ผู้เขียน หัวข้อ: Steven Gerrard รับรู้สึกใจเต้นที่ได้ลงล่นในวงการพรีเมียร์ลีก อีกครั้ง  (อ่าน 172 ครั้ง)

ออฟไลน์ iAmtoto007

• Full LED TV member
เอริก ไบยี่ กองหลังชาวไอวอรี่ โคสต์ ของ อสูรแดง สโมสรดังแห่งเวที บาร์เคลย์ พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ กล่าวชมสต๊าฟฟ์ของทีมดังที่คอยอนุเคราะห์ตนเป็นอย่างดี จนทำให้ตนปรับตัวเข้ากับชีวิตในถิ่น โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด ได้โดยทันใด แข้งวัย 22 ปี เพิ่งย้ายจาก บียาร์เรอัล มาอยู่กับ ผีแดง ในตอนช่วงซัมเมอร์ที่ผ่านมา โดยเรื่องนี้เค้าลงเล่นให้สโมสรไปแล้ว 19 นัดรวมทุกรายการ อีกทั้งเขาก็ทำผลงานได้อย่างดีเลิศจนสามารถรับประกันตำแหน่งตัวจริงในทัพ "ปีศาจแดง" ได้แล้ว

ไบยี่ ยอมรับว่า "ผมประหลาดใจมากที่ผมปรับตัวเข้ากับสโมสรได้โดยทันที แต่ผมรู้สึกติดหนี้ติดสินบุญคุณบรรดาสต๊าฟฟ์, โค้ช นอกจากนี้โค้ชฟิตเนสมากๆ เขาทั้งหลายช่วยให้ผมปรับตัวเข้ากับทีมได้ มันเป็นไปอย่างราบรื่นสุดๆ ผมยังอายุน้อย และสามารถฟันฝ่าเข้าไปสู่สโมสรได้ รวมถึงได้รับความเคารพจากนักบอลที่อายุมีมากกว่าด้วย ผมโชคก้อนใหญ่มากๆ ในขณะที่เริ่มซีซั่นที่ได้ลงเล่นหลายนัด มันเป็นคุณค่าเพื่อผม แต่คุณก็ไม่มีทางได้ตำแหน่งมาง่ายๆ อยู่แล้ว""สิ่งที่ผมคิดว่าเขา (เฮียเครียด กุนซือ เร้ด เดวิลส์) ต่างไปจากกุนซือคนแปลกหน้าๆ มันคือเขามีระยะเวลาอยู่กับคุณเป็นการส่วนตัวเลย เค้าจะดูสภาวการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นในเกมส์ แล้วมีระยะเวลาคุยกับสตาฟฟ์อย่างเต็มที่ มันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มาก ผมคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มากจริงๆ อีกทั้งเค้าก็ถ่ายทอดประสบการณ์มาให้ผมด้วย" กองหลังตัวกลางสโมสรชาติไอวอรี่ โคสต์ เผย

สตีเว่น  Gerrard  ตำนานมิดฟิวส์ของ " Red Machine " ลิเวอร์พูล ยอดสโมสรแห่งแวดวง ลีกสูงสุด  England  จะร่วมลงเล่นเกมการกุศลที่ ลิเวอร์พูล เลเจ้นด์ส มีคิวพบกับ ชุดขาว เลเจ้นด์ส ที่สนาม แอนฟิลด์ วันที่ 25  Mar นี้

เป็นเกมส์นัดข้างต้นนั้น จะมีอดีตแข้งคนดังลงเล่นมากหน้าหลายตา อาทิเช่น เอียน รัช, ร็อบบี้ ฟาวเลอร์, จอห์น อัลดริดจ์ นอกจากนี้ เจมี่ คาร์ราเกอร์ ฯลฯ ซึ่งรายได้ทุกบาททุกสตางค์จะเอาไปส่งเสริมเด็กรวมทั้งเยาวชนในย่านเมอร์ซี่ย์ไซด์ทั้งนี้ สตีเวน เจอร์ราร์ด บอกว่ารู้สึกน่าตื่นตาตื่นใจมากๆ ที่จะได้ลงเล่นในสีเสื้อ "เรด แมชชีน" กลับหลัง "ผมตั้งตารอที่จะได้เล่นในเกม แอลเอฟซี ฟาวน์เดชั่น เลเจ้นด์ส แชริตี้ แมตช์ แอนฟิลด์ จะเป็นสถานที่ที่พิเศษในใจของผมแบ่งเต็มกันไป มันนับเป็นเกียรติอย่างมากที่จะได้เล่นร่วมกับบรรดาตำนาน พร้อมด้วยช่วยรวบรวมทุนเพื่องานการกุศลของทีมแกร่งไปด้วย"

Tags : เจอร์ราร์ด