ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1039893 ครั้ง)

ออฟไลน์ kurenai_chou

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 01:35:20 pm »
คุณ max คับ ไม่ทราบว่าหน้าจอ เจอ ขอบรั่ว หรือ clouding ไหมคับ ของผม ขอบขวานี่เห็นได้ชัดเลยคับโดยที่ไ่ต้องเป็นฉากภาพสีดำก็เห็นคับ ส่วน clouding มีนิดหน่อยแบบรับได้

ออฟไลน์ nasaseria

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 07:16:34 pm »
มีสิครับ ขอดูรูปหน่อยครับ มันอยู่ประมาณอันที่ 3 การปรับตั้งค่า

มีใครรู้วิธีปรับอีกบ้างค้าาาาา

ออฟไลน์ RX-69

• *
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 08:08:16 pm »
เห็น 830 แล้วอยากได้จังเลย  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nasaseria

• *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 08:36:54 pm »
มีสิครับ ขอดูรูปหน่อยครับ มันอยู่ประมาณอันที่ 3 การปรับตั้งค่า

555555555555555555555  ตอนนี้เราทำได้แล้วนะคะ ใครใช้ทีวิแบบเดียวกะเราลองทำตามเรานะ

1. ไปที่ การปรับตั้ง
2. กลับสู้ค่ามาตรฐาน
3. รอซักพักทีวีจะดับลง แล้วเปิดขึ้นใหม่อีกครั้ง
4.เลือกภาษา
5.เลือก บ้าน
6.เสร็จแล้วคะ จุ๊บๆ 55555555  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 11:39:17 am »
Congratulations !

ออฟไลน์ stocamadas

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 11:05:59 pm »
ใครมีสูตรปรับค่า 830 ช่วยลงเป็นวิทยาทานจั๊กหน่อยเต๊อะ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 11:25:48 pm »
ไม่มีสูตรตายตัวครับ เนื่องจากตามเวปต่างๆปรับโดยใช้แผ่น DVE สภาพแสงห้องที่ปรับค่าก็ไม่เท่ากัน เพราะฉะนั้นปรับตั้งค่าตามสายตาเราที่ชอบดีที่สุดครับ หรือไม่ลองดูตามนี้เป็นวิทยาทานดูครับ http://www.flatpanelshd.com/review.php?subaction=showfull&id=1308733719

• *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 02:27:53 am »
มีรอยดำขึ้นที่หน้าจอ เป็นปื๊ด ๆ อ่ะคับ จะเห็นเฉพาะตอนเช็ค dead pixel หรือ ตอนเล่นเน็ตแล้วหน้าจอขาวล้วนตรงมุมขวาของจอ เป็นเรื่อง ปกติหรือเปล่าคับ เผื่อจะได้เอาไปเปลี่ยนพึ่งซื้อมาสองวันเองคับ

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 02:50:00 pm »
ถ้าเปลี่ยนได้ขอเปลี่ยนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ maxellapply

• *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 07:10:54 pm »
มีรอยดำขึ้นที่หน้าจอ เป็นปื๊ด ๆ อ่ะคับ จะเห็นเฉพาะตอนเช็ค dead pixel หรือ ตอนเล่นเน็ตแล้วหน้าจอขาวล้วนตรงมุมขวาของจอ เป็นเรื่อง ปกติหรือเปล่าคับ เผื่อจะได้เอาไปเปลี่ยนพึ่งซื้อมาสองวันเองคับ

อันนี้เครื่องของผมครับ เพ่งถ่ายเมื่อกี้เลยดูไม่ค่อยออก หรือว่าถ่ายตอนกลางคืนด้วยนะครับ ถ่ายตอน19.10

ออฟไลน์ stocamadas

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 07:30:22 pm »
คุณ sirota ครับ คลิ๊กลิ้งค์แล้วมันไม่ขึ้นอ่ะ
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 08:23:14 pm »
เข้าหน้าเวปที่บอกแล้ว seach ดูครับ

ออฟไลน์ erwin

• *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 03:44:12 pm »
LE830  มีขนาดกี่นิ้วบ้างครับ

แล้วร้านราคาดีๆมีมั้ยครับ PM ให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 05:27:06 pm »

อันนี้เครื่องของผมครับ เพ่งถ่ายเมื่อกี้เลยดูไม่ค่อยออก หรือว่าถ่ายตอนกลางคืนด้วยนะครับ ถ่ายตอน19.10

งง คับ คือ ทีวีของคุณ สรุปมันไม่มีรอยดำใช่ไหมคับ หรือว่า มีแต่ว่า ถ่ายมาแล้วมองไม่เห็นคับ เดี๋ยวทางช่างจะมาเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่วันเสาร์นี้แล้วคับ

