ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1038226 ครั้ง)

ออฟไลน์ ziplord

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 05:21:29 pm »
ไใ่ใช่เฉพาะชาร์ปหรอกครับ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อต้องติดจานเท่านั้นครับ จะใช้หนวดกุ้งแบบ CRT ไม่ได้ครับ รุ่นนี้รุ่นประหยัด ไม่ใช่ full hd ดูทีวีชัดดีครับ

[งง] ถามผมหรือเปล่าครับ ถ้าถามผม ผมก็ตอบว่า ช๊าป เป็นเครื่องทีสองครับ เครื่องแรกผมซื้อ ซัมซุง รุ่น 403 ครับอ่อ 32 นิ้วครับ ตัวนี้ต่อเสาอากาศธรรมดาชัดครับเสาหนวดกุ้งธรรมดาก็ชัดทุกช่อง
 [yes] ส่วนช๊าปนั้น ผมพึ่งซื้อเมื่อสามเดือนที่แล้ว แป๊ปเดียวสามเดือนกว่าแล้วหรือเนี่ย นั่งดูใบรับประกันเออใช่แหะ ตอนนี้รักช๊าปแล้วครับ ต่อคอมแล้วคมกริบสุดๆ  [รัก]
ข้อเสียของช๊าปที่เจออีกอย่างคือ ไม่มีช่องต่อหูฟังงะ  [เปล่า] แต่ช่างเถอะมันไม่สำคัญต่อกับคอมหรือจากจานก็ได้ไม่มีปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 03:05:27 am โดย ziplord »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:32:18 pm »
Sharp แปลว่า คมชัดครับ  [เท่ห์] 555+

ออฟไลน์ weninee40

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 11:27:49 am »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ seagamem

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:17:34 pm »
ของผม LC40L500M เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ภาพสวย สีสวยดีครับ แต่เสียอย่างเดียวต่อ USB ไม่ได้เพราะ เป็น serviceonly เซงนิดๆครับ

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:37:54 pm »
ยินดีต้อนรับเป็นสมาชิกชาร์ปคับ

ออฟไลน์ fun__fun

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:05:59 pm »
อยากทราบวิธีเช็ค ชั่วโมงการทำงาน ของเครื่องครับ le820

มีท่านไหนพอจะทราบป่าวครับ

ทำไมกระทู้ชาร์ปนี่ไม่ค่อยไปไหนเลยนะ.....แสดงว่าเครื่องต้องดีมาก ถึงไม่มีใครมีปัญหามาโพสเลย

[หื่น] [หื่น] [หื่น]
Sharp 40LE820M
Egreat R1-II

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 02:48:14 pm »
คนไม่ค่อยนิยมเพราะ 1.ราคาสูง 2.ดีไซน์ 3.ออฟชั่นน้อย 4.ตัวแทนจำหน่ายน้อย (ปล.ตอนนี้ชาร์ปเริ่มปรับปรุงทุกอย่างให้ดีขึ้นแล้วครับ)

ออฟไลน์ seagamem

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:57:48 pm »
อยากรุ้ว่า ช่องusbของ LC40L500M serviceonly มันคืออะไรแล้วหาซื้อได้ที่ไหน [ไม่พูด]

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:54:36 pm »
ประมาณว่ามีไว้สำหรับช่างซ่อมครับ ถ้ารุ่นที่สามารถรองรับไฟล์เพลง,ไฟล์หนัง ต่อ ext.hddได้ ทาง usb ต้องรุ่น lc550m ครับ รองรับไฟล์เยอะมาก

ออฟไลน์ pto

• *
    • ÃÒÂä´é
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 05:50:33 pm »
หวัดดีครับ
ÃÒÂä´éËÁÒ¶֧ ÃÒÂä´é¤×Í ÃÒ ä´é ¾ÔàÈÉ ÃÒÂä´é»ÃÐªÒªÒµÔ ÃÒÂä´é¾ÔàÈÉ ÃѺÁÒ·íÒ·ÕèºéÒ¹ ÃÒÂä´éàÊÃÔÁ¼èÒ¹à¹çµ ¡ÒÃÃѺÃÙéÃÒÂä´é ÃÒÂä´éàÊÃÔÁ·íÒ·ÕèºéÒ¹

ออฟไลน์ nasaseria

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 09:25:46 pm »
เพิ่งซื้อ sharp aquos มาค่ะ

