ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่น himedia 910B ครับ  (อ่าน 46271 ครั้ง)

ออฟไลน์ BuBi

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนเล่น himedia 910B ครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 04:12:33 pm »
กดเลือก Sub ในแล้วไม่ขึ้น ทำตามนี้นะครับ

วิธีแก้ไขครับ
http://www.mythpcthai.com/wp/?p=1110
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2013, 04:14:41 pm โดย BuBi »

ออฟไลน์ mottomo

• *
Re: รวมพลคนเล่น himedia 910B ครับ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:30:59 pm »
ผมพึ่งได้มาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ แต่ตอนนี้เจอปัญหาต้องรบกวนพี่ๆ ที่ใช้รุ่นนี้ครับ
ผมซื้อ HD Internal มาแล้วใส่เลยครับ 1TB แต่พอเสียบไปแล้วเหมือนมองไม่เห็น HD เลยครับ
แต่ผมยังไม่ใส่ copy หนังลงไปนะครับไม่รู้ว่าเกียวกันมั้ย
แต่ลองใช้ HD External แล้วใช้ได้ปกติครับ
รบกวนสอบถามพีๆด้วยครับ
อีกเรื่องแล้วถ้าผมต้องการ copy หนังเข้าไปใน HD Internal ที่เสียบไว้ในเครื่องนี้แล้วผมต้องใช้สายอะไรครับถึงจะสามารถทำได้
ขอบคุณพีๆ ล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ vwgolf

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:39:39 am »
เจอมาเลยมาฝาก
Firmware ใหม่ Himedia 900Serie V1.0.5.7
http://download.mo.ro/firmware/Himedia/1186/1.0.5.7.zip

ปัญหาที่เครื่อง

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=17912.msg361470#msg361470

ลงใช้ firmware 1.0.5.7  ที่คุณ vitty แนะนำ แก้ปัญหาได้บางส่วนแล้วครับ
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ khunfreedom

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 09:08:41 am »
สมาชิกใหม่ เพิ่งได้เครื่องมาเมื่อวาน พอลองศึกษาและลองเล่นแอบผิดหวังอยู่เล็กน้อย(น่าจะซื้อของmixiเผื่อได้เล่นอย่างอื่นมั่ง) เท่าที่ได้ลองดูหนังดีเลยครับ แต่อย่างอื่น เห้อออ โดยเฉพาะandriod  [เศร้า]  ตอนนี้กำลังหาที่โหลดหนังถูกๆ พอจะมีแนะนำป่าวครับ อยากได้หนังที่เป็นbluerayเลย  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Bhuket

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 01:24:20 am »
ลอง firmware โม ของ cs1.5 ยังครับ มีพวก iptv ลิ้งเยอะแต่อ่านเมนูแอปไม่ค่อยออกมันเป็นภาษา เชครึไงนี่ละ

ตอนนี้หาวิธีการเอาพวก tvonline มาใส่แทนของเดิมอยู่

ใครพอรู้มิธีมั่งครับ นอกจากเล่นผ่าน rssex

ออฟไลน์ wechayan

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 03:11:18 pm »
มีใครสอนทำปกมังครับ พึ่งไปโดนมา22/02/56

ออฟไลน์ pichai_t

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 06:54:07 am »
มีใครสอนทำปกมังครับ พึ่งไปโดนมา22/02/56

แค่มีรูปใน folder หนังก็โชว์ปกแล้วครับ

ออฟไลน์ volk69

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 01:39:42 pm »
ผมพึ่งได้มาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ แต่ตอนนี้เจอปัญหาต้องรบกวนพี่ๆ ที่ใช้รุ่นนี้ครับ
ผมซื้อ HD Internal มาแล้วใส่เลยครับ 1TB แต่พอเสียบไปแล้วเหมือนมองไม่เห็น HD เลยครับ
แต่ผมยังไม่ใส่ copy หนังลงไปนะครับไม่รู้ว่าเกียวกันมั้ย
แต่ลองใช้ HD External แล้วใช้ได้ปกติครับ
อีกเรื่องแล้วถ้าผมต้องการ copy หนังเข้าไปใน HD Internal ที่เสียบไว้ในเครื่องนี้แล้วผมต้องใช้สายอะไรครับถึงจะสามารถทำได้

อยากรู้เหมือนกันเลยครับ มือใหม่ครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Fergie100

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 01:13:25 pm »
ดูหนัง 720p และ 1080p ผ่าน Wireless Network กระตุกเป็นเจ้าเข้า ห่วยมาก สู้เจ้า WD TV Live ในห้องนอนไม่ได้เลย คิดผิดจริงๆที่ซื้อมา  [โขก]

ออฟไลน์ p_yhee

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 03:42:25 pm »

