ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1039722 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 01:38:33 pm »
ผมก็เพิ่งเคยเห็นครับ น่าจะเป็นระบบ 100/120 hz แหละ ลองสอบถามชาร์ปอีกทีนะ

ออฟไลน์ tuituii

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 07:47:33 pm »
ผมเพิ่งกลับมาจากญี่ปุ่น ชาร์ปที่นู้นดีไซน์สวยพอสมควรเลยนะครับ แต่ไม่ยักกะมีพวก le83 ทั้งหลายแหล่

มีแต่พวกรหัส f5 f3 x5 l5 z5 อะไรประมาณนี้  พักสามโรงแรมทีวีก็ชาร์ปหมดเลยนะ รุ่นเดียวกันด้วยครับ

ออฟไลน์ kurenai_chou

• *
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 01:23:32 pm »
เพิ่งได้เครื่องเปลี่ยน มาเมื่อสักครู่นี้เอง ครับ เซ็งเลยอ่ะ เครื่องเปลี่ยนยังมี dead pixel อีก 3 จุด  พนักงานส่งของก็ไม่รู้เรื่องบอกให้โทรไปถามเซลส์ เซลส์ก็บอกเดี๋ยวประสานงานให้ ...... เหนื่อยแล้วคับ

เครื่องแรก มีรอยเงาดำ ๆ เป็นปื๊ดที่หน้าจอ ฉากสีขาวสว่าง ๆ เห็นชัด ไม่มี dead pixel ที่เครื่องเลย
เครื่องสอง มี dead pixel สามจุด..............    ไม่รู้จะเปลี่ยนได้หรือเปล่า  .... ถ้าเจออีกเครื่องนี่คงขอเปลี่ยนไม่เอาแล้ว ไปซื้อตัวอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ maxellapply

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 02:35:54 pm »
เพิ่งได้เครื่องเปลี่ยน มาเมื่อสักครู่นี้เอง ครับ เซ็งเลยอ่ะ เครื่องเปลี่ยนยังมี dead pixel อีก 3 จุด  พนักงานส่งของก็ไม่รู้เรื่องบอกให้โทรไปถามเซลส์ เซลส์ก็บอกเดี๋ยวประสานงานให้ ...... เหนื่อยแล้วคับ

เครื่องแรก มีรอยเงาดำ ๆ เป็นปื๊ดที่หน้าจอ ฉากสีขาวสว่าง ๆ เห็นชัด ไม่มี dead pixel ที่เครื่องเลย
เครื่องสอง มี dead pixel สามจุด..............    ไม่รู้จะเปลี่ยนได้หรือเปล่า  .... ถ้าเจออีกเครื่องนี่คงขอเปลี่ยนไม่เอาแล้ว ไปซื้อตัวอื่นดีกว่า
ใจเย็นๆครับ เขาคงให้เปลื่ยนอยู่หรอกครับ แต่เช็คดู3 จุดเลยนี้เกินไปมาก ถ้าไม่ให้เปลื่ยนเขาก็เสียลูกค้าแน่ครับ อีกอย่างไม่แน่ใจว่าเขาจะยอมคืนเงินให้เราเลยหรือเปล่า เป็นกำลังให้ครับ

• *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 04:47:59 pm »

ใจเย็นๆครับ เขาคงให้เปลื่ยนอยู่หรอกครับ แต่เช็คดู3 จุดเลยนี้เกินไปมาก ถ้าไม่ให้เปลื่ยนเขาก็เสียลูกค้าแน่ครับ อีกอย่างไม่แน่ใจว่าเขาจะยอมคืนเงินให้เราเลยหรือเปล่า เป็นกำลังให้ครับ

ถามเซลส์แล้วคับ เค้าก็บอกว่าประสานงานให้แล้วคับพี่ ขอโทษด้วยจริง ๆ รบกวนรอ พักนึงเพราะกำลังจะสั่งของลอตใหม่มาให้ เด๋วลอตใหม่มาแล้วเปลี่ยนให้เลย..... ไม่รู้จริง ป่าวเนี่ยยยย นานแค่ไหนก็ไม่รู้อ่ะ กัวเลย ดีนะเนี่ยที่ซื้อ power mall ซื้อที่อื่น คงโดนทอดทิ้งไปแล้วว

แต่ dead pixel ผมดูห่างประมาณสามสี่เมตรขึ้น มันไม่เห็นหรอกคับ แต่ถ้าเมตรนึงหรือไปใกล้ๆ เนี่ย.... เห็นเต็ม ๆ สองจุด มุมซ้ายบน ตรงกลางล่างอีกหนึ่งงง ถ้าคืนได้ ก็คงคืน ไปซื้อ VT30 ดีกั่ว

