ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตัดสินใจ หน่อยครับ soundbar ตัวไหนดี ???  (อ่าน 5841 ครั้ง)

ออฟไลน์ pyst80

• *
ช่วยตัดสินใจ หน่อยครับ soundbar ตัวไหนดี ???
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 04:01:27 pm »
หาข้อมูล อยู่นาน ตัดไปหลายตัวเลือก มาลงตัว ที่ ผู้ท้าชิง คู่สุดท้ายครับ...

1.JBL SB250 11,900 บาท

2.POLK MAGNIFI MINI 12,490 บาท

รบกวน ฟันธง ให้หน่อยครับ เอาตัวไหนดี ไม่เคยฟังเสียงจริงทั้งคู่ เลือกเองไม่ได้ครับ อ่านรีวิวเอาอย่างเดียว

ขอเหตุผลประกอบด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ aeoutdoor

• LCD TV member
  • **
Re: ช่วยตัดสินใจ หน่อยครับ soundbar ตัวไหนดี ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 10:11:36 pm »
ผมแฟน Polk เข้ามาเชียร์ 1 เสียงครับ ตอนนี้ใช้ Magmifi one อยู่

ออฟไลน์ KiDSiLeNCeR

• Flat TV member
  • *
Re: ช่วยตัดสินใจ หน่อยครับ soundbar ตัวไหนดี ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 10:09:24 am »
ผมก็ Polk เพราะแนวเสียงที่ฟังชอบ
ส่วน JBL สำหรับผมแหลมเยอะไปนิด

อยากให้หาฟังก่อนครับ เพราะถ้าฟังจริงๆ จะดีกว่า

ฝากอีกตัวเลือก klipsch  RSB-6 ราคาไล่ๆกัน ถ้าเน้นดูหนัง สนุกมันส์มาก

ออฟไลน์ pyst80

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 09:04:58 am »
ผมก็ Polk เพราะแนวเสียงที่ฟังชอบ
ส่วน JBL สำหรับผมแหลมเยอะไปนิด

อยากให้หาฟังก่อนครับ เพราะถ้าฟังจริงๆ จะดีกว่า

ฝากอีกตัวเลือก klipsch  RSB-6 ราคาไล่ๆกัน ถ้าเน้นดูหนัง สนุกมันส์มาก

ผมแฟน Polk เข้ามาเชียร์ 1 เสียงครับ ตอนนี้ใช้ Magmifi one อยู่

ขอบคุณครับ จะลองหาโอกาสฟังเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจครับ .........

ออฟไลน์ Iamkoko

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 09:54:32 am »
ลองดู Klipsch รหัส RSB ขึ้นต้นครับ มี 4 รุ่นย่อย (รหัสR เป็นรุ่นเก่า ยังถอด Dolby Digital ไม่ได้)

ออฟไลน์ pakapao

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2017, 03:47:33 pm »
ลองดู Klipsch รหัส RSB ขึ้นต้นครับ มี 4 รุ่นย่อย (รหัสR เป็นรุ่นเก่า ยังถอด Dolby Digital ไม่ได้)

ชอบด้วยครับ rsb 14  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ duckylucky

• *
    • http://bit.ly/lazada-true-coupon