ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับ 4k tv ควรซื้อหรือยัง? และ Oled LG จำเป็นต้อง E ไหม หรือ B ก็ได้ครับ  (อ่าน 1540 ครั้ง)

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
4k น่าเล่นหรือยังครับ หรือว่า รอไปสัก 2-3 ปี และ จำเป็นต้อง oled ตัว top อย่าง LG E series ไหมครับ หรือว่า B series ก็พอ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
oled รุ่นเก่าจนถึงปี 2015 จะด้อยตรง motion,ระบบอัพสเกล , การรอง hdr ที่จำกัดในบางรุ่น แลละไม่รองรับ dolby vision
ตั้งสำหรับปี 2016 ถือว่าพัฒนาขึ้นทุกด้าย ครบเครื่อง ภาพดีเยี่ยม และราคาดีมากๆแล้วครับ

oled B และ E ใช้ panel ตัวเดียวกัน ชิปประมวลผลตัวเดียวกัน จึงไม่มีความแตกต่างในเรื่องภาพ
จะต่างกันตรงดีไซน์ตัวเครื่อง ขาตั้ง และลำโพง ถ้าซื้อมาดูแค่ภาพอย่างเดียวไม่ต้องการความสวยงามของดีไซน์ใช้แค่รุ่น B ก็เพียงพอแล้ว

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ตอนนี้ตัวท็อปไม่จำเป็น รอมาเต็มๆก่อน