ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ avr เน้นดูหนังอย่างเดียว งบไม่เกิน 22,000 บาท ครับ  (อ่าน 2902 ครั้ง)

ออฟไลน์ natthakit

• Flat TV member
  • *
รบกวนช่วยแนะนำ avr เน้นดูหนังอย่างเดียว งบไม่เกิน 22,000 บาท ครับ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
ดูหนังอย่างเดียว เลือกก่อนเลยยี่ห้อที่มี Atmos ตามกระแส.

ออฟไลน์ nahpak

• *
    • ºÑµÃ¾¹Ñ¡§Ò¹
ผมเห็นตัวนี้ครับน่าเล่น ไม่มี atmos  ครับ   Pioneer SC-LX85 เห็นขายอยู่หน้าตลาดครับ

ถ้ามือหนึ่งก็  VSX-1131 หรือ onkyo 656 ราคา + อีกนิดหน่อยเองครับผมผมก็กำลังเลงๆๆๆอยู่แต่ไม่มีเงินสดจับตัวบนอิอิอิ

สำหรับผมๆจะเลือกที่ว่ามานะครับผมก็มือใหม่ครับไม่รู้ว่าชอบเจ้าไหนนะครับลองไปฟังดูก็ได้ครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ supachailao

• *
หาซื้อมือสองรุ่นใหญ่ กำลังวัตต์สูงๆดีกว่าครับ  หาแบบเหลือประกันเยอะๆหน่อย
ส่วน atmos มีก็ดี ไม่มีก็ไม่เป็นไร ของผมเป็น 9.2atmos แต่ต่อแค่5.1 แค่นี้ก็มันส์ละครับ

ออฟไลน์ bkav

ราคานี้เป็นชุดเริ่มต้นที่มีลำโพง in the box + เปลี่ยนลำโพงคู่หน้าครับ
...ลำโพงคู่หน้า 1 หมื่น อาจมือ 1 หรือ มือ 2 แบบวางหิ้ง
...AVR + ลำโพง in the box 12000 บาท มือ 1 หรือ มือ 2 ก็ได้
...รวม 2200 +, - 1000 บาท
...ถ้า Onkyo ก็คู่กับ Polk RTi A3 เพราะใช้อยู่ ดีจริงๆ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว.
...แนะนำสาวก  Onkyo ไปเยอะ ไม่มีใครหลังไมค์มาต่อว่าซักคน มีแต่บ่น เดี๋ยวนี้ ตระกูล RTi หายาก ไม่เห็นวางห้างแล้วละ มีแต่ Polk ไม่ใช่ Polk Audio
...คุณภาพเสียงต่างกันแน่นอน ราคาก็ต่างกันอยู่แล้ว
สรุป คือ ซื้อแล้วค่อยอัพทีหลัง ถ้าอยากได้ชุดกลางใหญ่ ลำโพงแยก ต้องเพิ่มงบอีกเท่าตัวขึ้นไปครับ.

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

เน้นดูหนัง pioneer เลยครับ อาจหามือ 2 ก็จะได้รุ่นสูงๆ ครับ

ออฟไลน์ ottomjd

• LCD TV member
  • **
เน้นดูหนัง pioneer เลยครับ อาจหามือ 2 ก็จะได้รุ่นสูงๆ ครับ
เห็นด้วยครับ ถ้าจะเอาดูหนังแบบจริงจังไป pioneer ดีกว่าครับ เรื่องหนังนี้เข้าทางครับ ผมใช้ onkyo ตั้งแต่รุ่น in the box ยันรุ่น topๆ ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ ดีครับแต่มันยังไม่ตอบโจทย์ในเรื่องการดูหนังสำหรับผม (แนว Action) แต่ถ้าฟังเพลงด้วยก็คงแนะนำ onkyo ซึ่งทำได้ดีกว่า ถ้าเอา onkyo ควรเป็นรุ่นตระกูลตัวใหม่ๆครับ ซึ่งเกินงบรึอาจจะรอหามือสองเอาครับ แต่ไม่รู้ว่า จขกท ตั้งงบ 22,000 รวมทั้งลำโพงหรือเฉพาะ AVR ถ้าเอาเฉพาะ AVR pioneer ตระกูล LX รุ่นใหม่ๆหน่อยก็ดีครับ หรือ VSX-1131 ก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าต้องการทั้งชุดในราคา 22,000 ครบชุด ลองไปเปิดดูใน Face ของ pioneer thailand ดูครับ ช่วงลดแหลกซื้อ AVR vsx-531 แถมลำโพง ตังเหลือได้ซัพอีกตัว ชุดนี้ผมว่าน่าจะดีกว่าชุด in the box ตัวโพงตัวเล็กๆแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2017, 08:20:49 am โดย ottomjd »