ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1038397 ครั้ง)

ออฟไลน์ PlengRock

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 02:02:28 pm »
ขอบคุณคุณ sirota มากจ้ะ จอไม่สะท้อนเท่าเดิมถือว่าน่าสนใจมาก

ไม่รู้เป็นอะไรรู้สึกเชื่อมั่นในแบรนด์ญี่ปุ่นมากกว่าน่ะค่ะ จริงๆของเกาหลีเค้าก็ดีนะ แต่เป็นค่านิยมจากการอ่านการ์ตูนญี่ปุ่นมาตั้งแต่เด็กๆ

ตอนนี้เลยเล็งแค่ชาร์ปกับโซนี่

ออฟไลน์ Norraphop

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 03:37:56 pm »
สวัสดีครับ พอดีว่าผมเพิ่งซื้อ lc 39le440m มาครับ

ผมต่อ audio out กับช่อง aux ของโฮมเธียเตอร์ ครับ แล้วต่อกล่องสัญญาณจานดาวเทียมเข้าที่ช่องav in ซึ่งเมื่อผมดูพวกฟรีทีวี เสียงก็ออกทั้งทีวี และht
แต่เมื่อผมเล่นไฟล์ผ่านusb เสียงมันดันออกแต่ทีวีครับ ไม่ยอมออกที่ตัวht
จึงรบกวนท่านใดที่รู้ หรือมีรุ่นนี้อยู่ในครอบครองช่วยไขความกระจ่างทีครับ

ปล.ผมมีรุ่นlc 32le240m whอีกตัวครับ จึงได้นำเครื่องนี้มาลองต่อaudio outเหมือนเจ้า440m ได้ผลว่า เสียงก็ออกht ไม่ว่าจะดูฟรีทีวีหรือเล่นไฟล์ผ่านusbครับ

งงเลย  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ somsak2011

• *
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 10:12:38 am »
 [คุก]  ผมอยากได้จอชาร์ป AQUOS รุ่น LC-40L500M สมาชิกท่านใดจะอนุเคราะห์เครื่องเสียไหมคับ พอดีจอเเตกคุยราคากันได้ 088-3542559 เอก

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 11:18:41 am »
สวัสดีครับ พอดีว่าผมเพิ่งซื้อ lc 39le440m มาครับ

ผมต่อ audio out กับช่อง aux ของโฮมเธียเตอร์ ครับ แล้วต่อกล่องสัญญาณจานดาวเทียมเข้าที่ช่องav in ซึ่งเมื่อผมดูพวกฟรีทีวี เสียงก็ออกทั้งทีวี และht
แต่เมื่อผมเล่นไฟล์ผ่านusb เสียงมันดันออกแต่ทีวีครับ ไม่ยอมออกที่ตัวht
จึงรบกวนท่านใดที่รู้ หรือมีรุ่นนี้อยู่ในครอบครองช่วยไขความกระจ่างทีครับ

ปล.ผมมีรุ่นlc 32le240m whอีกตัวครับ จึงได้นำเครื่องนี้มาลองต่อaudio outเหมือนเจ้า440m ได้ผลว่า เสียงก็ออกht ไม่ว่าจะดูฟรีทีวีหรือเล่นไฟล์ผ่านusbครับ

งงเลย  [ร้องไห้]
ลองโทรสอบถามศูนย์ชาร์ปดูนะครับ ว่ามันผิดปกติหริอต้องตั้งค่าอะไรก่อนรึเปล่า ถ้าผิดปกติจะได้ให้เค้ามาเคลม

ออฟไลน์ boyopo

• *
« ตอบกลับ #490 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:10:31 pm »

แวะมาทักทาย 60le640x ครับ

« ตอบกลับ #491 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:23:38 pm »

แวะมาทักทาย 60le640x ครับ
โอ้ว! ห้องสวยมากครับท่าน อารมณ์เหมือนอยู่โรงหนังเลยครับ

ออฟไลน์ boyopo

• *
« ตอบกลับ #492 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:22:07 pm »
ขอบคุณคร้าบ นานๆ ได้ไปใช้ที ตัั้งไว้ที่คอนโด ยิ่งใช้ยิ่งชอบ

