ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนว่า BD-MOD จะมีอะไรมาให้ชาว OPPO 203 เล่นอีกแล้ว ใครจัดไปแล้วบ้าง  (อ่าน 29025 ครั้ง)

ออฟไลน์ art1469

• LCD TV member
  • **
พอดีผ่านไปเห็น เดี๋ยวจะ CAPTURE มาให้ดู

เหมือนคราวนี้ ไม่ต้องมี ไฟล์แล้ว ราคา 19.99 เหรียญ  แล้วทางนั้นจะส่งวิธีทำให้ ใช้ได้กับทุกเฟิร์มแวร์ แต่เล่น ISO ไม่ได้นะ เล่นได้แต่ BDMV 4K งี้ ซื้อคนนึง ก็บอกวิธีกันได้ทุกคนสิ แปลว่า Oppo 203 นี่ตัว Jail จริงๆคือหมดหนทาง ไปต่อแล้วหรือ หยุดแค่ที่ 1209 เลยสินะ หืม!!!! [ไม่พูด]

• **

this only way , not file

แปลว่าในราคานี้ ทำได้กับทุกเวอร์ชั่นขอ 203 แต่จะเล่น ISO ไม่ได้ เล่นได้แค่ BDMV  คุ้มไม๊ที่จะลองหรือว่ามีใครลองแล้ว อยากจะแบ่งปันไม๊ครับเพราะว่าไม่มีไฟล์ แปลว่ามีวิธีกดๆ แล้วก็ใช้ได้เลยหรอ

แล้วถ้ามันเล่น BDMV ไม่ได้นี่เราจะ JAILBREAK มันเพื่ออะไรหรอครับ อันนี้ด้วยความไม่ทราบจริงๆ เหมือนปกติ มัน JAILBREAK เพื่อให้มันเล่น ISO ได้ไม่ใช่หรอครับ

• **
มีพี่ๆเพื่อนๆ ท่านใดได้ลองหรือยังครับ

อยากรู้ว่ามันเป็นยังไงบ้าง [ปลื่ม]

ออฟไลน์ azazz

• Edge LED TV member
พอดีผ่านไปเห็น เดี๋ยวจะ CAPTURE มาให้ดู

เหมือนคราวนี้ ไม่ต้องมี ไฟล์แล้ว ราคา 19.99 เหรียญ  แล้วทางนั้นจะส่งวิธีทำให้ ใช้ได้กับทุกเฟิร์มแวร์ แต่เล่น ISO ไม่ได้นะ เล่นได้แต่ BDMV 4K งี้ ซื้อคนนึง ก็บอกวิธีกันได้ทุกคนสิ แปลว่า Oppo 203 นี่ตัว Jail จริงๆคือหมดหนทาง ไปต่อแล้วหรือ หยุดแค่ที่ 1209 เลยสินะ หืม!!!! [ไม่พูด]

คิดเองนะครับ>>>ในเมื่อไฟล์เจลยังอยู่ใน flash drive   ก็ลองเสียอีก 19.99เหรียญ(700บาท ใช้ได้กับทุกเฟิร์มแวร์) ถ้าไม่ชอบก็กลับไปเจลใหม่ น่าจะได้ !

หรือเป็นไปไม่ได้? [เปล่า] [เปล่า]

ออฟไลน์ aunnoi

FW นี้ไม่ปลดล๊อคCINEVIA นะครับ คิดว่าเค้าคงให้โปรแกรมรงมFILE bdrm เท่านั้ยเองครับ

• **

คิดเองนะครับ>>>ในเมื่อไฟล์เจลยังอยู่ใน flash drive   ก็ลองเสียอีก 19.99เหรียญ(700บาท ใช้ได้กับทุกเฟิร์มแวร์) ถ้าไม่ชอบก็กลับไปเจลใหม่ น่าจะได้ !

หรือเป็นไปไม่ได้? [เปล่า] [เปล่า]

ก็กำลังคิดแบบนี้แหล่ะครับ แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะคุ้มไม๊ เพราะถ้ามันเล่น iso ไม่ได้ก็ไม่รู้จะทำดีไม๊ รอบแรกก็โดน ราคาเต็มไปละ เจ็บใจไปรอบ ครั้งนี้ถ้า เอามาแล้วทำไรไม่ได้อีก นี่ก็จะเจ็บใจรอบสอง

เลย จะลองถามคนที่ลองแล้วว่าเป็นไงบ้าง

• **
FW นี้ไม่ปลดล๊อคCINEVIA นะครับ คิดว่าเค้าคงให้โปรแกรมรงมFILE bdrm เท่านั้ยเองครับ

นั่นสินะ ถ้าแบบนี้มันต่างอะไรกับไม่ JAILBREAK หว่า ในเมื่อ ปกติ ไม่เจลก็เล่นได้อย่างนี้เหมือนกัน BDMV ก็เล่นได้ปกติอยู่แล้วนินา งงๆ หรือทำมาหลอกเงินเราเล่นๆ หว่า [ไม่พูด]

