ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1040571 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:19:26 am »
สนใจ ตัวใหญ่ๆ 60 นิ้ว ของ Sharp นะครับ เอามาไว้ห้องโฮม ตอนนี้ รุ่นไหน น่าเล่นอะครับ
ซี่รี่ 9 นี่ ราคาแรง แต่ เป็น Full HD ที่ เกือบเหมือน 4K เหรอ แล้ว ตัวล่างๆ อย่าง 660 650 ภาพเป็นไงครับ เห็นราคาไม่แรงได้จอใหญ่ด้วย

ขอบคุณครับ

60le960x ตอนนี้ราคา 5 หมื่นกลางๆถึงปลาย แล้วแต่โปร อยากให้พิจารณาตัวนี้ก่อน
60le660x ไม่แน่ใจว่าจอ 100hz แท้มั้ย ไม่มี 3d มีสมาร์ททีวีบลาๆ ถ้าจอ 100hz แท้ ราคาไม่เกิน 4 หมื่นกลางๆ ก็น่าเล่น แนะนำให้เค้าเปิดหนังให้ดูเทียบกับ le960x ว่าลื่นเหมือนกันมั้ย ถ้าดูกระตุก ไม่ลื่น แปลว่าจอแค่ 50hz
60le650x จอ 50hz ตัดไปก่อนเลย
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าใครเห็นภาพ le960x กับทีวี sharp  60 นิ้วหรือ70 นิ้วรุ่นอื่น แล้ว ภาพมันต่างราวๆฟ้ากับเหว ถ้างบถึงหรือเพิ่มได้เอา 60le960x ไปเลยครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้เป้าร้านที่มี รุ่น60le960x โชว์ หน่อยครับ. ผมไปแถวพระราม2แล้วไม่มีรุ่นนี้โชว์เลยครับ ของคุณมากครับ

เดอะมออล์บางแค, ท่าพระ
จริงๆเซนทรัลพระรามสองก็มีนี่ครับ แต่รู้สึกจะเป็น 80 นิ้ว หรือมี 60 นิ้วด้วยไม่แน่ใจ
ขอบคุณมากครับ ท่านsirota มะวานไปงานบ้านและสวน 60le960x ลดแล้วยังเหลือ649000 เลยครับ เซงมากนึกว่าจะลดเยอะกว่านี้

รบกวน ถามท่าน sirota ว่า sharp le960x.  เทียบกับ. Sony. X8500b มีข้อได้เปรียบกันตรงไหนอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
ถ้าเป็น x8500b จะได้เปรียบที่จอเป็น 4k เล่นเกมส์ดี จอ Triluminos แสดงเฉดสีได้กว้าง ใช้จอ ips มุมมองดี แต่ข้อเสียคือ จอ 4k 100hz ยังทำภาพเคลื่อนไหวได้ไม่ดี ค่า RT สูง ระดับสีดำจะสู้จอ VA ไม่ได้
ส่วน le960x ใช้จอ VA ระดับสีดำดีกว่า ค่า RT ต่ำ และจออัตรารีเฟรชเรท 200hz ทำภาพเคลื่อนไหวได้ดีกว่า จอ made in japan ด้วย ข้อเสียคือ เคลมว่า เป็นทีวีที่ให้ภาพความละเอียดเทียบเท่า 4K ก็จริง แต่เอาเข้าจริงถ้าเปิด source ไฟล์ 4K แท้ๆ ก็ยังให้ความละเอียดเทียบเท่า 4K แท้ๆไม่ได้ กับ มุมมองด้านข้างจำกัด
ถ้าถามเรื่องภาพใน source ของ fhd ที่แพร่หลายในปัจจุบันแล้ว le960x ดีกว่าพอสมควรครับ แต่ถ้ารองรับอนาคต x8500b จะดีกว่าในด้านการรองรับ แต่ภาพเคลื่อนไหวยังไง le960x ก็ดีกว่า แต่ 60le960x ที่บอกราคาแพงไปครับ ลองหาร้านข้างนอกดู หรือที่เดอะมอลล์ บางกะปิ เค้าติดราคา 64900 บาท แต่ไม่แน่ใจว่า on top 8% ได้อีกมั้ย ถ้าได้ราคาจะลงไปอีกหลายพัน
ส่วน sony ถ้าเอาจริงๆอยากให้เล่น x8500c รุ่นใหม่ปีนี้ดีกว่า ภาพดีกว่า ใช้จอ VA ซัมซุง แต่งานประกอบ วัสดุ ดีไซน์ ปีนี้สู้ x8500b ปีที่แล้วไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2015, 11:56:13 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Ayukawa