ออฟไลน์ Pongii

• *
« ตอบกลับ #493 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:32:09 am »
 [ร้องไห้]ช่วยด้วยครับ พอดีซืีอ sharp รุ่น LC-39LE440M มา เมื่อวัน 6 พฤษภาคม 2556
1 ไม่ได้ซื้อในห้าง ซื้อร้านขายทีวีแถวบ้าน แล้วทางเซลจะมาจัดส่ง ผมบอก ให้เช็ค dead pixcel ก่อน ทางเซล บอกว่าเดี๋ยวเช็คให้ครับถ้ามีเดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย แต่พอมาส่งที่บ้านตอนเย็น ผมเช็คเอง เจอdead 2จุด ผมบอกเซลให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย เขาบอกจะลองโทรไปคุยกับบริษัท sharp แต่เขาบอกรอ ทางบริษัท sharp จะติดต่อกลับนี่ก็4 วันมาแล้วยังไม่บอกข่าวผมเลย ผมกลัวเกิน 7 วัน ครับ โทรไปหาเขาบอกทาง sharp ยังไม่ติดต่อกลับ แล้วบอกเราพี่ใช้ไปเลยเดือน1 ไม่ต้องกลัว จะทำยังไงดีอะ
จะทำไงดีครับ
2 พ่อ บอกว่า เวลาดู ฟรี ทีวี เปลี่ยนช่อง หรือดูช่อง3 หรือช่องอื่น มันจะเพิ่มเสียงเอง ดูไปเลื่อยเสียงก็เบาเอง เพิ่มเอง อยู่ แบบนั้นตลอด  แล้วบางทีก็ขึ้น ไม่มีสัญญาณ  เออ ที่บ้านผม ใช้บูท เสาอากาศนะครับ (พ่อแม่ก็ไม่ค่อยเป็น ปวดหัวกับเรื่องเสียงมากครับ ผมไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรเพราะผมอยู่คนละที่กับพ่อแม่ ช่วยทีครับผู้รู้ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2013, 01:38:25 am โดย Pongii »

« ตอบกลับ #494 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 07:18:56 am »
[ร้องไห้]ช่วยด้วยครับ พอดีซืีอ sharp รุ่น LC-39LE440M มา เมื่อวัน 6 พฤษภาคม 2556
1 ไม่ได้ซื้อในห้าง ซื้อร้านขายทีวีแถวบ้าน แล้วทางเซลจะมาจัดส่ง ผมบอก ให้เช็ค dead pixcel ก่อน ทางเซล บอกว่าเดี๋ยวเช็คให้ครับถ้ามีเดี๋ยวเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย แต่พอมาส่งที่บ้านตอนเย็น ผมเช็คเอง เจอdead 2จุด ผมบอกเซลให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย เขาบอกจะลองโทรไปคุยกับบริษัท sharp แต่เขาบอกรอ ทางบริษัท sharp จะติดต่อกลับนี่ก็4 วันมาแล้วยังไม่บอกข่าวผมเลย ผมกลัวเกิน 7 วัน ครับ โทรไปหาเขาบอกทาง sharp ยังไม่ติดต่อกลับ แล้วบอกเราพี่ใช้ไปเลยเดือน1 ไม่ต้องกลัว จะทำยังไงดีอะ
จะทำไงดีครับ
2 พ่อ บอกว่า เวลาดู ฟรี ทีวี เปลี่ยนช่อง หรือดูช่อง3 หรือช่องอื่น มันจะเพิ่มเสียงเอง ดูไปเลื่อยเสียงก็เบาเอง เพิ่มเอง อยู่ แบบนั้นตลอด  แล้วบางทีก็ขึ้น ไม่มีสัญญาณ  เออ ที่บ้านผม ใช้บูท เสาอากาศนะครับ (พ่อแม่ก็ไม่ค่อยเป็น ปวดหัวกับเรื่องเสียงมากครับ ผมไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรเพราะผมอยู่คนละที่กับพ่อแม่ ช่วยทีครับผู้รู้ )
จากกรณีในข้อ 1 ผมว่าร้านเค้าจะไม่นับผิดชอบและคงถ่วงเวลาให้เกิน 7 วันแล้วล่ะครับ เพราะกรณีมีปัญหาเรื่อง dead pixel และได้ตกลงกับร้านแล้วถ้ามีปัญหาทางร้านก็ต้องเปลี่ยนให้ภายใน 7 วันครับ ไม่เกี่ยวกับโทรไปบอกศูนย์ของ sharp (เพราะกรณีเกิดจุด dead pixel ในแต่ละแบรนด์ เค้ามีมาตราฐานในการเคลมหรือเปลี่ยนให้ครับ จากกรณีท่านน่าจะไม่เข้าเกณฑ์)
2. เรื่องเสียง ผมไม่แน่ใจว่าเกิดที่ตัวทีวีหรือบูทสายอากาศของท่าน ลองปรับค่าเสียงเป็นเสียงคงที่ ที่เมนูปนับตั้งค่าก่อนนะครับ ถ้าไม่หายลองเอาหนวดกุ้งมาต่อ แล้วดูว่าอาการเป็นเหมือนกันไหม ถ้ายังเป็นอยู่ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนกับทางร้านภายใน 7 วันครับ

ออฟไลน์ Pongii

• *
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:58:45 am »
ขอบคุณครับ 39le440m  เจ้าที่มาเช็คเรื่องเสียง จนท บอกไม่มีโหมดปรับเสียงอัตโนมัต เขาบอกเป็นที่ช่องการรับสัญยาญ มันมีเสียงเองเบาเองบางช่อง แต่ต่อดูวีซีดี ปกติ hdd เสียงคงที่ปกติ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้าง ครับช่วยรีวิวหน่อย มันเสียหรือเป็นที่อะไรกันแน่

