ผู้เขียน หัวข้อ: [ปรับราคา] ขาย Subwoofer MK V12 THX Certified  (อ่าน 1862 ครั้ง)

ออฟไลน์ robyrd

• LCD TV member
  • **
[ปรับราคา] ขาย Subwoofer MK V12 THX Certified
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 11:46:47 am »
ขายซับวูฟเฟอร์ MK V12 Subwoofer MK V12 THX Certified
ซับวูฟเฟอร์คุณภาพเยี่ยม ในกลุ่มราคาไม่เกินแสน กล่อง คู่มือครบ สภาพดี อายุปีกว่า ซื้อจาก Theater House CDC ครับ
ของอยู่ภูเก็ต เพื่อนๆทางใต้ แวะมาดูได้ครับ

ขาย เพราะเกินระบบ
ขาย 39,500 บาท (ราคานี้รวมส่งขนส่ง)
ของใหม่ 69,000

Spec....http://www.mksound.com/subwoofers/v12

โทร 086 985 ห้าสองห้าสอง
ไลน์ robyrd

เครดิตซื้อขายมีมานาน หาได้จากเบอร์มือถือเลยครับ

รีวิว จาก HDT
รีวิวทดสอบ sub. Mk v12 นะครับจากผมเองเอกhdt.

เริ่มจากแกะกล่องก่อนเลย.ในกล่องก็แน่นอนครับ มีตัวตู้sub แน่ๆ555 แล้วก็ชุดขาตั้ง sub สายไฟac 2 เส้นแล้วก็ตรา mk สีทอง
เมื่อติดตั้งขาทั้ง4มุมเสร็จก็ยกไปแทนเจ้า svs sb13-ultra นักเลงเจ้าถิ่นทันที แน่นอนครับน้องใหม่มาถิ่นคนอื่นก็ทำตัวเรียบร้อย น้ำหนักไม่หนักมากครับ 10กว่าโลได้ ยกคนเดียวสบาย งานดีสวยงามมากๆ ปุ่มปรับเสียงก็มีแค่สามปุ่มที่เราต้องการครบครับ
1 volumes
2 phase
3 crossover
ผมทดสอบแบบสายsub 1ออก1นะครับมันจะได้เก็บตัวเร็ว เสียบไปที่ช่องmono ของinput mk.
ทดสอบโดยหนังหลากหลายนะครับ
เสียงที่ได้นั่น ผมรู้ในใจอยู่แล้วเพราะขายตัวtopx12 มาหลายตัวละ แต่ลุ้นอยู่ว่าเจ้ารุ่นรองมันจะทำได้ดีขนาดไหน ใช่ครับที่ผมฟังนี่มันบุคลิกmkไม่มีผิดครับ เสียงเบสที่สะอาดที่สุด คมชัดมากๆ หัวเบสเป็นลูกๆชัดเจนย้ำว่าชัดมากๆครับบรรยากาศจังหวะเบสไม่มีก็จะไม่ได้ยินเลย นั่นเป็นข้อดีที่จะทำให้ท่านๆได้ยินเสียงรายละเอียดจากลำโพงหลักได้เต็มๆไม่มีความถี่ต่ำไปกวน แต่ฉากที่มีเบสจากsub mk ทำได้อย่างที่กล่าวครับว่าชัดมากๆ เก็บตัวเร็วมาก เสียงแต่ละโน๊ตจบไวๆกระชับหัวเบสกระแทกเต็มไฟังแล้วไม่อึดอัดเลยยอดเยื่ยมครับ ตำแหน่งเบสชัดเจนลงมุมซ้ายขวาหน้าหลังต้นคอนี่มากเต็มๆครับเบสหายล่องหลนสุดๆครับผมให้เป็นsubที่ทำราคากลางๆออกมาได้ ติด1-3แน่นอนสำหรับผม

สรุปจุดเด่น
ชัดเจนตำแหน่งดีมากๆหัวเบสสุดเทพสะอาดดุเข้าขั้นยอดเยื่ยมครับ
สรุปจุดอ่อน
ตู้ไม่ใหญ่มากดอกแค่12" อาจจะคลุมพื้นที่ได้ไม่เยอะ ถ้าห้องสัก20ตารางเมตรขึ้นไปต้อง 2 ตัวครับ หางเบสที่จะคลุมห้องอาจจะไม่ได้เต็มที่ครับ
สรุปจากผมนิสัยฟังของผม ผมบอกเลยว่ามันมายึดใจผมไปหมดถ้าสะอาดชัดเจนหัวเบสmk v12.sub ราคาไม่เกิน6-7หมื่นจร้าจัดได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2017, 09:47:10 am โดย robyrd »

• **
Re: ขาย Subwoofer MK V12 THX Certified
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 03:20:05 pm »
วันหยุดโทรสอบถามได้นะครับ

• **
Re: ขาย Subwoofer MK V12 THX Certified
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 09:46:22 am »
โทรสอบถาม หรือไลน์มาได้นะครับ แอดไลน์ robyrd ได้เลยครับ

• **
Re: [ปรับราคา] ขาย Subwoofer MK V12 THX Certified
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 04:13:19 pm »
เพิ่มเติม Subdude HD ขายพร้อม MK V12 ไม่แยกขายครับผม - 2000 บาท