ผู้เขียน หัวข้อ: จานตะแกรงดำ PSI เพิ่งเคยติดกับเขาซัก 2 ปีแล้ว เจอปัญหาครับ  (อ่าน 3539 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyPoint

• LCD TV member
  • **
อยู่ดีๆ สัญญาณ มันก็อ่อน จนทุกช่องไม่สามารถดูได้ ทั้งกล่อง PSI และ GMM
ได้ยินว่าต้องมีการปรับมุมของจาน จริงหรือเปล่าครับ
ควรแก้ไขอย่างไร บ้านผมอยู่ กทม สามแสน ครับ
ถ้าเรียกช่างมา คชจ ประมาณเท่าไรครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ไม่ลองโทรฯถามช่างใกล้บ้าน หรือ ช่างคนที่มาติดตั้งให้ละครับ คชจ.จะได้ไม่สูง แต่ทั้งนี้สาเหตุของจานเคลื่อนน่าจะมาจากการเลือกใช้จานที่คุณภาพตำ และช่างยึดจานไม่แน่นทำให้โดนลมแรงๆแล้วเคลื่อน เปรียบเหมือนวางยาไว้