ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเครื่องเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 2183 ครั้ง)

ออฟไลน์ somphob2524

• Flat TV member
  • *
แนะนำเครื่องเสียงหน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 01:18:58 pm »
Onkyo TX-SR343 พร้อมชุดลำโพง Polk TL1600 จัดโปรอยู่ น่าเล่นไหมครับ ไว้ดูหนัง ฟังเพลง  ห้องขนาด 4x4 ครับ  แล้วถ้า จะเป็นสำหระบคาราโอเกะโดยใช้ ฺNotbook ควรเพิ่มเติม ตัวไหอีกครับ ค้นหาข้อมูลดูมีแต่บอกให้ซื้อแยกชุดคาราโอเกะไปเลย รบกวนขอคำชี้แนะหน่อครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: แนะนำเครื่องเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 01:38:53 pm »
...AVR ชื่อบอกอยู่แล้ว ดูหนัง ฟังเพลง ลำโพงดอกเล็ก นำมาร้องเพลง ฟังยังไงก็ไม่ไพเราะเหมือนลำโพงดอกใหญ่ กำลังขับก็น้อย ถ้าร้องคนเดียว ฟังคนเดียว แค๋ซื้อมิกเซอร์ต่อเข้ากับช่อง AUX ก็ใช้ได้แล้ว ยิ่งร้องยิ่งมันส์ เร่งเสียง เร่งๆๆ เดี๋ยวก็พัง. เร่งเสียงมาก เปลืองไฟมาก เครื่องทำงานหนัก ร้อนๆๆๆ ตุ๊บ.ดับ...เปลี่ยนบอร์ด 6 พัน.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2017, 01:40:14 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ ottomjd

• LCD TV member
  • **
Re: แนะนำเครื่องเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:25:17 am »
ลำโพงตัวเล็กๆ ยังไงๆ ก็ไม่ตอบโจทย์ครับ ฟังแป๊บเดียวเดี๋ยวต้องมีอัพเปลี่ยนระบบ
ห้อง 4 x 4 แนะนำเป็นชุดตัวใหญ่เสียงจะดีกว่าครับ ถ้าในงบไม่มาก ผมแนะนำไป pioneer vsx-531 ราคาหมื่นกว่าๆ เล่น bluetooth ได้ ช่วงนี้โปรแถมลำโพงให้ด้วย บวกเงินซื้อซัพไม่เกิน 5,500 (ซื้อครบชุดจะถึงได้ส่วนลด) รวมงบประมาณ 2 หมืนนิดๆ สำหรับผมคิดว่าเพียงพอให้ได้อีกนานครับ ดูหนัง ฟังเพลง เสียงเต็มห้อง แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่า pioneer จะแน่นไปทางดูหนัง เสียงที่ได้ค่อนข้างสด ดุดัน พูดง่ายๆว่า ดูหนังมันส์สุด ส่วนเพลงจะไปได้ครับจังหวะ rock , ลูกทุ่ง อะไรทำนองนััน

ส่วนจะร้องคาราโอเกะด้วย คือไม่แนะนำครับ ลำโพงขาดแน่นอน หากจะร้องคาราโอเกะ แนะนำว่าแยกชุดไปเลยครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 02:05:29 pm »
ลำโพงตัวเล็กๆ ยังไงๆ ก็ไม่ตอบโจทย์ครับ ฟังแป๊บเดียวเดี๋ยวต้องมีอัพเปลี่ยนระบบ
ห้อง 4 x 4 แนะนำเป็นชุดตัวใหญ่เสียงจะดีกว่าครับ ถ้าในงบไม่มาก ผมแนะนำไป pioneer vsx-531 ราคาหมื่นกว่าๆ เล่น bluetooth ได้ ช่วงนี้โปรแถมลำโพงให้ด้วย บวกเงินซื้อซัพไม่เกิน 5,500 (ซื้อครบชุดจะถึงได้ส่วนลด) รวมงบประมาณ 2 หมืนนิดๆ สำหรับผมคิดว่าเพียงพอให้ได้อีกนานครับ ดูหนัง ฟังเพลง เสียงเต็มห้อง แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่า pioneer จะแน่นไปทางดูหนัง เสียงที่ได้ค่อนข้างสด ดุดัน พูดง่ายๆว่า ดูหนังมันส์สุด ส่วนเพลงจะไปได้ครับจังหวะ rock , ลูกทุ่ง อะไรทำนองนััน

ส่วนจะร้องคาราโอเกะด้วย คือไม่แนะนำครับ ลำโพงขาดแน่นอน หากจะร้องคาราโอเกะ แนะนำว่าแยกชุดไปเลยครับ

- ขออนุญาติเห็นด้วยครับ พอดีใช้อยู่ทั้งชุดเลย ชุดนี้ดีกว่า มันส์กว่า ลำโพงดีมากครับขอบอก ถ้าเอาแอมป์ใหญ่แบบ lx มาขับนี่ตะลึงกันไปเลย