• **
เริ่มมองเห็นอะไรบางอย่าง การที่ ในเว็บ BD-MOD เขียนไว้ว่าเล่นได้แต่ 4K UHD  BDMV คือมันสามารพเล่นเมนู แผ่น 4K ได้ แต่เล่น บลูเรย์ปกติที่เป็น ISO ไม่ได้รึเปล่า เพราะตอนนี้ ไฟล์ที่ปล่อยกัน ที่ Rip ออกมาจาก 4K ก็มาในโครงสร้าง BDMV แต่เปิดแล้วมีเมนูอยู่ในนั้น  ไม่ได้ เป็น iso เหมือนแผ่น BLURAY ปกติ

หรือว่า ใน ราคา 19.99 นี้จะเล่น เมนู 4k UHD ที่ปล่อยๆกันตอนนี้ได้ แต่เล่น iso ไม่ได้แค่นั้น

หา ตั้ง 700 บาทก่อน แล้วไว้ลอง 555+

คืออย่างนี้ครับ ปกติoppoจะเล่นFILE bdrmได้แต่ต้องเข้าไปเลือกFILE ข้างใน ถ้าเราใช้โปรแกรมbdmv modify  มันจะรวมfileให้เป็นfileเดียว เรากดที่FILE แล้วก็เข้าหนังได้เลย สามารถเลื่อนsubขึ้นลงได้เหมือนที่เราเจลแล้วครับ

ส่วนfile isoเราสามารถใช้โปรแกรมwinrarแตกFILE เป็นfile bdrm ได้ครับ แล้วใช้ โปรแกรม bdmv modify รวมให้เป็นfileเดียว เราก็สามารถเล่นfileแบบมี menu เหมือน file iso ได้ทุกอย่างครับ เลือกฉาก เลือกดูเบื้องหลังได้หมดครับ แต่CINEVIA ยังติดอยู่ครับ เพราะฉะนั้นใครที่เจลแล้วก็ไม่ต้องไปเสียเงินเพิ่มครับ

ส่วนfile 4k ที่มีmenu  ถ้าเป็นfile bdrmก็ใช้โปรแกรมbdmv modify รวมfileก็เล่นแบบมีmenuได้ปกติครับไม่ต้องเจลก็เล่นได้ครับแต่ติดCINEVIA ครับ

• **
ส่วนfile 4k ที่มีmenu  ถ้าเป็นfile bdrmก็ใช้โปรแกรมbdmv modify รวมfileก็เล่นแบบมีmenuได้ปกติครับไม่ต้องเจลก็เล่นได้ครับแต่ติดCINEVIA ครับ

แสดงว่านี่คือ วิธีที่เค้าจะบิกเราแน่เลย ใช่ป่ะครับ ที่ต้องจ่าย ในราคานั้น เพราะเค้า หมายเหตุไว้ว่า ไม่ใีไฟล์ แต่จะส่งวิธีให้ คงจะเป็น แบบนี้กระมัง [ปลื่ม]

ใช่ครับ

• **
ใช่ครับ

รบกวนสอบถามอีกนิดครับ แล้วไอ้ BDMV Modify นี่หาได้จากไหนหรอครับ พอดีผมหาใน Google แล้วเจอแต่ BDedit

เพื่อเพื่อนๆสมาชิกอยากจะลองทำกันดู จะได้ลองไปหาโหลดดู  ส่วนผมคงไม่ได้ลอง ถ้าแบบนี้เพราะว่า ปกติโหลดใส่ NAS แล้วดึงดูเลย  ใครอยากทำก็ลองดูนะครับ มันดีที่มันใช้ได้กับ ทุก FW เดี๋ยวผมรอดูก่อน ถ้า Dolby Vision มาเยอะแล้ว ค่อยอัพ ไปแล้วลองทำ เพราะตอนนี้ดูมันต้องมีกระบวนการเพิ่ม แหะๆ [ปลื่ม]

ลองsearch คำว่า  bdmv_modify_v1.4 ดูครับ

• **
ลองsearch คำว่า  bdmv_modify_v1.4 ดูครับ

ขอบคุณครับ เพื่อนๆพี่ๆ ลองเอาไปลองกันดูครับ

ออฟไลน์ Sengboy

• Flat TV member
  • *
รุ่น 103D เจลได้มั้ยครับ เข้าไปใน bd-mod เจอแต่ 203  [เศร้า]

• **
รุ่น 103D เจลได้มั้ยครับ เข้าไปใน bd-mod เจอแต่ 203  [เศร้า]

ลองสอบถามไปตามเมล์ที่เค้าให้ติดต่อดูครับ น่าจะได้นะ เห็นในหน้าเว็บยังมี เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ของ 103D ให้โหลดอยู่เลยครับ [ปลื่ม]