ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1039881 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxellapply

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #414 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 11:58:24 am »
Sharp ราคาไม่ค่อยลงเลยครับ  [กระดึบ]

ใช่ครับ ราคาไม่ลง แถมถ้าจะขายต่อราคาลดลงมาก จนแทบไม่อยากจะขาย ถ้าไม่จำเป็น แต่ของเขาดีจริงๆ
แต่ผมต้องขายเพราะมันใหญ๋เกินไปแล้ว ย้ายไปอยู่คอนโด ห้องขนาด 45 ตรม ยัดเจ้า le830 52"เข้าไป ปวดตาสุดๆ จำเป็นต้องขาย ตอนนี้ของก็ยังแขวนขึ้นหึ่งเอาไว้ไม่ได้ทำอะไรเลย 555

ออฟไลน์ rome30

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:07:19 am »
พึ่งซื้อ LC-32LE340-WH และได้ทดลองเล่นไฟล์หนังผ่านช่อง USB และผมปัญหาดังนี้คือ เล่นไฟล์หนัง MKV ผ่านช่อง USB ปรากฏว่ามีแต่ภาพไม่มีเสียง ต้องปรับแต่งที่โหมดไหนบ้างครับ

หลังจากนั้นผมได้ลองแปลงไฟล์เดิมจาก MKV มาเป็น AVI และ MP4 และได้ทดลองเล่นดูผ่านช่อง USB อีกครั้ง ปรากฏว่า
 1. ไฟล์ AVI มีทั้งภาพและเสียงออกมาปกติ แต่คุณภาพของภาพจะด้อยลงไปมาก
 2. ไฟล์ MP4 มีแต่ภาพและไม่มีเสียง และคุณภาพของถาพก็ด้อยกว่าไฟล์ AVI

หลังจากนั้นผมก็ได้เอาไฟล์ MKV ไปลองดูกับ LCD ของเพื่อนอีก 2 ยี่ห้อ ปรากฎว่ามีสัญญาณออกมาทั้งภาพและเสียงโดยยังไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย

ก็เลยต้องรบกวนคำตอบจากพี่ๆด้วยครับว่า
 1.ถ้าผมจะดูไฟล์ MKV ผ่าน USB ของเครื่องโดยให้มีทั้งภาพและเสียงนี่จะต้องปรับแต่งยังงัยบ้างครับ หรือ LED รุ่นนี้ไม่ลองรับไฟล์เสียงจากไฟล์ MKV หรือเปล่า
 2.พอจะมีเครื่องเล่น Blu-ray HD ที่อ่านทั้งแผ่นและมีช่อง USB อ่านไฟล์ภาพยนต์ได้หลายๆ Format แนะนำบ้างมั๊ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:53:32 pm »
พึ่งซื้อ LC-32LE340-WH และได้ทดลองเล่นไฟล์หนังผ่านช่อง USB และผมปัญหาดังนี้คือ เล่นไฟล์หนัง MKV ผ่านช่อง USB ปรากฏว่ามีแต่ภาพไม่มีเสียง ต้องปรับแต่งที่โหมดไหนบ้างครับ

หลังจากนั้นผมได้ลองแปลงไฟล์เดิมจาก MKV มาเป็น AVI และ MP4 และได้ทดลองเล่นดูผ่านช่อง USB อีกครั้ง ปรากฏว่า
 1. ไฟล์ AVI มีทั้งภาพและเสียงออกมาปกติ แต่คุณภาพของภาพจะด้อยลงไปมาก
 2. ไฟล์ MP4 มีแต่ภาพและไม่มีเสียง และคุณภาพของถาพก็ด้อยกว่าไฟล์ AVI

หลังจากนั้นผมก็ได้เอาไฟล์ MKV ไปลองดูกับ LCD ของเพื่อนอีก 2 ยี่ห้อ ปรากฎว่ามีสัญญาณออกมาทั้งภาพและเสียงโดยยังไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย