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #973 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:49:38 am »
สนใจ ตัวใหญ่ๆ 60 นิ้ว ของ Sharp นะครับ เอามาไว้ห้องโฮม ตอนนี้ รุ่นไหน น่าเล่นอะครับ
ซี่รี่ 9 นี่ ราคาแรง แต่ เป็น Full HD ที่ เกือบเหมือน 4K เหรอ แล้ว ตัวล่างๆ อย่าง 660 650 ภาพเป็นไงครับ เห็นราคาไม่แรงได้จอใหญ่ด้วย

ขอบคุณครับ

60le960x ตอนนี้ราคา 5 หมื่นกลางๆถึงปลาย แล้วแต่โปร อยากให้พิจารณาตัวนี้ก่อน
60le660x ไม่แน่ใจว่าจอ 100hz แท้มั้ย ไม่มี 3d มีสมาร์ททีวีบลาๆ ถ้าจอ 100hz แท้ ราคาไม่เกิน 4 หมื่นกลางๆ ก็น่าเล่น แนะนำให้เค้าเปิดหนังให้ดูเทียบกับ le960x ว่าลื่นเหมือนกันมั้ย ถ้าดูกระตุก ไม่ลื่น แปลว่าจอแค่ 50hz
60le650x จอ 50hz ตัดไปก่อนเลย
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าใครเห็นภาพ le960x กับทีวี sharp  60 นิ้วหรือ70 นิ้วรุ่นอื่น แล้ว ภาพมันต่างราวๆฟ้ากับเหว ถ้างบถึงหรือเพิ่มได้เอา 60le960x ไปเลยครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้เป้าร้านที่มี รุ่น60le960x โชว์ หน่อยครับ. ผมไปแถวพระราม2แล้วไม่มีรุ่นนี้โชว์เลยครับ ของคุณมากครับ

เดอะมออล์บางแค, ท่าพระ
จริงๆเซนทรัลพระรามสองก็มีนี่ครับ แต่รู้สึกจะเป็น 80 นิ้ว หรือมี 60 นิ้วด้วยไม่แน่ใจ
ขอบคุณมากครับ ท่านsirota มะวานไปงานบ้านและสวน 60le960x ลดแล้วยังเหลือ649000 เลยครับ เซงมากนึกว่าจะลดเยอะกว่านี้