ออฟไลน์ p_yhee

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 03:52:30 pm »
เพิ่งเริ่มเล่นตัวนี้เลย ใส่ hd2tb ครั้งแรก การทำงานโอเคเลย เข้าเมนู movie (ซ้ายสุดเป็นรูปฟิล์มหนัง) กด เครื่องอ่าน ขึ้นหน้าหนังมา(ใน hd) ก็เลือกที่ต้องการดูได้เลย กดเลือก หนังมา หยุดstop กลับมากหน้าหนังทั้งหมด ลองเล่นหลายเรื่อง ทุกอย่าง ok  แต่พอครั้งที่2 ลองเล่น เปิดเครื่อง ทำเหมือนเดิมหมด แต่พอกดที่ movie คราวนี้เงียบ เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น กดใหม่เงียบอีก ต้องเข้าที่ file manager แทนแล้วเลือก hdd จากนั้นค่อยเลือกหนัง ถึงจะเล่้นได้ ไปให้ร้านที่ขายดู เค้าบอกน่าจะเกี่ยวกับ hd ข้อมูลมากไป เหลือเนื้อที่น้อยไป งง เอาเครื่องกลับมาเล่นใหม่ เปิดมาก เฮ้ยใช้ได้อีกแล้ว ดูหนังไป2 เร่ืองเลย แต่พอเรื่องที่2 อยู่ๆ ภาพสีมันแตกเป็นรังสีแบบผ่านเครื่องสแกนเลย คือสีมันแปร๋นจนเหมือนมองผ่านเครื่องสแกนโลหะ  เลยต้อง stop play ใหม่ถึงจะเห็นภาพชัดอีกคร้ง ดูหนังเรื่องที่2 เป็นอยู่2ครั้ง
เลยอยากทราบพอมีวิธีไหนแก้ไขได้บ้าง โดยเฉพาะเมนู movie กดแล้วอ่าน hd บ้างไม่อ่านบ้าง ไม่งั้นต้องเล่น ผ่าน file manager ตลอดเหมือนใช้งานไม่สะดวกไงไม่รู้ แล้วนี่เป็นเครื่องแรกที่เล่นประเภทนี้ด้วย เลือกเพราะ ให้ครบดี ไงขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 05:15:27 pm »
เพิ่งเริ่มเล่นตัวนี้เลย ใส่ hd2tb ครั้งแรก การทำงานโอเคเลย เข้าเมนู movie (ซ้ายสุดเป็นรูปฟิล์มหนัง) กด เครื่องอ่าน ขึ้นหน้าหนังมา(ใน hd) ก็เลือกที่ต้องการดูได้เลย กดเลือก หนังมา หยุดstop กลับมากหน้าหนังทั้งหมด ลองเล่นหลายเรื่อง ทุกอย่าง ok  แต่พอครั้งที่2 ลองเล่น เปิดเครื่อง ทำเหมือนเดิมหมด แต่พอกดที่ movie คราวนี้เงียบ เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น กดใหม่เงียบอีก ต้องเข้าที่ file manager แทนแล้วเลือก hdd จากนั้นค่อยเลือกหนัง ถึงจะเล่้นได้ ไปให้ร้านที่ขายดู เค้าบอกน่าจะเกี่ยวกับ hd ข้อมูลมากไป เหลือเนื้อที่น้อยไป งง เอาเครื่องกลับมาเล่นใหม่ เปิดมาก เฮ้ยใช้ได้อีกแล้ว ดูหนังไป2 เร่ืองเลย แต่พอเรื่องที่2 อยู่ๆ ภาพสีมันแตกเป็นรังสีแบบผ่านเครื่องสแกนเลย คือสีมันแปร๋นจนเหมือนมองผ่านเครื่องสแกนโลหะ  เลยต้อง stop play ใหม่ถึงจะเห็นภาพชัดอีกคร้ง ดูหนังเรื่องที่2 เป็นอยู่2ครั้ง
เลยอยากทราบพอมีวิธีไหนแก้ไขได้บ้าง โดยเฉพาะเมนู movie กดแล้วอ่าน hd บ้างไม่อ่านบ้าง ไม่งั้นต้องเล่น ผ่าน file manager ตลอดเหมือนใช้งานไม่สะดวกไงไม่รู้ แล้วนี่เป็นเครื่องแรกที่เล่นประเภทนี้ด้วย เลือกเพราะ ให้ครบดี ไงขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ ขอบคุณ

เรื่องภาพสีเพี้ยนอาจจะเป็นปัญหาจาก HDMI ก็เป็นได้ครับ ลองเปลี่ยนสาย HDMI หรือ เสียบสาย HDMI ใหม่ให้แน่นขึ้น หรือ เปลี่ยน HDMI in ที่ทีวี (ที่ทีวีน่าจะมีอย่างน้อยสอง-สาม HDMI in) น่าจะดีขึ้น ลองดูว่าอาการหายไหม

