ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถามครับ] ระหว่าง LG 65"B6 กับ LG 65"B7 ดีต่างกันเยอะไหมครับ  (อ่าน 1765 ครั้ง)

ออฟไลน์ sudkabuan

• *
พอดีผมกำลังตัดสินใจซื้อ oled ใหม่ แต่อยากมาสอบถามว่า ระหว่าง LG B6 (2016) กับ LG B7 (2017)
ทั้งสองตัวมันต่างกันเยอะไหมครับ ด้านประสิทธิภาพ กับความคุ้มไหมที่ต้องจ่ายเพิ่มเพื่อเอา B7 เพราะราคา model 2017 สูงขึ้นพอสมควร

ขอบคุณครับ 🙏🏻

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ราคา B7 ในวันนี้จะเท่ากับ ราคา B6 ในวันข้างหน้า ถ้าคุณรอได้

ออฟไลน์ sudkabuan

• *
ขอบคุณครับ ว่าแต่b7 ดีกว่า b6 เยอะไหมครับ เรื่องการแสดงผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2017, 04:05:57 pm โดย sudkabuan »

ออฟไลน์ TheJia

• LCD TV member
  • **
ขอบคุณครับ ว่าแต่b7 ดีกว่า b6 เยอะไหมครับ เรื่องการแสดงผล
ไม่เยอะครับ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
ถ้าโดยทางเทคนิคไม่ถือว่าเยอะครับ แต่ที่น่าจะต่างจริงๆ คือแนวสี ถ้ารอได้และงบพอไหวลองดูของ B7 ก่อนครับว่าภาพต่างจากเดิมมากมั้ย
เพราะเท่าที่ดูจาก youtube ถือว่าปีนี้ B7 ทำได้ดีกว่าเดิมครับ