ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง บลูเรย์ กับ HD PLAYER แบบไหนน่าเล่นกว่ากันกับจอ 4 k  (อ่าน 9383 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkandtom

• Flat TV member
  • *
คือผมได้ซื้อ LED 4k มาใหม่แล้วมันแถมเครื่องเล่นบลูเลย์มาให้ด้วย ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้แกะมาใช้ได้แค่แกะลองครับ ล่าสุดผมจะไปซื้อแผ่นบลูเลย์มาเล่นแต่ราค่อนข้างสูงแถมภาพได้แค่ FULL HD ก็เลยมาลองดู HD PLAYER   ที่รองรับ 4K และก็จะซื้อฮาร์ดดิสก์ที่ลงไฟล์ 4K และ FULL HD มาให้เลย ก็เลยชั่งใจว่าจะขายเครื่องเล่นบลูเลย์ และมาซื้อ HD PLAYER+ฮาร์ดดิสก์ที่ลงไฟล์ 4K และ FULL HD มาให้เลย หรือจะเก็บเครื่องเล่นบลูเลย์แล้วซื้อแผ่นบลูเลย์มาเล่นดี เลยอยากขอคำปรึกษาครับ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
ถ้าคุณมีชุดเครื่องเสียงที่เต็มระบบ มีแอมป์ 7.1 ลำโพงครบ รวมซับวูฟเฟอร์ คงต้องbluray อย่างไม่ต้องสงสัย เพราะแม้ได้ภาพ full hd แต่สิ่งที่ได้คือระบบเสียงที่ดี. ยกเว้นคุณใช้ดูหนังธรรมดาไม่เน้นแบบ 7.1 ฟัง 2.0 ch ธรรมดา อย่างนี้ พิจารณา hd player ก็เหมาะสมครับ ไม่ต้องถึงขนาดbluray

ออฟไลน์ pkandtom

• Flat TV member
  • *
ถ้าคุณมีชุดเครื่องเสียงที่เต็มระบบ มีแอมป์ 7.1 ลำโพงครบ รวมซับวูฟเฟอร์ คงต้องbluray อย่างไม่ต้องสงสัย เพราะแม้ได้ภาพ full hd แต่สิ่งที่ได้คือระบบเสียงที่ดี. ยกเว้นคุณใช้ดูหนังธรรมดาไม่เน้นแบบ 7.1 ฟัง 2.0 ch ธรรมดา อย่างนี้ พิจารณา hd player ก็เหมาะสมครับ ไม่ต้องถึงขนาดbluray

ตอนนี้ที่บ้านมีเครื่องเสียงที่เป็น 5.1 อยู่ 2 ชุดครับแต่ว่าบลูเรย์ที่แถมมามันมีช่องต่อ HDMI ออกช่องเดียว ไม่งั้นผมต้องต่อ HDMIจากบลูเรย์เข้าLED 4K แล้วเอาเสียงออกจากช่องออดิโอเอาท์จากจอมาต่อที่เครื่องเสียง

ออฟไลน์ art1469

• LCD TV member
  • **
1080 ถ้า ทีวี Upscale ได้ดีในระดับนึง ภาพมันก็ไม่ได้แย่หลอกครับ ซื้อ HD Player ที่รองรับ 4K เช็คให้แน่นอนก่อนนะครับว่า มันอัพเสกลได้ทีกว่า ทีวีที่เรามี ไม่งั้นเสียดายเงินเปล่าๆ แต่ถ้าคิดว่าจะเล่น ไฟล์เป็นหลักก็จัด HD PLAYER สะดวกสุดครับ