ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1038241 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUAK150

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 07:57:40 pm »
ไปงานhome workที่bitecมา ได้LC 40LE820Mมาที่ราคาที่ไม่แพง ประมาณ 26,xxxกว่าเองภาพสวยมากชอบสุดๆ [yes]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:17:37 pm »
โครตถูกเลย [ช็อค]
ไปงานhome workที่bitecมา ได้LC 40LE820Mมาที่ราคาที่ไม่แพง ประมาณ 26,xxxกว่าเองภาพสวยมากชอบสุดๆ [yes]

ออฟไลน์ Nokhoog

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:21:45 pm »
มีใครสนใจรุ่นเก่ามั้ยครับ

ผมปล่อย TV เก่าๆ Sharp LC-32AX5M แต่ใช้งานดีทุกอย่างครับ
ปกรณ์ที่มี  :  รีโมท + คู่มือ (ไม่มีกล่อง)
ประกัน :  หมดนานแล้วแต่ผมประกันใจให้ 1 อาทิตย์  ภาพล้ม-จอดับคืนเงินเต็มจำนวนครับ(ในกรณีที่ท่านใช้งานปกติ)
รูป : ลองให้ดูกับ source ทุกแบบทั้ง 1080p,720p,SD  ดูรูปของจริงลิงก์ข้างล่างนี้ครับ
https://picasaweb.google.com/IsarinK/SharpTV#

ขาย 7,500 บาท รับของแถวอนุเสาวรีย์ชัย  ขออภัยถ้าข้อความนี้รบกวนครับ
ÍÂÙè·ÕèµÒ  ªÍºµÑÇä˹  ¡ç«×é͵ÑǹÑé¹

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:30:59 pm »
สวัสดีครับขอเป็นสมาชิก sharp ด้วยคนครับผมซื้อรุ่น 40le700 มาครับ เป็น full led ครับ ตอนแรกจะซื้อ led toshiba xl700 แต่เดินมาเห็นตัวนี้จัดลดราคาอยู่ แถม full led ด้วย จึงถอยจัดมาครับ ประหยัดงบตั้งเยอะ ประทับใจกับภาพมาก ภาพสวยมีมิติดี  ดูสบายตา ฟรีทีวีชัดปานกลาง (พอปรับสีแรับแสงลงพอรับได้) เสียอย่างเดียวเสียงไม่ค่อยดังเลย เวลาดูหนัง มันดูแห้งๆไปนิด

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:04:07 am »
รุ่นนี้เรียกว่าเทพได้เลยครับสามารถทำ Local Dimming ได้ปิด Backlight เป็นกลุ่มๆ ทำให้ภาพดำมีมิติมากครับ
สวัสดีครับขอเป็นสมาชิก sharp ด้วยคนครับผมซื้อรุ่น 40le700 มาครับ เป็น full led ครับ ตอนแรกจะซื้อ led toshiba xl700 แต่เดินมาเห็นตัวนี้จัดลดราคาอยู่ แถม full led ด้วย จึงถอยจัดมาครับ ประหยัดงบตั้งเยอะ ประทับใจกับภาพมาก ภาพสวยมีมิติดี  ดูสบายตา ฟรีทีวีชัดปานกลาง (พอปรับสีแรับแสงลงพอรับได้) เสียอย่างเดียวเสียงไม่ค่อยดังเลย เวลาดูหนัง มันดูแห้งๆไปนิด

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:16:28 pm »
ตอนแรกจะเล่น toshiba xl700 ครับ แต่ราคามันไม่ลงซะที เจอ sharp ตัวนี้เห็นเป็น full led แถมราคายั่วเหลือเกิน 2x,xxx บาท เลยเสร็จ sharp เลย ปล. ตอนนี้ sharp เริ่มทำราคาลงมาแล้วนะครับ แบรนด์อื่นระวังตัวให้ดีนะ