มีปัญหาอย่างนึงคือ มันชอบปรับภาพให้เองเป็นไดนามิคน่ะ

เช่นเวลาปรับให้เป็นแบบผู้ใช้ปรับเอง จู่ๆ ซักพักนึงมันก็จะเด้ง เข้าโหมดไดนามิคเหมือนเดิม เซ็งสุดๆเลยค่ะตอนนี้  [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 10:29:36 pm »

มีปัญหาอย่างนึงคือ มันชอบปรับภาพให้เองเป็นไดนามิคน่ะ

เช่นเวลาปรับให้เป็นแบบผู้ใช้ปรับเอง จู่ๆ ซักพักนึงมันก็จะเด้ง เข้าโหมดไดนามิคเหมือนเดิม เซ็งสุดๆเลยค่ะตอนนี้  [ร้องไห้]
ตัั้งค่าเป็นโหมดจากโรงงานเป็นโหมดบ้านรึยังครับ

ออฟไลน์ nasaseria

• *
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:00:35 am »

ตัั้งค่าเป็นโหมดจากโรงงานเป็นโหมดบ้านรึยังครับ

ตั้งยังไงอ่ะคะ พอเปิดทีวีมาทีไร มันขึ้นตรงมุมจอซ้ายล่าง ว่าโหมดร้านค้า -*-

ออฟไลน์ jinnawat

• *
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:03:37 am »
บ้านผมพ่อเพิ่งจัด sharp LC-40M500M มาครับ ซื้อที่ powerbuy ผมสงสัยว่ามีอยู่ครั้งนึงอยู่ดีๆช่อง 3 ดูๆอยู่มาแต่เสียงครับ ภาพไม่มี เปิดไปช่อง 9 มีภาพครับ เปิดระบบ opc ไว้ ผมสงสัยว่ารุ่นนี้มันมีระบบแบบคนหลับภาพดับตามรึปล่าวครับ

และเรื่อง clearance ระหว่างขอบจอกับตัวจอภาพ 2 ข้างไม่เท่ากันนี่ปกติใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:18:08 am »

เช่นเวลาปรับให้เป็นแบบผู้ใช้ปรับเอง จู่ๆ ซักพักนึงมันก็จะเด้ง เข้าโหมดไดนามิคเหมือนเดิม เซ็งสุดๆเลยค่ะตอนนี้  [ร้องไห้]

ตั้งยังไงอ่ะคะ พอเปิดทีวีมาทีไร มันขึ้นตรงมุมจอซ้ายล่าง ว่าโหมดร้านค้า -*-

ไปที่ menu เลือก [กระโดด] การปรับตั้งค่าครับ  [ม่ายยย] เลือกจากโหมดร้านค้าเป็นโหมดบ้านครับ [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2011, 09:24:57 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:24:24 am »
บ้านผมพ่อเพิ่งจัด sharp LC-40M500M มาครับ ซื้อที่ powerbuy ผมสงสัยว่ามีอยู่ครั้งนึงอยู่ดีๆช่อง 3 ดูๆอยู่มาแต่เสียงครับ ภาพไม่มี เปิดไปช่อง 9 มีภาพครับ เปิดระบบ opc ไว้ ผมสงสัยว่ารุ่นนี้มันมีระบบแบบคนหลับภาพดับตามรึปล่าวครับ

และเรื่อง clearance ระหว่างขอบจอกับตัวจอภาพ 2 ข้างไม่เท่ากันนี่ปกติใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ
น่าจะเกิดจากตัวสัญญาณที่ปล่อยฟรีทีวีครับ  [เปล่า] (ไม่ทราบว่าคุณใช้จานหรือเคเบิลทีวีครับ) กดปิดแล้วเปิดใหม่ก็จะหายครับ  [เท่ห์]ส่วนเรื่องขอบจอกับตัวภาพไม่เท่ากัน เกิดจากการตั้งค่าภาพโหมดทัศนียภาพครับ  [หื่น]ทำให้โฆษณาบางตัวหรือบางรายการมีแถบดำๆมาหน่อยนึง แต่ไม่ทุกรายการครับ นานๆที  [ปลื่ม]โหมดทัศนียภาพ ผมว่าข้อดีคือทำให้ตัวคนไม่ดูอ้วนเหมือนทีวียี่ห้ออื่นครับ

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:39:06 pm »
ภาพเต็มพื้นที่แสดงผลครับแต่ มันจะมีขอบดำๆเล้กๆระหว่างพื้นที่แสดงภาพกับกรอบจออะครับ ซ้ายขวามันต่างกันหน่อยนึงครับ

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:40:12 pm »
นี่ข้างขวาครับ