รบกวน ถามท่าน sirota ว่า sharp le960x.  เทียบกับ. Sony. X8500b มีข้อได้เปรียบกันตรงไหนอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
ถ้าเป็น x8500b จะได้เปรียบที่จอเป็น 4k เล่นเกมส์ดี จอ Triluminos แสดงเฉดสีได้กว้าง ใช้จอ ips มุมมองดี แต่ข้อเสียคือ จอ 4k 100hz ยังทำภาพเคลื่อนไหวได้ไม่ดี ค่า RT สูง ระดับสีดำจะสู้จอ VA ไม่ได้
ส่วน le960x ใช้จอ VA ระดับสีดำดีกว่า ค่า RT ต่ำ และตออัตรารีเฟรชเรท 200hz ทำภาพเคลื่อนไหวได้ดีกว่า จอ made in japan ข้อเสียคือ เคลมว่า เป็นทีวีที่ให้ภาพความละเอียดเทียบเท่า 4K ก็จริง แต่เอาเข้าจริงถ้าเปิด source ไฟล์ 4K แท้ๆ ก็ยังให้ความละเอียดเทียบเท่า 4K แท้ๆไม่ได้ มุมมองด้านข้างจำกัด
ถ้าถามเรื่องภาพใน source ของ fhd ที่แพร่หลายในปัจจุบันแล้ว le960x ดีกว่าพอสมควรครับ แต่ถ้ารองรับอนาคต x8500b จะดีกว่าในด้านการรองรับ แต่ภาพเคลื่อนไหวยังไง le960x ก็ดีกว่า แต่ราคาแพงไปครับ รองหาร้านข้างนอกดู หรือที่เดอะมอลล์ บางกะปิ เค้าติดราคา 64900 บาท แต่ไม่แน่ใจว่า on top 8% ได้อีกมั้ย ถ้าได้ราคาจะลงไปอีกหลายพัน
ส่วน sony ถ้าเอาจริงๆอยากให้เล่น x8500c รุ่นใหม่ปีนี้ดีกว่า ภาพดีกว่า ใช้จอ VA ซัมซุง แต่งานประกอบ วัสดุ ดีไซน์ ปีนี้สู้ x8500b ปีที่แล้วไม่ได้
ขอบคุณมากๆครับ ท่านsirota สำหรับคำแนะนำ ตามล่าหา le960x  ต่อไปสินะเรา อิอิ

ออฟไลน์ off9237

• *
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 02:50:51 pm »
Sharp 32 นิ้ว รุ่น 32LE260M จอแตก มีแหล่งซ่อมแนะนำไหมครับ

« ตอบกลับ #975 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 01:34:48 pm »
Sharp 32 นิ้ว รุ่น 32LE260M จอแตก มีแหล่งซ่อมแนะนำไหมครับ
ดูตามบอร์ดรับซ่อมทีวีหรือร้านอมร ครับ สอบถามราคาก่อน เพราะเปลี่ยนพาแนลราคาสูงมาก แทบจะซื้อเครื่องใหม่ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2015, 01:35:15 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ pomokochan

• *
« ตอบกลับ #976 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 12:52:17 pm »
ขอบคุณคุณ sirota มากครับ เดี๋ยวจะโทรคุยทางร้านดูพรุ่งนี้
สงสารพนักงานส่งมากเลย เพราะจอมันหนักมาก แล้วผมใช้วิธีแขวนผนังด้วย ติดตั้งลำบากมากครับ
กว่าจะขนเข้าบ้าน กว่าจะเซ็ตตัวห้อยผนัง ตอนแรกว่าจะไม่เช็คแล้วปล่อยผ่าน เพราะเกรงใจพนักงาน
แต่พอดูหนังไปได้ 20 นาที มันเห็น 2 จุดกลางจอเห็นชัดมาก เลยทำใจไม่ไหว ต้องเอาไฟล์เช็คเดดพิกเซลมาจัด ได้ 5 จุดเป๊ะเลย เหอ เหอ
ถามเพื่อน เพื่อนบอกเปลี่ยนเถอะ อย่าไปเกรงใจเค้า จ่ายตังไปสองแสนกว่าบาท มันต้องได้ของดีกว่านี้
เศร้าใจ  [โขก]

เข้ามารายงานความคืบหน้าครับ หลังจากเคลมทีวี 80 นิ้วไป รอเครื่องเปลี่ยนใหม่ถึง 5 เดือน บัดนี้ได้เครื่องใหม่แล้วครับเมื่อ 2 วันที่ผ่านมา คราวนี้มีเดดพิกเซลเหลือจุดเดียว ไม่ได้อยู่กลางจอ ดูแล้วไม่ตะขิดตะขวงใจ เลยโอเครับมาครับ เห็นช่างบอกว่า จอใหญ่หาแบบที่เคลียร์หมดยากมากกว่าจอเล็ก เลยทำเป็นเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ครับ ตัวใหม่นี่แสงรั่วน้อยลงจากเดิมด้วยครับ

