เราทำไงดีครับขาย avr ตัวเก่าไปแล้วด้วย แบบว่าเอามัดจำคืนแค่นี้เหรออืมง่ายดีนะเหมือนคนเล่นอย่างผมต้องก้มหน้ารับกับเรื่องตรงนี้ไป
ถามครับเราจะทำอะไรกับเหตุการณ์แบบนี้ได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2017, 10:58:05 pm โดย dangkab »

ออฟไลน์ ottomjd

• **
Re: ปรึกษาจอง avr lx59 ไม่ได้ของ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 08:33:15 am »
ก็ถูกแล้วนี้ครับ ผมไม่ได้เข้าข้างร้านนะ ร้านก็อยากขายครับ แต่ในเมื่อมันหาสินค้าไม่ได้ เพราะช่วงนี้มันลดราคาเยอะเคลียสต็อก ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
คำถามคือคุณต้องการอะไรกับทางร้านครับ ?? คืนเงินมัดจำก็ถูกต้องแล้ว หรือไม่คุณลองขยับรุ่นเป็น LX 79 ฆรือ 89 แทนครับ
การที่คุณบอกว่าคุณได้ขาย AVR ตัวเก่าไปแล้วนั้น มันก็ไม่ใช่ความรับผิดชอบของทางร้านนะครับ
เพราะนั้นคือเงินที่ต้องไปจ่ายร้านในกรณีมีสินค้า ส่วนจะหามาจากวิธีไหนนั้น ผมว่าร้านเค้าคงไม่ทราบได้

ผมว่าลองหาจากที่อื่นดูหรือไม่ก็ขยับรุ่นครับ ราคาไม่ห่างกันมากระหว่าง LX59 กับ LX79
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2017, 08:41:01 am โดย ottomjd »

• **
Re: ปรึกษาจอง avr lx59 ไม่ได้ของ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 08:55:37 am »
ก็ถูกแล้วนี้ครับ ผมไม่ได้เข้าข้างร้านนะ ร้านก็อยากขายครับ แต่ในเมื่อมันหาสินค้าไม่ได้ เพราะช่วงนี้มันลดราคาเยอะเคลียสต็อก ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
คำถามคือคุณต้องการอะไรกับทางร้านครับ ?? คืนเงินมัดจำก็ถูกต้องแล้ว หรือไม่คุณลองขยับรุ่นเป็น LX 79 ฆรือ 89 แทนครับ
การที่คุณบอกว่าคุณได้ขาย AVR ตัวเก่าไปแล้วนั้น มันก็ไม่ใช่ความรับผิดชอบของทางร้านนะครับ
เพราะนั้นคือเงินที่ต้องไปจ่ายร้านในกรณีมีสินค้า ส่วนจะหามาจากวิธีไหนนั้น ผมว่าร้านเค้าคงไม่ทราบได้

ผมว่าลองหาจากที่อื่นดูหรือไม่ก็ขยับรุ่นครับ ราคาไม่ห่างกันมากระหว่าง LX59 กับ LX79

พอดีจองไว้เสียโอกาสครับ10วันที่รอเท่ากับผมรอของจากร้านนี้ ขยับรุ่นคืออะไรก็จองชัดเจนเเล้วที่ราคา25900

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 09:03:48 am »
สรุปผมโง่เองครับที่ไว้ใจและจองของจากร้านนี้จนผมเสี่ยโอกาสเสียเวลา5555

ออฟไลน์ ottomjd

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:39:06 am »

พอดีจองไว้เสียโอกาสครับ10วันที่รอเท่ากับผมรอของจากร้านนี้ ขยับรุ่นคืออะไรก็จองชัดเจนเเล้วที่ราคา25900

ขยับก็คือ ไปเล่นรุ่นอืนไงครับ LX 79 ก็ได้นะครับ เพิ่มอีกไม่มาก ช่วงนี้ของมันขายดีครับ ร้านที่ผมไปเอามาก็บอก ราคามันลดเยอะ เคลียสต๊อก
ตอนผมจะเอา LX89 ก็ต้องจองครับ บางร้านเขาไม่ได้เอามาสต็อกไว้ครับ บางทีไปเอามาให้เกิดลุกค้าเปลี่ยนใจมีเยอะแยะครับ ร้านเล็กๆส่วนมากสั่งหลังจากลูกค้ามัดจำแล้วถึงจะสั่งของ หรือบางร้านใหญ่ๆก็เอามาสต็อกแต่จำนวนไม่เยอะ
ผมว่าท่านลองโทรสอบถามร้านใหญ่ๆดูครับ น่าจะพอมีของถ้าอยากได้รุ่นนี้จิงๆ แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมใช้เวลาหลายวันอย่างที่ท่านบอก 10 วัน อาจจะติดช่วงสงกรานก็เป็นได้ ปกติร้านโทรหาเซลก็น่าได้คำตอบแล้วครับ ว่ามีของหรือไม่มีของ ไม่น่าเกิน 2 วัน ก็ไม่แน่ใจว่าล่าช้าขั้นตอนไหนร้านหรือเซล

• **
Re:ปิดกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:54:59 pm »
ปิดกระทู้ครับ

• **
Re: ปิดกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:56:20 pm »
ปิดครับ