สำหรับคนที่คิดจะซื้อ อันนี้มันแค่ข้อเสีย (ซึ่งก็มีทุกยี่ห้อนะคับ)
ส่วนข้อดูของตัวนี้นะคับ
ภาพคมชัดมาก และ motion ค่อนข้างลื่นมาก กระตุกน้อยมากก  (ตินิดหน่อยคือภาพมืดค่อนข้างมืดไป) ส่วน bluish over drive trailing ถ้า ดูระยะห่างพอดี ไม่มีให้เห็นเลยคับ (นอกจากนั่งใกล้มาก) ถ้าไม่ติดปัญหาที่เจอมาสองรอบ ทีวีเครื่องนี้ดีมากเลยคับเรื่องภาพ สีสดมากก ๆ

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 07:57:53 pm »
เห็นใจครับ ถ้าเค้าให้เปลี่ยนอีกนี่ นับถือน้ำใจ  power mall  จริงๆ ผมก็ชอบซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าที่นี่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยเจอปัญหานะ [ไม่พูด] มันดูน่าเชื่อถือกว่าร้านข้างนอกน่ะครับ

ออฟไลน์ stocamadas

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:25:38 am »
ถามคนใช้ 830 ว่าสายไฟด้านหลัง มันเป็นปลั๊กอะไร ? 3 ขา ,เลข 8 ,หรือต่อตรงจากบอร์ด ? อยากจะเปลี่ยนสายไฟ แต่ดั๊นมีเพลทปิดไว้ เลยไม่รู้ ช่วยแนะนำทีค้าบ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

ออฟไลน์ maxellapply

• *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:53:46 pm »
ถามคนใช้ 830 ว่าสายไฟด้านหลัง มันเป็นปลั๊กอะไร ? 3 ขา ,เลข 8 ,หรือต่อตรงจากบอร์ด ? อยากจะเปลี่ยนสายไฟ แต่ดั๊นมีเพลทปิดไว้ เลยไม่รู้ ช่วยแนะนำทีค้าบ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
ปลั็ก 2ขา มาตรฐานครับ

ออฟไลน์ stocamadas

• **
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:10:29 pm »
ไม่ใช่ครับ ผมหมายความถึงขั้วปลั๊กด้านที่ติดกับทีวีอ่ะครับ
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

ออฟไลน์ thxill

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:11:06 pm »
ขอเข้าร่วมแก๊งด้วยคนครับ เพิ่งจัด 40L650M มาเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง ทีแรกว่าจะเอา 40LE820M แต่หาของไ่ม่ได้เลย ก็เลยตัดสินใจเอา 650M แทนละกันอย่างไงก็ได้ 100 Hz สมใจละ ภาพชัดเจนดีครับ ดำสวยตามที่ตัวผมต้องการ เสียงก็แอบมีทุ้มเล็กๆ ให้พอได้ยินบ้าง แต่ไม่ชอบใจ remote อย่างแรง เพราะปุ่มเล็กเกิน กดก็ไม่ค่อยติด ต้องจ่อหัว remote ตรงๆ กับหน้าจอ TV เอียงหน่อยก็กดไม่ติดแล้ว เหมือนสัญญาณไม่ตรงกับ sensor รับสัญญาณที่อยู่หน้าจอครับ แต่โดยภาพรวมก็พอรับได้ ค่าตัวได้มาจากร้านเฮียแสงอยู่ที่ 19300 ที่แรก 19500 ลดให้ 100 ค่า taxi อีก 100 ค่า dead/bright pixel 1 จุด ยกมาลอง 2 ตัวก็เป็นเหมือนกัน แต่ยืนห่างจาก TV ซัก ครึ่งเมตรก็มองไม่เห็นแล้วครับ จะโผล่ออกมาเฉพาะ test สีแดง เขียว ขาว ส่วนสีดำกับเขียวไม่ปรากฏขึ้นมา ก็ถือว่ายอมรับได้ แต่สิ่งหนึ่งที่ยอมรับไม่ค่อยได้คือแพงไป เพราะมาเจอในบอร์ดเห็นมีคนได้มา 17000 เอง (ทำใจ)

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 04:53:48 pm »
ยินดีด้วยครับกับทีวีใหม่ ตัวนี้ภาพสวย ดูฟรีทีวีก็ชัด แถมได้ 100 เฮิร์ต USB ต่อ EXT HDD. เล่นไฟล์หนังได้หลายฟอร์แมทเลยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ naraku

