ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง HD Player ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 3335 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ขอคำแนะนำเรื่อง HD Player ตัวไหนดีครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 07:41:08 pm »
ผมจะเอามาใช้กับ การเล่นFIle  ที่เป็นHD FULLHD

ไม่รู้ตัวไหนอ่านซับหรือเล่นไฟล์ ได้ทุกรูปแบบนะครับ

เห็นมีแต่แบบลูกผสม  ไม่มีHD player แท้ๆ เหลือ

ที่ดูเอาไว้
 zap HDR one
zidoo x9
Egreat A5
ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ
 เน้นคุณภาพภาพ เป็นหลัก  ดูfiels HD ทั่วๆไปและอ่าsub เก่งๆ

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ Thanes hd

• Flat TV member
  • *
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง HD Player ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 05:45:36 pm »
  3 ตัวนี้จะสรุปให้ฟังครับ

1.Zappiti one HDR ตัวนี้ราคาแพงกว่า 2 ตัวที่ว่ามา ภาพดีเสียงดี แต่เล่น เมนู บลูเรย์ไม่ได้

2.Egreat A5 และ Zidoo X9S ราคาถูกกว่ามาก คุณภาพเกินราคา ภาพดีเสียงดี ซับก็ดี และสามารถ เล่น เมนู บลูเรย์ได้ด้วยทั้งคู่ครับ

ตัดสินใจเองครับ ให้ข้อมูลตามจริงที่ใช้มาครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง HD Player ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 07:26:01 pm »
  3 ตัวนี้จะสรุปให้ฟังครับ

1.Zappiti one HDR ตัวนี้ราคาแพงกว่า 2 ตัวที่ว่ามา ภาพดีเสียงดี แต่เล่น เมนู บลูเรย์ไม่ได้

2.Egreat A5 และ Zidoo X9S ราคาถูกกว่ามาก คุณภาพเกินราคา ภาพดีเสียงดี ซับก็ดี และสามารถ เล่น เมนู บลูเรย์ได้ด้วยทั้งคู่ครับ

ตัดสินใจเองครับ ให้ข้อมูลตามจริงที่ใช้มาครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณมากครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 03:55:28 pm »
Himedia Q30

Zidoo X8