« ตอบกลับ #977 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 01:01:45 pm »
ขอบคุณคุณ sirota มากครับ เดี๋ยวจะโทรคุยทางร้านดูพรุ่งนี้
สงสารพนักงานส่งมากเลย เพราะจอมันหนักมาก แล้วผมใช้วิธีแขวนผนังด้วย ติดตั้งลำบากมากครับ
กว่าจะขนเข้าบ้าน กว่าจะเซ็ตตัวห้อยผนัง ตอนแรกว่าจะไม่เช็คแล้วปล่อยผ่าน เพราะเกรงใจพนักงาน
แต่พอดูหนังไปได้ 20 นาที มันเห็น 2 จุดกลางจอเห็นชัดมาก เลยทำใจไม่ไหว ต้องเอาไฟล์เช็คเดดพิกเซลมาจัด ได้ 5 จุดเป๊ะเลย เหอ เหอ
ถามเพื่อน เพื่อนบอกเปลี่ยนเถอะ อย่าไปเกรงใจเค้า จ่ายตังไปสองแสนกว่าบาท มันต้องได้ของดีกว่านี้
เศร้าใจ  [โขก]

เข้ามารายงานความคืบหน้าครับ หลังจากเคลมทีวี 80 นิ้วไป รอเครื่องเปลี่ยนใหม่ถึง 5 เดือน บัดนี้ได้เครื่องใหม่แล้วครับเมื่อ 2 วันที่ผ่านมา คราวนี้มีเดดพิกเซลเหลือจุดเดียว ไม่ได้อยู่กลางจอ ดูแล้วไม่ตะขิดตะขวงใจ เลยโอเครับมาครับ เห็นช่างบอกว่า จอใหญ่หาแบบที่เคลียร์หมดยากมากกว่าจอเล็ก เลยทำเป็นเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ครับ ตัวใหม่นี่แสงรั่วน้อยลงจากเดิมด้วยครับ
ก็ยังดีครับ ที่เค้ายังใส่ใจเปลี่ยนให้ อย่างที่บอกจอใหญ่มากๆนี่ลำบากนิดนึง ดูทีวีให้มีความสุขดีกว่าครับ
เรื่องแสงรั่วก็อย่าไปนึกถึงมันมาก เดี๋ยวก็ลืมไปเองครับ บางคนใช้ลืมเรื่องนี้ไปเลย หรือบางคนบอกแสงรั่วมันลดลงด้วยซ้ำ
ปล.รุ่นนี้ภาพส๊วยสวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2015, 01:21:47 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 08:30:54 pm »
เศร้าใจ  [โขก]

ก็ยังดีครับ ที่เค้ายังใส่ใจเปลี่ยนให้ อย่างที่บอกจอใหญ่มากๆนี่ลำบากนิดนึง ดูทีวีให้มีความสุขดีกว่าครับ
เรื่องแสงรั่วก็อย่าไปนึกถึงมันมาก เดี๋ยวก็ลืมไปเองครับ บางคนใช้ลืมเรื่องนี้ไปเลย หรือบางคนบอกแสงรั่วมันลดลงด้วยซ้ำ
ปล.รุ่นนี้ภาพส๊วยสวย