• **
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 02:07:06 am »
หาข้อมูลของเจ้า sharp LE830 ยากจังคับ

พอดีอ่านแล้วเจอว่าภาพสวยมาก 3D ก็ดีมากๆ ( มากกว่าของ LG 6500 มั้ย )

แบบว่าตอนนี้กำลังจะสอยใหม่อะคับ อยากได้ภาพเคลื่อนไหวนิ่ง ภาพงามๆ สีสวยๆ

แล้วที่สำคัญ 3D แหล่มๆ ที่สนใจ LG มากเพราะ 3D แหล่ม ระบบแว่นก็ดีด้วย แล้ว sharp ระบบแว่นเป็นยังไงคับ

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 10:23:38 am »
ทั้งสองตัวใช้แว่นต่างกันครับ Sharp ใช้แว่นแบบ active ทำให้เห็นภาพความละเอียดเต็ม 1920*1080 แต่อาจมีอาการกระพริบบ้าง ดูนานอาจปวดตาหน่อย แต่ว่ากันว่าดีที่สุดแบรนด์นึงในบรรดาแบรนด์ที่ใช้แว่นแบบ active ในตอนนี้ ส่วน LG ใช้แว่นแบบ passive  ทำให้เห็นภาพความละเอียดทอนลงมาประมาณครึ่งนึง แต่ดูแล้วสบายตา ภาพไม่กระพริบ ถือว่าดีที่สุดแบรนด์นึงในปัจจุบันครับ ส่วนควายลอยของภาพพอๆกันครับ ส่วนตัวคิดว่า  LG โอเคกว่าครับ ในเรื่อง 3D แต่ถ้า 2D  Sharp กินขาดครับ

ออฟไลน์ Home2007

• *
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:26:02 pm »
รอคุณ kurenai_chou รีวิวอย่างใจจดใจจ่อเหมือนกันครับ  [หื่น]

ไปดู Power Buy สเปค 830m บอก response time 1 ms ไปดูใน page facebook ของ ชาร์ป บอก 4  [เศร้า]

ยืนดูอยู่สองตัว nx720 กับ le830m

ต้องมาเก็บตังใหม่อีก  [ปาดเหงื่อ] เพราะหมดไปกับตั๋วเครื่องบินหมดละ  [ร้องไห้]

พอดีกำลังมอง 2 ตัวนีี้ อยู่เหมือนกัน ตัดสินใจยังไง update หน่อย
อยากทราบว่า ทั้ง 2 ใช้ chip 12 bit ใช่ป่าว ใครมีข้อมูลขอหน่อย

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:19:38 pm »
หาข้อมูลของเจ้า sharp LE830 ยากจังคับ

พอดีอ่านแล้วเจอว่าภาพสวยมาก 3D ก็ดีมากๆ ( มากกว่าของ LG 6500 มั้ย )

แบบว่าตอนนี้กำลังจะสอยใหม่อะคับ อยากได้ภาพเคลื่อนไหวนิ่ง ภาพงามๆ สีสวยๆ

แล้วที่สำคัญ 3D แหล่มๆ ที่สนใจ LG มากเพราะ 3D แหล่ม ระบบแว่นก็ดีด้วย แล้ว sharp ระบบแว่นเป็นยังไงคับ

ลองหาใน google ตัว le835u นะคับ ตัวเดียวกันกับที่ขายในเมืองไทยนี่แหละคับ ผมคอนเฟิร์ม (เพราะซื้อมาแล้ว)

ส่วนเรื่อง 3D สมัยก่อนผมก็กังวลครับจนกระทั่งได้มาสัมผัสครับ

ไม่ต่างอะไรกันมากมายครับ ภาพ 3d จะลอยมากน้อยหรือไม่ ไม่ได้อยู่ที่แว่น หรือ active, passive ครับ อยู่ที่ content ของ media ตัวนั้นว่าเค้าทำมาแบบ"ลึก" หรือว่า "ลอย"  ดังนั้นไม่ต้องเครียดหรือปวดหัวเรื่อง ภาพ 3d แบบไหนดีกว่ากันครับ

ยกตัวอย่างแบบลอย ๆ ก็หนังเรื่อง fright night ฉากที่พวก ผีตัวสลายกลายเป็นถ่าน ละอองไฟ ฝุ่นนี่ลอยออกมานอกจอเลยครับ
ส่วนเรื่องอื่น ๆ เช่น harry potter , car2 ได้แต่ภาพที่เป็นมีติ ตื้นลึกหนาบางเท่านั้นครับ

