ผู้เขียน หัวข้อ: Zidoo x9s กระตุกครับ ซื้อใหม่ รบกวนชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 5256 ครั้ง)

ออฟไลน์ henrykai

• Flat TV member
  • *
1. ปกติแล้วผมเสียบ external hd ต่อกับ tv  มาตลอดเกือบปีแล้ว ไม่มีอาการกระตุกเลยครับ
2. ผมไปซื้อมาของใหม่มือ 1 ครับ(ของใหม่) ตอนเทสที่ร้านไม่มีปัญหา พี่เขาก็ตั้งค่าการแสดงผลออโต้ให้เราเปิดให้เราดู ภาพปกติดี แต่พอกลับมาต่องที่ห้อง เสียง ซับ ไม่มีปัญหา แต่ว่าภาพกระตุกครับดูไปประมาณ 20 วินาที กระตุกเป็นพักๆ โดยเฉพาะหนัง 3d iso ผมตั้งค่าให้ดูแบบ 2d กระตุกทุกเรื่องแต่ถ้าดูแบบ 3d ปกติเดิมๆไม่กระตุก////ส่วนไฟล์ 2d m2ts กระตุกบ้างเป็นบางครั้งแต่กระตุกบ่อยๆ ผมนั่งเพ่งจนปวดตาไม่เพี้ยนแน่ ผมเลยสงสัยว่าตอนที่อยู่ที่ร้านไม่กระตุก แต่ต่อทีวีผมทำไมกระตุกครับ ทั้งๆที่ทีวีไม่มีปัญหาเลย เพราะผมดูมาตลอดก่อนหน้านี้ ปล...ทีวีผม 4k นะครับ ย้ำ ไม่มีสะดุดครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ ต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มด้วยเฟิร์มอวร์พี่เขาอัพให้แล้วตอนออกจากร้าน ปล...เพิ่งซื้อใหม่นะครับ zidoo x9s แถมสาย hdmi 2.0 มาให้ด้วยครับ

• *
Re: Zidoo x9s กระตุกครับ ซื้อใหม่ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2017, 12:53:48 pm »
ช่วยหน่อย

• *
Re: Zidoo x9s กระตุกครับ ซื้อใหม่ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 04:00:06 pm »
ไม่มีใครช่วยเลย [เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ LOVE HD

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 06:47:15 pm »
 ผมใช้ Zidoo X10 ไม่เคยเจอปัญหาไฟล์ ต่างๆเลย เล่นได้ดีไม่มีสดุดทุกไฟล์ ไม่ว่าจะ 3D ISO  2D ISO FullRip  ISO  4K UHD ครับซึ่ง X9S กับ X10 ก็ Chip ตัวเดียวกันครับก็ไม่เคยเจอปัญหาที่คุณว่ามาครับ ไม่ทราบว่า อัพเกรด Firmware หรือยังครับ หรือไม่ก็ปิด การแสดงผลให้เป็น OFF หมดครับ ลองดูครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2017, 01:13:12 pm »
แก้ได้ยังครับ..

ของผม ถ้าไม่อยากกระตุก  ก็ ต้องตั้งค่าทีวี ปิดพวก motion ให้หมด ครับ  แต่ผมดันชอบภาพแบบนี้ ด้วย  เลยไม่ปิด แต่ผมคิดว่า มันน่าจะมีทางแก้ ทีดีกว่านี้

ของคุณล่ะ แก้ยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ maytee

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2017, 10:38:50 pm »

ลองตั้งค่าดูนะครับ

HDMI Mode = 1080P 60Hz หรือสูงสุดเท่าที่ TV และสาย HDMI รับได้ (ผมเคยใช้สายแถม สายราคาถูก หลายๆ สายตั้งค่าได้ไม่เกิน 1080i)

Deep Color Mode = Off

Auto 1080P24, Auto 29.97/59.94Hz = Off

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 12:52:35 pm »

ลองตั้งค่าดูนะครับ

HDMI Mode = 1080P 60Hz หรือสูงสุดเท่าที่ TV และสาย HDMI รับได้ (ผมเคยใช้สายแถม สายราคาถูก หลายๆ สายตั้งค่าได้ไม่เกิน 1080i)

Deep Color Mode = Off

Auto 1080P24, Auto 29.97/59.94Hz = Off

ขอบคุณมากครับ
งั้นผมลองมั่ง  ปกติ ผมเลือก  เป็น 4k24hz  ตลอด เพราะ ทีวี  และชุดโฮมฯ ก็สามารถรอง รับ 4k ได้ทั้งหมด