ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง 65KS9000 65B6T และ 65EG960T เอาตัวไหนดีครับ  (อ่าน 7082 ครั้ง)

ออฟไลน์ num181

• Flat TV member
  • *
ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง 65KS9000  65B6T และ 65EG960T เอาตัวไหนดีครับ

เน้นดูหนังที่โหลดจากBITมากกว่า งบไม่เกิน100000
วันนี้ไปดูมา

65KS9000 ราคา 72XXX

65B6T ราคา 82XXX

65EG960T ราคา 89XXX ตกรุ่นนานแล้วแต่ไปเจอมาไม่รู้คุ้มไหมเป็นของใหม่ยังไม่ใช้ประกันศูนย์1ปี

รบกวนพี่น้องช่วยตัดสินใจหน่อย ตัวไหนคุุ้มค่ากับราคาตอนนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
EG960T ตัดทิ้งออกเป็นตัวเลือกแรกได้เลย เพราะ oled 2015 คุณภาพชิปในการอัพสเกล และ motion ถือว่าด้อยกว่าทีวี 2016 อย่างไม่ต้องเพ่งครับ
ที่สำคัญ EG960T รองรับ HDR เฉพาะทาง USB เท่านั้น ไม่สามารถเล่นสัญญาณ HDR ทางช่อง HDMI ได้

KS9000 เป็น LED ที่ภาพดีมากๆ ความสว่างสูง ทำ HDR ได้เจิดจรัส input lag ต่ำ เล่นเกมดีเยี่ยม

B6T ภาพดีกว่า LED ทุกตัวทั้งมิติ ความกว้างของสี ความอิ่มตัวของสี ความลึกของสีดำ มองมองกว้าง ฯลฯ และรองรับ dolby vision
จะด้อยกว่า LED ตัวท๊อปๆ ก็แค่เรื่องความสว่างเท่านั้น

หากเน้นเล่นเกมเป็นหลัก ต่อจอเป็น monitor ไฟล์ 4K HDR และใช้งานในห้องที่มีแสงสว่างเข้ามากๆ KS9000 เข้าทาง

หากใช้งานทั่วไปตั้งแต่ ไฟล์ SD ,HD, full HD, 4K SDR ,4K dolby vision ,OLED B6T ให้ภาพที่ดีกว่า และใช้งานเผื่ออนาคต(dolby vision)ได้ไกลกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

b6t ซื้อประกันเพิ่ม คุ้มสุด

• *
ขอบคุณมากครับทั้ง 2ท่านครับ

ใจตอนนี้ ไป B6T แล้วครับ แต่คุ้มไหมเพิ่ม 20000 C6T ครับ ที่ได้3Dมา

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
ขอบคุณมากครับทั้ง 2ท่านครับ

ใจตอนนี้ ไป B6T แล้วครับ แต่คุ้มไหมเพิ่ม 20000 C6T ครับ ที่ได้3Dมา

ขอบคุณครับ

ถ้างบไม่เกินแสน C6 ไม่น่าพอครับ ไหนจะค่าประกันที่ทำเพิ่มอีก
ถ้าซื้อทีวีระดับเฉียดแสน หรือแสนขึ้นไป ไม่ทำประกันเพิ่ม ผ่าน 1 ปี ไปแล้ว
เสียขึ้นมาแทบจะทิ้งเงินแสนไปเลย

ออฟไลน์ bank_siripong

• *
ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ  ประกันทีวีนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ  ประกันทีวีนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

8 - 8.5% ของราคาทีวีที่ซื้อ

ออฟไลน์ poppyza

• *
c6 ผมได้ราคามาแสนพอดีๆรวมประกัน

• *
c6 ผมได้ราคามาแสนพอดีๆรวมประกัน

ขอบคุณมากครับ แถวไหนผมสนใจมากครับ ผมขอpmไปแล้วครับผม

ออฟไลน์ puccainbkk

65b6หายยากขึ้นมากครับตอนนี้ เหมือนไม่มีแล้วอ่ะ ถาม2-3ร้านไม่มีของแล้วครัยหยุดการนำเข้าหรือไงนี่แหละครับ T

พิมพ์ผิดครับ 65ไม่ใช่75 [ไม่เอา] [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2017, 07:33:22 am โดย puccainbkk »
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

• *

จัดมาแล้วครับผม ลงทุนเพื่อความสุขตัวเอง [ปลื่ม]

ขอบคุณน้องมนตรีมากครับ และร้านไทยมาร์ท พิษณุโลก ราคาแสนพอดีรวมประกัน3ปีด้วย ยังแถมเตาไมโครเวฟและตุ้กตา

ร้านไทยมาร์ท ทีพิษณุโลกจัดเต็มจริงๆ  บัตรเคดิตไม่ชาร์ตอีกด้วยครับ ถูกและดีกว่าร้านกรุงเทพต่อรองอะไรไม่ได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2017, 03:04:10 pm โดย num181 »

ออฟไลน์ filmman

65b6หายยากขึ้นมากครับตอนนี้ เหมือนไม่มีแล้วอ่ะ ถาม2-3ร้านไม่มีของแล้วครัยหยุดการนำเข้าหรือไงนี่แหละครับ T

พิมพ์ผิดครับ 65ไม่ใช่75 [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ไม่เป็นไรครับ B7 ยังมีอีกเยอะ  [หื่น] [หื่น] [หื่น]