แว่นของ sharp เป็น active shutter glass คับ แต่ค่อนข้างดีถึงดีมากครับ crosstalk แทบไม่มีให้เห็นเลยจริง ๆ ตัวแว่นใช้ usb ในการชาร์ต และเบามากคับ (แต่ก้านแว่นค่อนข้างบางไปนิดนึง) ส่วน การกระพริบ flicker ไม่มีให้เห็นเลยครับ ใส่สบายตามาก

แว่น active shutter glass ของ sharp ตัวนี้ผมดูหนังและเล่นเกมส์ได้เป็นชั่วโมงไม่ปวดตาปวดหัวแต่อย่างไร นอกเสียจากว่า พักผ่อนไม่พอนอนน้อย อันนี้มีผลต่อการปวดตาแน่นอนครับ

ส่วนภาพ mode standard ให้ภาพสีที่ค่อนข้างสดและเข้มมาก (แดง ก็แดงแจ๊ด เหลือง แปร๊ด น้ำเงินปี๊ด) และภาพชัดเจนมาก เสียอย่างเดียวคือ ฉากมืดบางทีก็มืดมาก ฉากสว่างก็สว่างมากจริง ๆ (ในเวปนอกบอกว่า sharp ตั้งค่าภาพ standard ออกมาห่วย แต่ผมก็ไม่รู้จะหาวิธีแก้ยังไงนะครับ เพราะรายละเอียดในการ calibrate เครื่องรุ่นนี้มีเยอะมากกก ทำไม่เป็นครับ) ภาพสีดำทำได้ดีครับ แต่ถ้าใน mode movie ก็มีเวป cnet ทำออกมาให้แล้วได้ภาพนวลตาแบบโรงหนังดูสบาย ๆ ครับ

ส่วนเรื่องแสงรั่วตอบขอบ มีให้เห็นบ้างครับ ถ้าดูหนังปิดไฟ แล้วฉากหนังปกติ แต่พอเป็นฉากดำ ๆ มืด ๆ ดันไม่มีแสงรั่วให้เห็น (แปลกมั๊ย [งง])
clouding พอมีบ้างแต่ก็รับได้เพราะไม่ได้ปรากฎให้เห็นตอนดูหนัง จะโผล่มาให้เห็นตอนสลับฉากหรือ switch ภาพเท่านั้น (อธิบายไม่ถูกอ่ะครับ) เอาเป็นว่าไม่มีผลในการรับชมแต่อย่างไร

ถ้าดู blueray แผ่นแท้ ภาพแทบไม่กระตุกให้เห็นนะครับ แต่ของปลอมมีกระตุกบ้าง (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
โดยรวมพอใจครับกับเครื่องนี้รับประกัน 3 ปีแน่ะครับ (ผมซื้อมาเพื่อเล่นเกมส์และดูหนังโดยเฉพาะไม่ได้ดูฟรีทีวีคับ ดูเครื่องอื่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2012, 11:22:14 pm โดย kurenai_chou »

ออฟไลน์ naraku

• **
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:40:59 am »

ลองหาใน google ตัว le835u นะคับ ตัวเดียวกันกับที่ขายในเมืองไทยนี่แหละคับ ผมคอนเฟิร์ม (เพราะซื้อมาแล้ว)

ส่วนเรื่อง 3D สมัยก่อนผมก็กังวลครับจนกระทั่งได้มาสัมผัสครับ

ไม่ต่างอะไรกันมากมายครับ ภาพ 3d จะลอยมากน้อยหรือไม่ ไม่ได้อยู่ที่แว่น หรือ active, passive ครับ อยู่ที่ content ของ media ตัวนั้นว่าเค้าทำมาแบบ"ลึก" หรือว่า "ลอย"  ดังนั้นไม่ต้องเครียดหรือปวดหัวเรื่อง ภาพ 3d แบบไหนดีกว่ากันครับ

ยกตัวอย่างแบบลอย ๆ ก็หนังเรื่อง fright night ฉากที่พวก ผีตัวสลายกลายเป็นถ่าน ละอองไฟ ฝุ่นนี่ลอยออกมานอกจอเลยครับ
ส่วนเรื่องอื่น ๆ เช่น harry potter , car2 ได้แต่ภาพที่เป็นมีติ ตื้นลึกหนาบางเท่านั้นครับ

แว่นของ sharp เป็น active shutter glass คับ แต่ค่อนข้างดีถึงดีมากครับ crosstalk แทบไม่มีให้เห็นเลยจริง ๆ ตัวแว่นใช้ usb ในการชาร์ต และเบามากคับ (แต่ก้านแว่นค่อนข้างบางไปนิดนึง) ส่วน การกระพริบ flicker ไม่มีให้เห็นเลยครับ ใส่สบายตามาก