ก็เลยต้องรบกวนคำตอบจากพี่ๆด้วยครับว่า
 1.ถ้าผมจะดูไฟล์ MKV ผ่าน USB ของเครื่องโดยให้มีทั้งภาพและเสียงนี่จะต้องปรับแต่งยังงัยบ้างครับ หรือ LED รุ่นนี้ไม่ลองรับไฟล์เสียงจากไฟล์ MKV หรือเปล่า
 2.พอจะมีเครื่องเล่น Blu-ray HD ที่อ่านทั้งแผ่นและมีช่อง USB อ่านไฟล์ภาพยนต์ได้หลายๆ Format แนะนำบ้างมั๊ยครับ
แปลว่าเครืองทีวีอาจรองรับไฟล์ได้ไม่ค่อยดีครับ ลองโทรสอบถามศูนย์เรื่องการเล่นไฟล์ต่างๆรึยังครับ ส่วนตัวผมแนะนำพวก hd player ดีกว่่าครับ เพราะ Blu-ray HD ก็ไม่สามารถรองรับไฟล์ได้ดีเท่า  hd player ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 11:04:03 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ rome30

• *
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:39:17 pm »

แปลว่าเครืองทีวีอาจรองรับไฟล์ได้ไม่ค่อยดีครับ ลองโทรสอบถามศูนย์เรื่องการเล่นไฟล์ต่างๆรึยังครับ ส่วนตัวผมแนะนำพวก hd player ดีกว่่าครับ เพราะ Blu-ray HD ก็ไม่สามารถรองรับไฟล์ได้ดีเท่า  hd player ครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมลองซื้อ ASUS MD Player มาลองใช้ดูแล้วครับ

ออฟไลน์ lamdeaz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 07:54:56 pm »
LED TV SHARP LC-39LE440M  พวกท่านๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ  [หื่น] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ samart090

• *
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 08:55:38 am »
ทำไม sharp ไม่พัฒนา app ใน smart tv เลยครับ มีแค่ 3 app เอง  [เศร้า]

« ตอบกลับ #420 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:01:41 pm »
LED TV SHARP LC-39LE440M  พวกท่านๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ  [หื่น] [ปลื่ม]
ภาพและสเปคคุ้มค่าคุ้มราคาครับ ภาพดูแล้วสบายตา สีสันอิ่มเป็นธรรมชาติ รายละเอียดภาพดีครับ

ออฟไลน์ lamdeaz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 05:40:26 pm »
LED TV SHARP LC-39LE440M  พวกท่านๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ  [หื่น] [ปลื่ม]
ภาพและสเปคคุ้มค่าคุ้มราคาครับ ภาพดูแล้วสบายตา สีสันอิ่มเป็นธรรมชาติ รายละเอียดภาพดีครับ

ปกติ sharp มีปัญหาอะไรหรือปล่าวครับ
อายุการใช้งานของพวกท่านๆกี่ปีกันเอ่ย
ประกันเป็นยังไงบ้างครับตัวนี้กี่ปีหว่า

ท้าเทียบกับตัวex430ท่านคิดว่ายังไงบ้างครับ  [หื่น]

แล้วตัว32ex320ราคา11000โดยประมาณแพงไหมครับ

ขอโทษที่ถามเยอะอะนะครัอบมือใหม่ Led จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 06:05:43 pm โดย lamdeaz »

ออฟไลน์ peterson

• *
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:01:24 am »
ใครมีแว่น 3D ของ Sharp  เหลือ หรือไม่ได้ใช้บ้างครับ
อยากขอซื้อสัก 2 อัน

« ตอบกลับ #423 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 03:15:19 pm »
LED TV SHARP LC-39LE440M  พวกท่านๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ  [หื่น] [ปลื่ม]

ปกติ sharp มีปัญหาอะไรหรือปล่าวครับ
อายุการใช้งานของพวกท่านๆกี่ปีกันเอ่ย
ประกันเป็นยังไงบ้างครับตัวนี้กี่ปีหว่า

ท้าเทียบกับตัวex430ท่านคิดว่ายังไงบ้างครับ  [หื่น]