อิ อิ ขอบคุณครับ
ผมว่าแสงรั่ว อยู่ในระดับรับได้เลยครับ ดู ๆ สักพักก็ชิน ชอบภาพ 3D มากเลยครับ สวยมาก นี่ขนาดไม่พ้นเบิร์น ติดแค่ภาพที่เป็น judder คลื่น ๆ วุ้น ๆ ตอนเล่นภาพ 2D นี่แหละครับ แต่คิดว่าถ้าเบิร์นไปสักพักจะดีขึ้น เพราะตัวเก่าที่เค้ายกไปเล่นไปสัก 50 ช.ม. judder ก็น้อยลงมาจนแทบไม่เห็น
ตอนนี้ก็สนุกอยู่กับการปรับภาพเล่นครับ ดูแผ่นแต่ละเรื่อง ต้องปรับภาพคนละแบบกันเลย

อยากรบกวนคุณ sirota พอจะแนะนำวิธีปรับภาพไม่ให้สีเนื้อออกอมเขียวได้มั้ยครับ ผมสังเกตุว่าสีผิวคนในหนังที่โดนย้อมสีเหลืองดูมันจะออกอมเหลืองเขียวตลอดเลย ดูไม่เป็นธรรมชาติบอกไม่ถูก ลองปรับหลายตัวแล้วก็ยังออกโทนนี้อยู่ เลยอยากทราบว่าพอมีวิธีแก้มั้ยครับ

« ตอบกลับ #979 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2015, 09:10:22 pm »
ปรับที่โหมดภาพยนตร์ หรือ โหมดผู้ใช้

ไฟจอภาพ - แล้วแต่สภาพแสงห้อง ชอบภาพแบบสว่าง หรือ ดูสบายตา
ความต่างสี - +30 ถึง +32
ความสว่าง - 0
สี - 0 ยิ่งเพิ่มมากสีผิวคนจะติดแดง สีจะล้น
โทนผิว - 0 ปรับลดสีจะออกโทนม่วง ปรับเพิ่มจะออกโทนเขียว (ควรตั้งเป็น 0)
ความคมชัด - 0 ถึง +2

ขั้นสูง

การปรับ C.M.S การปรับค่านี้ ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดค่า ไม่ต้องปรับ เพราะถ้าไม่ชำนาญ สีอาจเพี้ยนได้

อุณหภูมิสี - ต่ำ ปรับค่าสมดุลสีขาว 10 จุด ไม่ชำนาญไม่ต้องปรับ

ช่วงสี -  ถ้าใช้โหมดภาพยนตร์ ให้ปรับไปที่ มาตราฐาน สีสันจะเป็นธรรมชาติ
          - ถ้าโหมดผู้ใช้จะปรับไม่ได้ (เค้าน่าจะปรับขั้นสูงมา) สีสันจะสดใส

QUAD PIXEL PLUS - เปิด >>>อันนี้อาจเกี่ยวกับผิวคนอมเหลืองเขียวครับ แต่จริงๆควรเปิด หรือรุ่นนี้ไม่แน่ใจปรับได้หลายระดับรึเปล่า ลองดู

AQOUS MOTION (สแกนภาพ) - 200/240 hz ถ้าเปิด Quattron Pro Drive รู้สึกโหมดนี้จะใช้ไม่ได้ ให้ปรับที่ระดับต่ำ หรือมาตราฐาน (ถ้ามี)
โหมดฟิล์ม - ลองปรับที่ระดับ 3-5 ชอบแบบไหนมากกว่ากัน
ค่าแกรมม่า  +1
ความต่างสีอัตโนมัติ - ปิด ถ้าเปิดภาพสว่าง สีสว่างขึ้น แต่จะไม่เห็นรายละเอียด
DNR - ปิด ถ้าเปิดให้เปิดอัตโนมัติ

ปล.เนื่องจาก รุ่นนี้จะมีฟังก์ชั่นเพิ่มขึ้น มา
clear picture processing - เปิด
Quattron Pro Drive - โหมด 2