แว่น active shutter glass ของ sharp ตัวนี้ผมดูหนังและเล่นเกมส์ได้เป็นชั่วโมงไม่ปวดตาปวดหัวแต่อย่างไร นอกเสียจากว่า พักผ่อนไม่พอนอนน้อย อันนี้มีผลต่อการปวดตาแน่นอนครับ

ส่วนภาพ mode standard ให้ภาพสีที่ค่อนข้างสดและเข้มมาก (แดง ก็แดงแจ๊ด เหลือง แปร๊ด น้ำเงินปี๊ด) และภาพชัดเจนมาก เสียอย่างเดียวคือ ฉากมืดบางทีก็มืดมาก ฉากสว่างก็สว่างมากจริง ๆ (ในเวปนอกบอกว่า sharp ตั้งค่าภาพ standard ออกมาห่วย แต่ผมก็ไม่รู้จะหาวิธีแก้ยังไงนะครับ เพราะรายละเอียดในการ calibrate เครื่องรุ่นนี้มีเยอะมากกก ทำไม่เป็นครับ) ภาพสีดำทำได้ดีครับ แต่ถ้าใน mode movie ก็มีเวป cnet ทำออกมาให้แล้วได้ภาพนวลตาแบบโรงหนังดูสบาย ๆ ครับ

ส่วนเรื่องแสงรั่วตอบขอบ มีให้เห็นบ้างครับ ถ้าดูหนังปิดไฟ แล้วฉากหนังปกติ แต่พอเป็นฉากดำ ๆ มืด ๆ ดันไม่มีแสงรั่วให้เห็น (แปลกมั๊ย [งง])
clouding พอมีบ้างแต่ก็รับได้เพราะไม่ได้ปรากฎให้เห็นตอนดูหนัง จะโผล่มาให้เห็นตอนสลับฉากหรือ switch ภาพเท่านั้น (อธิบายไม่ถูกอ่ะครับ) เอาเป็นว่าไม่มีผลในการรับชมแต่อย่างไร

ถ้าดู blueray แผ่นแท้ ภาพแทบไม่กระตุกให้เห็นนะครับ แต่ของปลอมมีกระตุกบ้าง (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
โดยรวมพอใจครับกับเครื่องนี้รับประกัน 3 ปีแน่ะครับ (ผมซื้อมาเพื่อเล่นเกมส์และดูหนังโดยเฉพาะไม่ได้ดูฟรีทีวีคับ ดูเครื่องอื่น)

ขอบคุณมากคับผม ได้ท่านที่ใช้จิงจัดเต็มให้ ข้อมูลแน่นมากเลย

ว่าแต่ท่านสอยมาเท่าไหรเหรอคับผม มีแว่นให้กี่อัน แล้วแว่นใหม่อันละเท่าไหรเหรอคับผม [กระโดด]

ออฟไลน์ thanun

• *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 07:12:48 pm »
แล้วรุ่นนี้ดููle830ดูฟรีทีวีชัดสุดยอดไหมคับแล้วมีช่องต่อง av กีช่องคับแล้วมีช่องต่อสายlanไหม แล้วต่ออินเตอร์เนตได้ไหมคับ แบบสมาร์ทีวีมีหรืออินเตอร์เนตทีวีมีหรือปล่้าวคับ

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:50:38 pm »
แล้วรุ่นนี้ดููle830ดูฟรีทีวีชัดสุดยอดไหมคับแล้วมีช่องต่อง av กีช่องคับแล้วมีช่องต่อสายlanไหม แล้วต่ออินเตอร์เนตได้ไหมคับ แบบสมาร์ทีวีมีหรืออินเตอร์เนตทีวีมีหรือปล่้าวคับ

ขอโทษด้วยจริง ๆ ครับ พอดีเครื่องนี้ไม่ได้ใช้ดูฟรีทีวีคับ ไม่เคยลองครับ HDMI x4 ครับ มีช่องสายแลน สามารถซื้อ wireless USB ได้ครับ smart TV มีคับแต่ยังไม่ได้ลองคับ

ส่วนราคา ผมซื้อแพงครับ ซื้อ power mall 74999 ครับ 52 นิ้วครับ แต่ตอนนี้ ที่ร้าน Akihabara ลดเหลือ 65000 แล้วคับ 
ส่วนมีท่านข้างบนอีกท่านซื้อได้ถูกสุด 50k เองครับ (แต่จ่ายสด)