ผู้เขียน หัวข้อ: C6T กับ E6T ให้ภาพ 2D และ 3D แตกต่างกันหรือไม่ครับ? (ไม่ดูเรื่องจอโค้ง และเสียง)  (อ่าน 11826 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeffry

• Flat TV member
  • *
C6T กับ E6T ให้ภาพ 2D และ 3D แตกต่างกันหรือไม่ครับ? (ไม่ดูเรื่องจอโค้ง และเสียง)

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ทั้งสองรุ่นใช้panelตัวเดียวกัน สีออกมาเหมือนกัน
แต่คุณภาพของสีe6 จะทำได้ดีกว่าในส่วนของ ความอิ่มเอิม มีเนื้อหนัง มิติภาพดูลอยกว่า
ถ้าเทียบเป็นเฟอร์นิเจอร์เนื้อไม้ c6 จะเหมือนไม้ที่ขัดเงาเคลือบบางๆ1ชั้น
ส่วนe6 เหมือนไม้ที่ขัดเงาและทาwax เคลือบเงาเพิ่มอีก2ชั้นประมาณนี้ครับ

• *
อีกไม่กี่เดือน จะหาซื้อ OLED กำลังจะเลือกระหว่าง 65C6T (Curve) กับ 65E6T (Flat)

ไม่ทราบว่าจะซื้อรุ่นไหนดีครับ? ขอความเห็นทุก ๆ ท่านด้วยครับ (เอาไว้ดู 2D และ 3D)

• *
อีกไม่กี่เดือน จะหาซื้อ OLED กำลังจะเลือกระหว่าง 65C6T (Curve) กับ 65E6T (Flat)

ไม่ทราบว่าจะซื้อรุ่นไหนดีครับ? ขอความเห็นทุก ๆ ท่านด้วยครับ (เอาไว้ดู 2D และ 3D)