ปล.อันนี้ไกด์ไลน์นะครับ ถ้าจะให้ดูเป็นธรรมชาติที่สุด แต่สีจะดูจืดๆนะครับ ถ้าอยากได้สีแจ่มๆลองปรับช่วงกว้างสีเป็นขั้นสูง แล้วปรับอุณหภูมิสีเป็นสักกลางต่ำหรือกลางดู
ถ้าปรับไปเริ่มมั่วๆกลับคืนสู่ค่าภาพโรงงานเดิมครับ อาจจะดูค่าภาพที่โรงงานตั้งในแต่ละโหมดก่อน แล้วค่อยๆปรับไปทีละนิด ปรับเป็นเดือนล่ะครับ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #980 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 02:40:12 pm »
ปรับที่โหมดภาพยนตร์ หรือ โหมดผู้ใช้

ไฟจอภาพ - แล้วแต่สภาพแสงห้อง ชอบภาพแบบสว่าง หรือ ดูสบายตา
สี - 0 ยิ่งเพิ่มมากสีผิวคนจะติดแดง สีจะล้น
โทนผิว - 0 ปรับลดสีจะออกโทนม่วง ปรับเพิ่มจะออกโทนเขียว (ควรตั้งเป็น 0)

ขั้นสูง

การปรับ C.M.S การปรับค่านี้ ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดค่า ไม่ต้องปรับ เพราะถ้าไม่ชำนาญ สีอาจเพี้ยนได้

อุณหภูมิสี - ต่ำ ปรับค่าสมดุลสีขาว 10 จุด ไม่ชำนาญไม่ต้องปรับ

ช่วงสี -  ถ้าใช้โหมดภาพยนตร์ ให้ปรับไปที่ มาตราฐาน สีสันจะเป็นธรรมชาติ
          - ถ้าโหมดผู้ใช้จะปรับไม่ได้ (เค้าน่าจะปรับขั้นสูงมา) สีสันจะสดใส

QUAD PIXEL PLUS - เปิด >>>อันนี้อาจเกี่ยวกับผิวคนอมเหลืองเขียวครับ แต่จริงๆควรเปิด หรือรุ่นนี้ไม่แน่ใจปรับได้หลายระดับรึเปล่า ลองดู

AQOUS MOTION (สแกนภาพ) - 200/240 hz ถ้าเปิด Quattron Pro Drive รู้สึกโหมดนี้จะใช้ไม่ได้ ให้ปรับที่ระดับต่ำ หรือมาตราฐาน (ถ้ามี)
โหมดฟิล์ม - ลองปรับที่ระดับ 3-5 ชอบแบบไหนมากกว่ากัน
ค่าแกรมม่า  +1
ความต่างสีอัตโนมัติ - ปิด ถ้าเปิดภาพสว่าง สีสว่างขึ้น แต่จะไม่เห็นรายละเอียด
DNR - ปิด ถ้าเปิดให้เปิดอัตโนมัติ

ปล.เนื่องจาก รุ่นนี้จะมีฟังก์ชั่นเพิ่มขึ้น มา
clear picture processing - เปิด

ปล.อันนี้ไกด์ไลน์นะครับ ถ้าจะให้ดูเป็นธรรมชาติที่สุด แต่สีจะดูจืดๆนะครับ ถ้าอยากได้สีแจ่มๆลองปรับช่วงกว้างสีเป็นขั้นสูง แล้วปรับอุณหภูมิสีเป็นสักกลางต่ำหรือกลางดู
ถ้าปรับไปเริ่มมั่วๆกลับคืนสู่ค่าภาพโรงงานเดิมครับ อาจจะดูค่าภาพที่โรงงานตั้งในแต่ละโหมดก่อน แล้วค่อยๆปรับไปทีละนิด ปรับเป็นเดือนล่ะครับ อิอิ

ขอบคุณคร้าบบบบบ คุณ Sirota เจอตัวการแล้วที่อุณหภูมิสี พอปรับระดับต่ำปุ๊บ หายอมเขียวเลย  [yes]