ส่วนการปรับ ค่า calibrate ของ le 830 ผมเองมาจาก เวป flatpanel ตามนี้นะคับ

Picture mode:   Movie
Backlight   +16
Contrast   +32
Brightness:   0
Color:   0
Tint:   0
Sharpness:   0
Color gamut range   Standard
Color temp.   Low
Sub pixel control.   On
Scanning backlight 200   Scan
Gamma adjustment   +1
Film mode   Off
Active contrast   Off
DNR   Off
R Gain (LO)   0
G Gain (LO)   -2
B Gain (LO)   +2
R Gain (HI)   +1
G Gain (HI)   -8
B Gain (HI)   +8
OPC   Off

ออฟไลน์ Udon

• *
    • Sbobet
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 02:36:28 am »
 [yes] LCDนะ  [มากมาย]

• *
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:18:29 am »

งง คับ คือ ทีวีของคุณ สรุปมันไม่มีรอยดำใช่ไหมคับ หรือว่า มีแต่ว่า ถ่ายมาแล้วมองไม่เห็นคับ เดี๋ยวทางช่างจะมาเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่วันเสาร์นี้แล้วคับ

ส่วนการปรับ ค่า calibrate ของ le 830 ผมเองมาจาก เวป flatpanel ตามนี้นะคับ

Picture mode:   Movie
Backlight   +16
Contrast   +32
Brightness:   0
Color:   0
Tint:   0
Sharpness:   0
Color gamut range   Standard
Color temp.   Low
Sub pixel control.   On
Scanning backlight 200   Scan
Gamma adjustment   +1
Film mode   Off
Active contrast   Off
DNR   Off
R Gain (LO)   0
G Gain (LO)   -2
B Gain (LO)   +2
R Gain (HI)   +1
G Gain (HI)   -8
B Gain (HI)   +8
OPC   Off

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ที่ผมเช๊คดูมันไม่มีแบบของพี่เลยผมเช็คทั้ง  dead pixel แล้วก็ตอนเล่นเน็ตโดยใช้ ps3เข้าเน็ตก็ไม่มี ไม่เจอแบบพี่เลยครับ แต่ไม่ไหวทีวีจอใหญ๋เช็ค  dead pixel  หรือพวกแสงรั่วลำบากมากเสียสายตาด้วย ปวดตาเอามากๆ

• *
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 01:35:10 pm »
update หน่อยครับ วันนี้ได้โทรไปถาม 0 sharpthai มาเกี่ยวกับเจ้า le830  ซึ่งผมเชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนคิดอยู่ว่ามันจะมีมั้ย Adapter wifi ของตัวมันเองมั้ย ปรากฏว่ามีครับ ราคา 2490  [ช็อค](เอาวะดีกว่าไม่มีต้องมานั่งลากสายแลนเอา [ร้องไห้]) ส่วนเรื่องกล้อง skype นั้นก็มีของเหมือนกันครับแต่ราคายังไม่ออกอยู่ที่เท่าไร(ส่วนตัวแพงกว่าราคา Adapter wifi แน่ [โขก]) จบการ update ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tonyleung

• *
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 12:24:41 am »
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

คือทีวี 29 นิ้ว CRT เพิ่งจะพังไป ผมเลยอยากได้ LCD มาแทน

อยากได้ เป็น 100hz อย่างเดียว เอามาดูหนัง 80 เล่นเกม ps3 20 ทีวีแทบไม่ได้ดูครับ

ผมดู SHARP LC-40L650M กับ SONY 40EX500 ไว้ครับ

ราคารู้แค่ sharp อย่างเดียวครับ สอบถามมาได้ที่ประมาณ 17,000 ส่วน sony ผมไม่รู้ราคาว่า ณ ปัจจุบันมันราคาเท่าไหร่

อยากให้เทียบกันหน่อยครับ ว่าตัวไหนคุ้มค่ากว่ากัน งบที่ผมมีคือต้องไม่เกิน 2 หมื่นครับ

แล้ว 2 ตัวนี้ในตลาดยังพอหาได้มั้ยครับ ไม่แน่ใจว่า sony รุ่นนี้ตกรุ่นไปยังครับ

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ
SHARP LC-40L650M รุ่นนี้ราคานี้คุ้มครับ 100 hz เล่นไฟล์ต่อฮาร์ดดิสได้ด้วย รีบจัดเลย  [ปลื่ม]โซนี่ตัวนี้ก็ใช้ได้ภาพสวยดี แต่เป็นรุ่นเก่าแล้วครับ ลองไปเปรียบเทียบภาพดูครับ แต่ผมว่าชาร์ปดูคุ้มกว่านะ

สรุปผมไปได้รุ่น 40LE530M มาครับ

Spec ก็บอกว่าเป็น เทคโนโลยี 100/120 Hz Fine Motion Advanced

ผมเจอแต่ Quick Shoot ไม่ทราบว่ามันคือตัวเดียวกับ fine motion รึเปล่าครับ

เมนูที่ให้ปรับระบบ Fine Motion Advanced หายังไงก็หาไม่เจอครับ มันมีแค่ในรูปอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าไอ้ระบบนี้มันต้องไปปรับตรงไหนเหรอครับ