ออฟไลน์ Springtime

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:28:18 am »
ตอนแรกจะเล่น toshiba xl700 ครับ แต่ราคามันไม่ลงซะที เจอ sharp ตัวนี้เห็นเป็น full led แถมราคายั่วเหลือเกิน 2x,xxx บาท เลยเสร็จ sharp เลย ปล. ตอนนี้ sharp เริ่มทำราคาลงมาแล้วนะครับ แบรนด์อื่นระวังตัวให้ดีนะ

2x,xxx นี่เท่าไรครับบอกราคาได้มั้ยครับ พอดีเล็งๆตัวนี้ไว้อยู่ แต่ที่ร้านเค้าตั้งไว้ 34700 จะได้ต่อราคาได้อีก

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 04:12:05 pm »

2x,xxx นี่เท่าไรครับบอกราคาได้มั้ยครับ พอดีเล็งๆตัวนี้ไว้อยู่ แต่ที่ร้านเค้าตั้งไว้ 34700 จะได้ต่อราคาได้อีก
23000 บาทครับ เดอะมออล์งามวงศ์วาน ผมถึงกับอึ้ง เลยเหลือเงินซื้อบลูเลย์เพิ่มอีก [รัก]

ออฟไลน์ Springtime

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:50:37 pm »

23000 บาทครับ เดอะมออล์งามวงศ์วาน ผมถึงกับอึ้ง เลยเหลือเงินซื้อบลูเลย์เพิ่มอีก [รัก]

[ช็อค] โอ้ว......ถูกจัง สงสัยต้องไปต่อที่ร้านเยอะๆละ ผมกำลังลังเลระหว่าง Sharp ตัวนี้ , Philips 6605 ,Sony nx700 nx710 ใจนึงก็อยากได้ 3มิติแต่พอไปดูภาพจริงๆชอบภาพของ Sharp กับ Philips มากๆเลย  [โขก]

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 03:03:36 pm »

[ช็อค] โอ้ว......ถูกจัง สงสัยต้องไปต่อที่ร้านเยอะๆละ ผมกำลังลังเลระหว่าง Sharp ตัวนี้ , Philips 6605 ,Sony nx700 nx710 ใจนึงก็อยากได้ 3มิติแต่พอไปดูภาพจริงๆชอบภาพของ Sharp กับ Philips มากๆเลย  [โขก]
ถ้าเน้นภาพ Sharp ครับ เน้นลูกเล่น Philips (ผมว่า Philips ภาพสวยจริง แต่มันดูไม่เป็นธรรมชาติ) เน้นดีไซน์ Sony

ออฟไลน์ RS125

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 12:17:27 pm »
 [รัก]  ได้ถอย  A77MT  ขนาด 52 นิ้ว มาเรียบร้อยแล้ว เมื่อวานนี้..   [เท่ห์]  

รักมันมากเลย..และเห่อมันอยู่   [กระโดด]   ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจซื้อ เจ้า Sharp นะ..  ตอนแรกกำเงินมาซื้อ ทีวี PDP  50 นิ้ว หรือ LG LE5500   ขนาด 42 นิ้ว

แต่พอเข้าร้านประจำที่เป็นลูกค้าที่นี่มานานนม.. อธิบายความต้องการ  ให้เซลล์  ฟัง  พี่แกก็ลากมาที่ บูธ Sharp ซะงั้น  เอาหนังเรื่องโปรด  เรื่องเดียว  ทั้ง DVD กับ Blu-ray ติดมือมาลองเล่นดูทั้ง 2 ฟอร์แมต   ปรากฎว่า ..ถูกใจตัวนี้มากที่สุด  ปรึกษา กับผบ.  ก็เลยตกลงเอาตัวนี้ โดยไม่ตั้งใจ  แบบว่า ถูกใจ  เอาเลย  ตัวใหญ่ ๆ  ทีเดียวจบ

