ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกความละเอียดหน้าจอแบบไหนดี FHD /4k นำมาดูบลูเรย FHD  (อ่าน 1066 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarawut chomdee

• Flat TV member
  • *
สอบถามเกี่ยวกับการเลือกความละเอียดหน้าจอครับ สมัยนี้จอ 4k มีให้เลือกมาก บางค่ายทำออกมาแต่ 4k แล้วก้ดีไซสวยด้วย ถ้าซื้อมาแล้วมันสามารถปรับลดความละเอียดลงไปให้เหลือ FHD เพื่อแมตกับบลูเรย์เราได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
จอ 4K ดูไฟล์ full HD มันจะอัพสเกลภาพจาก full HD เป็น 4K ให้อัตโนมัติครับ

ยิ่งถ้าเป็น sony จะอัพสเกลได้ดีมากๆทุกรุ่น ,samsung ก็อัพสเกลได้ดีเช่นกัน ส่วน LG ต้องรุ่นสูงๆหน่อยถึงจะอัพสเกลได้ดี