ส่วนเข้า movie แล้วเจอ HDD บ้าง ไม่เจอ HDD บ้าง อันนี้เดาว่าจาก HDD ครับ ลองเปลี่ยน HDD ดูหรือลองต่อเล่นผ่าน External HDD ดูว่ามีอาการนี้ไหมถ้า เปลี่ยน HDD ก็ยังเป็นอยู่หรือต่อผ่าน External HDD แล้วไม่พบปัญหานี้ ก็เป็นไปได้จากขั้ว sata มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Berserk

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 06:55:59 pm »
ผมกำลังสนใจ Himedia 910b อยู่ครับ สอบถามหน่อยครับว่า การใช้งานไหลลื่นดีไหมครับ

ออฟไลน์ KenijiKenta01

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:12:56 pm »
รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อได้3วัน 2วันแรกเล่นได้ปกติ วันที่3มีอาการพอเปิดไฟล์ไม่ว่าหนังหรือเพลงจะเข้าเล่นได้ประมาณ 10-15วินาทีแล้วสันยานภาพก็หายไป เครื่องยังเปิดอยู่แต่ไม่มีภาพที่หน้าจอทีวี แจ้งว่าไม่มีสันยาน เปลี่ยนมาใช้แฟรชไดร์ผ่านเครื่องก็เป็น เปลี่ยนสาย hdmi ก็เป็น ปัญหาที่เครื่องเล่นน่าจะแน่นอนแต่ไม่ทราบเป็นที่อะไร เพราะเล่นไฟล์โดยตรงกับทีวีเล่นได้ปกติครับ ใครเคยเป็นแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ...

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:26:51 am »
ผมกำลังสนใจ Himedia 910b อยู่ครับ สอบถามหน่อยครับว่า การใช้งานไหลลื่นดีไหมครับ

ใช้เองอยู่ ใช้งานง่าย เล่นหนังจาก HDD ในเครื่องและ External ทาง usb อย่างเดียว ไม่ได้ใช้ทำอย่างอื่นก็แฮปปี้ดี ส่วนถ้าจะลบหรือเพิ่มหนังใน HDD จะเอามาต่อกับคอมพ์ผ่านทาง Docking  ก็สะดวกดี

แต่มีปัญหากับหนัง 3D คือถ้าเลือกเป็น BD1.0 พอเล่นมันจะเป็น 2D พอกดปุ่มเมนูจะเลือกเล่น 3D ดันมีให้เลือกเหมือนเล่นไฟล์ 2D ยังงงๆอยู่

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:29:40 am »
รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อได้3วัน 2วันแรกเล่นได้ปกติ วันที่3มีอาการพอเปิดไฟล์ไม่ว่าหนังหรือเพลงจะเข้าเล่นได้ประมาณ 10-15วินาทีแล้วสันยานภาพก็หายไป เครื่องยังเปิดอยู่แต่ไม่มีภาพที่หน้าจอทีวี แจ้งว่าไม่มีสันยาน เปลี่ยนมาใช้แฟรชไดร์ผ่านเครื่องก็เป็น เปลี่ยนสาย hdmi ก็เป็น ปัญหาที่เครื่องเล่นน่าจะแน่นอนแต่ไม่ทราบเป็นที่อะไร เพราะเล่นไฟล์โดยตรงกับทีวีเล่นได้ปกติครับ ใครเคยเป็นแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ...

เคยเป็นแต่ของตัวเองเป็นจอ 720p ก็เลยปรับเป็น 720p หลังจากนั้นก็เล่นได้ดีปกติ และเคยเจออีกครั้งอยู่ดีๆ port HDMI ทีวีเสียแต่จะมีอาการคือภาพไม่ขึ้นเลย(ไม่เหมือนแบบที่พี่เป็น)พอเปลี่ยนเสียบ HDMI port อื่นก็มีภาพขึ้นดี ดีนะที่ทีวีมี HDMI หลายช่อง

ออฟไลน์ f_u_n

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 09:27:52 pm »
พึ่งได้มาเมื่อวานครับ

ยังใช้อะไรไม่ค่อยเป็นเลยครับ

มีappอะไรที่น่าจะต้องลงบ้างครับ?

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 07:14:04 am »
พึ่งได้มาเมื่อวานครับ

ยังใช้อะไรไม่ค่อยเป็นเลยครับ

มีappอะไรที่น่าจะต้องลงบ้างครับ?

ส่วนตัวปิด android ไปเลย เพราะไม่เวิร์ค แถมยังทำให้เครื่องหน่วงๆอีก  [ไม่เอา]