« ตอบกลับ #496 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:55:25 pm »
ขอบคุณครับ 39le440m  เจ้าที่มาเช็คเรื่องเสียง จนท บอกไม่มีโหมดปรับเสียงอัตโนมัต เขาบอกเป็นที่ช่องการรับสัญยาญ มันมีเสียงเองเบาเองบางช่อง แต่ต่อดูวีซีดี ปกติ hdd เสียงคงที่ปกติ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้าง ครับช่วยรีวิวหน่อย มันเสียหรือเป็นที่อะไรกันแน่
มีหลายๆแบรนด์หรือหลายรุ่นเคยเจอแบบนี้ครับ ซึ่งอาจจะเกิดจากที่ทีวีรุ่นนี้อาจจะไม่เข้าที่เข้าทางกับตัวบูทสาอากาศ ทางแก้อย่างเดียวก็คือ เปลี่ยนเป็นจานดาวเทียมไปเลยครับ แนะนำจานดำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2013, 12:22:54 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #497 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 02:02:07 pm »
ผมเพิ่งได้ 60 LE 630  เจอพี่ที่รู้จักกัน แนะนำว่า

รุ่นนี้ตกยุคแล้ว ....ผมเซ็งเลย เมียก้อบ่นว่าไม่มี Net ลูกก่อบ่นว่าไม่มี 3D

กะเอาจอใหญ่ เข้าบ้านใหม่ แบบแฮบปี้ซะหน่อย กลายเป็น เซ็งไปเลย...เฮ้อ

ปล. จ่ายตังค์เสร็จคิดไว้อยูแล้วเชียว ...5555

« ตอบกลับ #498 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:04:52 pm »
จากกระทู้ ลูกเมียไม่ปลื้มครับ  [หื่น] (ล้อเล่นนะครับ)
อย่างว่าครับ sharp le630 รุ่นนี้สเปคน้อยกว่า lg lm6200 จริงๆ และไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ 3d smart tv ด้วย ถ้าถามว่า lg ดีกว่ามั้ย ก็คือสเปคดีกว่าครับ
 ถ้า sharp รุ่นนี้มีระบบแทรกเฟรมภาพ คงชนะขาดล่ะครับ ถ้าดูดีๆรุ่นนี้ภาพสว่างกว่า สีสันสดเป็นธรรมชาติดูสบายตากว่า ทำรายละเอียดในที่มืดได้ดีกว่า
ส่วน lg lm6200 ภาพสีสันออกเข้มกว่า ความเคลื่อนไหวลื่นไหลกว่าก็จริง แต่ภาพดำจม และความสว่างน้อยกว่า
ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยนเถอะครับ แต่ถ้าชอบก็เก็บไว้ไม่เสียหลายครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2013, 08:25:30 am โดย sirota »

ออฟไลน์ PEET (S)

« ตอบกลับ #499 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:32:52 am »
ถามหน่อยครับ คือแว่น 3D ที่ติดมากับ LE835 นี่ ขายได้ตัวละกี่บาทครับ ? เป็นของใหม่นะครับ ตอนซื้อมันมีมาให้ 2อัน ก็ว่าจะขายซักอันนึงนะครับ

แล้วแว่นตัวนี้สามารถใช้กับ Sharp 3D TV ได้ทุกรุ่นมั๊ยครับ ? เผื่อเป็นข้อมูลในการขายนะครับ

ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2013, 09:33:53 am โดย PEET (S) »

« ตอบกลับ #500 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:55:59 am »
ถามหน่อยครับ คือแว่น 3D ที่ติดมากับ LE835 นี่ ขายได้ตัวละกี่บาทครับ ? เป็นของใหม่นะครับ ตอนซื้อมันมีมาให้ 2อัน ก็ว่าจะขายซักอันนึงนะครับ

แล้วแว่นตัวนี้สามารถใช้กับ Sharp 3D TV ได้ทุกรุ่นมั๊ยครับ ? เผื่อเป็นข้อมูลในการขายนะครับ

เคยโทรไปถามศูนย์ ตัวละ 2990 บาทครับ รู้สึกจะใช้กับรุ่นเก่ารุ่นใหม่ได้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ PEET (S)

« ตอบกลับ #501 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:07:11 am »

เคยโทรไปถามศูนย์ ตัวละ 2990 บาทครับ รู้สึกจะใช้กับรุ่นเก่ารุ่นใหม่ได้ด้วยนะครับ
.
มันเขียนแค่ว่า ใช้ได้กับ Sharp ที่เป็น 3D TV ก็แสดงว่าน่าจะใช้ได้ทุกรุ่นที่เป็น 3D มังครับ ถึงไม่ได้จำเพาะเจาะจงบอกรุ่น

ออฟไลน์ hoyopi

• *
« ตอบกลับ #502 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 08:05:42 pm »
SHARP LC-39LE440M ตัวนี้เล่น winning เป็นไงบ้างครับ ขอเสียงหน่อย

« ตอบกลับ #503 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 10:58:48 pm »
 [ไม่พูด]
ตัวนี้ค่า RT ค่อนข้างเยอะครับ ถ้าเป็นไปได้ลองไปทดสอบด้วยตัวเองดีกว่าครับ ถ้าไม่ติดแบรนด์ลองดู samsung 40eh5000 หรือ lg 42ls4600 ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2013, 11:03:25 pm โดย sirota »