มีคำถามเพิ่มเติมครับ แว่นตาสามมิติทำไมดึงถาดใส่แบตเตอรี่ออกยากจัง ผมลองมาหลายครั้งแล้วดึงไม่ออกสักที มันต้องมีกดปุ่มให้กดหรือสลักอะไรมั้ยครับ กะว่าจะงัดมาดูว่าใช้ถ่านไซ้ส์อะไรจะได้ซื้อมาตุน  [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #981 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 04:01:00 pm »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกก เจอวิธีและ เหอ เหอ ต้องเอาปากกาจิ้มล็อคถึงดึงที่ใส่แบตออกมาได้  [แทง]

« ตอบกลับ #982 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 04:08:10 pm »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกก เจอวิธีและ เหอ เหอ ต้องเอาปากกาจิ้มล็อคถึงดึงที่ใส่แบตออกมาได้  [แทง]
ผมไม่แน่ใจว่ารุ่น le960x แว่นจะเหมือนกับของผมรึเปล่าครับ ของผมแว่นสามิติ รุ่น an3dg30b ต้องชาร์ทแบตครับ เปลี่ยนไม่ได้ อีกอย่างยังไม่เคยลองแกะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 04:11:28 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ koompapun26

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #983 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 04:00:41 pm »
app remote ของ ios ตัวไหนใช้กับ le960x ได้มั่งครับ

« ตอบกลับ #984 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 07:16:49 am »
app remote ของ ios ตัวไหนใช้กับ le960x ได้มั่งครับ
ไม่แน่ใจนะครับ แต่ลอง search ใน app store ลองโหลดมาใช้ดู แต่ไม่รู้ใช้กับเจ้ารุ่นนี้ได้ไหม ปล.ต้องใช้ผ่าน wifi นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2015, 09:04:01 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #985 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 04:00:29 pm »
รบกวนขอแนวทางการปรับภาพ 70le960x ด้วยครับ

« ตอบกลับ #986 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 04:16:58 pm »
รบกวนขอแนวทางการปรับภาพ 70le960x ด้วยครับ

สี - 0 ยิ่งเพิ่มมากสีผิวคนจะติดแดง และสีจะดูล้นเกินจริง

ขั้นสูง

ช่วงสี -  ถ้าใช้โหมดภาพยนตร์ ให้ปรับไปที่ มาตราฐาน สีสันจะถูกต้อง เป็นธรรมชาติ
          - ถ้าโหมดผู้ใช้จะปรับไม่ได้ (เค้าน่าจะปรับขั้นสูงมา) ถ้าปรับขั้นสูง สีสันจะสดใส

QUAD PIXEL PLUS - เปิด

ค่าแกรมม่า  +1
ความต่างสีอัตโนมัติ - ปิด ถ้าเปิดภาพสว่าง สีสว่างขึ้น รายละเอียดของภาพจะลดลง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2015, 08:30:29 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Kururuki

• *
« ตอบกลับ #987 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 09:08:19 pm »
สอบถามค่ะ Sharp LC-40LE265M-WH บริเวณกรอบจอด้านซ้าย(หันหน้าเข้าเครื่อง) จะเผยอ ออกมาแบบนี้ทุกเครื่องเลยรึเปล่าคะ

« ตอบกลับ #988 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 09:52:50 pm »
สอบถามค่ะ Sharp LC-40LE265M-WH บริเวณกรอบจอด้านซ้าย(หันหน้าเข้าเครื่อง) จะเผยอ ออกมาแบบนี้ทุกเครื่องเลยรึเปล่าคะ

ถ้าอยู่ในประกันร้าน 7 วัน ขอเปลี่ยนดีกว่าครับ เค้าคงไม่ผลิตมาให้เผยอทุกเครื่องหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2015, 09:54:13 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #989 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 07:58:18 pm »
70le960x ผ่านมา 2 สัปดาห์ สังเกตพบแสงรั่ว เจ้าของร้านดำเนินการเครมให้ทันที สุดยอดครับ [รัก]