แล้วตัว32ex320ราคา11000โดยประมาณแพงไหมครับ

ขอโทษที่ถามเยอะอะนะครัอบมือใหม่ Led จริงๆ
เรื่องภาพ ผมให้โซนี่นำครึ่งแต้มครับ แต่ถ้าเทียบเรื่องราคากับความคุ้มค่าแล้วผมให้ชาร์ป ส่วนคุณภาพชาร์ปเป็นที่รู้กันอยู่แล้วว่ายอดขายอันดับหนึ่งในญี่ปุ่น (คนญี่ปุ่นค่อนข้างเป็นชาตินิยมมาก และจะเลือกใช้ของที่ดีที่สุดเท่านั้น) ถึงแม้รุ่นที่ขายในไทยจะไม่ได้ผลิตที่ญี่ปุ่น แต่เรื่องคุณภาพก็เชื่อใจได้คับ และชาร์ปก็ยังผลิตจอเองอีกด้วย                                                                                                                                                                                
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 02:11:11 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ dodkung

• *
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:54:22 pm »
สนใจ  SHARP LC32LE340M
อยาก 0% ด้วยกี่เดือนก็ได้

ไม่ทราบพอจะแนะนำที่ซื้อให้ได้หรือเปล่าครับ ราคาดี ๆ
จะเป็นสาวกคนใช้  SHARP แล้ว

« ตอบกลับ #425 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 03:21:27 pm »
สนใจ  SHARP LC32LE340M
อยาก 0% ด้วยกี่เดือนก็ได้

ไม่ทราบพอจะแนะนำที่ซื้อให้ได้หรือเปล่าครับ ราคาดี ๆ
จะเป็นสาวกคนใช้  SHARP แล้ว
ตามห้างต่างๆ น่าจะมีโปรดีๆอยู่นะครับ ร้านข้างนอกก็มีโปรเหมือนกัน ยิ่งจ่ายสดหรือรูดเต็มยิ่งลดเยอะครับ

ออฟไลน์ somchun3

• *
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 07:24:14 pm »
le 340 ผมดูกับกล่อง gmm แล้วเป็นขาวดำคับ ต้องตั้งค่าตรงไหนอ่ะคับ

« ตอบกลับ #427 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 08:04:33 pm »
เข้าเมนูปรับภาพ
ไปที่ปรับค่าชั้นสูง
แล้วไปที่โหมดภาพขาวดำ และเลือกปิดครับ

ออฟไลน์ boyopo

• *
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:42:41 pm »
สวัสดีครับ เพิ่ง ถอย 60le640x มาวันนี้ครับ แต่ของได้อาทิตย์หน้า ตอนแรก กะซื้อ samsung 60es6500 แต่อยากลองเล่น sharp ดูบ้าง

แต่คนเล่น sharp นี่น้อยจริงๆ เลยนะฮะ ไว้ได้ TV แล้วจะมาเมาส์

ยินดีได้รู้จักครับ

« ตอบกลับ #429 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:31:37 pm »
สวัสดีครับ เพิ่ง ถอย 60le640x มาวันนี้ครับ แต่ของได้อาทิตย์หน้า ตอนแรก กะซื้อ samsung 60es6500 แต่อยากลองเล่น sharp ดูบ้าง

แต่คนเล่น sharp นี่น้อยจริงๆ เลยนะฮะ ไว้ได้ TV แล้วจะมาเมาส์

ยินดีได้รู้จักครับ
อยากจะบอกว่าภาพดีมากครับ สีสันสดใส สบายตา
http://reviews.cnet.com/best-led-tvs/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:33:28 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ boyopo

• *
« ตอบกลับ #430 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:23:16 pm »
ที่ลง Cnet  เป็น 60le640u ไม่มี3d 100hz ครับ ของผม60le640x

เริ่มมาผมคิดว่าตัวเดียวกัน แต่ตัวที่ผมซื้อเป็น 240hz แล้วก็มี 3d ครับหวังว่าจะสวยเหมือนที่ Review

[yes]

« ตอบกลับ #431 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:20:34 am »
 [หื่น] อ้าวเหรอครับ ผมไม่ได้ดูรายละเอียดมาก แต่เท่าที่ดูมาตามห้างรุ่นนี้ภาพสวยดีครับ สีสันสบายตา [ปลื่ม]  ได้มาแล้วว่างๆมาเล่าสู่กันฟังนะครับ  [หื่น] [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:49:31 am โดย sirota »