จริง ๆ บ้านเรา อยู่คู่กับ แบรนด์ ญี่ปุ่นมานาน..แต่ทีวีตัวหลัก  ใช้ของ LG  จอแบน หลังตูม (จำชื่อรุ่นไม่ได้ล่ะ) ซื้อมา 10 ปี  ขนาด 32 นิ้ว  ไม่ค่อยประทับใจ ซื้อมาเพราะมันลดราคา  พอดี ย้ายเข้าบ้านใหม่น่ะ..เงินหมดไปกับสร้างบ้านหมด  5555+   [โขก]  และมอง ๆ LCD TV LED TV  PDP มานานมาก..แบบว่า ยังไม่ค่อยมีเวลามาดูหนัง จอใหญ่ ๆ นัก..ก็เลยได้เดินดูเล่น ๆ  จนถึงวันนี้มีเวลาแล้ว มีเงินเย็น ก็เลยสอยตัวนี้มาซะงั้น

สรุป เสียเวลา หาข้อมูลเกี่ยวกับทีวีไปฟรี ๆ  ประมาณ  10 ชั่วโมงได้. เสียดายเวลานะ..ต่อให้มีเงินเป็นล้าน ก็ซื้อเวลากลับมาไมไ่ด้อยู่ดี   [ร้องไห้].  ตอนนี้ เพิ่งเปิดดูหนังได้ไม่ถึงชั่วโมง เพราะต้องกลับขึ้นมาทำงาน ตวจ. ซะก่อน  วันศุกร์ ก็บึ่งกลับไปดูหนังต่อ อิ อิ โคตรจะแฮปปี้ สุด ๆ ไม่ผิดหวังกับ ภาพที่ได้   สบายตามาก.. เสียงดี  ได้ SRS  เสียงชัดมาก..ได้ยินเสียงหายใจแผ่ว ๆ จากตัวหนัง ฟอร์แมต DVD ด้วย

แต่ต้องอยู่ระยะ ห่างจากจอ ประมาณ  2 เมตรขึ้นไป  จะสวย   ภาพไม่แตกเลย   ภาพนุ่มตา  ดำจมไปหน่อย.. แต่รับได้ เพราะเน้นดูหนังซะมากกว่า  หนังส่วนใหญ่มักจะเป็นแนว action  น่ะ.. เดี๋ยวว่าง ๆ  จะลองปรับภาพใหม่ดู เมื่อได้ HD player มาถึงบ้านก่อน ค่อยปรับใหม่อีกทีนะ   แล้วจะเอามาแชร์อีกครั้ง    [โย่ว]

เอ่อ..ตอนนี้มีปัญหาใหม่รออยู่ ..คือ.ไม่ได้ตั้งใจซื้อตัวใหญ่แบบนี้  โต๊ะวางทีวี  มันไม่พอ..ได้แต่วางไว้ชั่วคราว ต้องบึ่งไปซื้อโต๊ะวางทีวีใหม่อีกแล้ว ได้เสียเงินอีก ครึ่งหมื่น   [ร้องไห้]   คงต้องไปซ๊อปอีกแล้วล่ะ.. ได้หมดตัวล่ะตรู..   [ร้องไห้]

คำแนะนำส่วนตัว  ใครมีเงินพร้อม  ตั้งงบไว้ในใจ  ขนาดทีวีที่อยากดู  ก็กำเงินไปดูของจริงไปเลย ..จบ   สบายดี   แนะนำ ร้านข้างนอกที่อยู่มานาน เกิน 20 ปี  ดีกว่า พวกในห้างใหญ่      เอาหนังที่ชอบดูบ่อย ๆ   เอาติดมือไปลองเล่นทีวี หลาย ๆ ตัวเลยยิ่งดี  จนกว่า จะได้ภาพที่ชอบ และถูกใจ      [yes]

ออฟไลน์ seaskyyo

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:54:55 pm »
ชั้นวาง แนะนำ ลองดูที่ HomePro ดูได้นะครับ ประมาณ 4,900 ผมก็วาง Sharp 60" อยู่ ครับ กำลังสวยเลยยย ^^

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 02:59:43 pm »
[รัก]  ได้ถอย  A77MT  ขนาด 52 นิ้ว มาเรียบร้อยแล้ว เมื่อวานนี้..   [เท่ห์]  
ยินดีด้วยครับ ขอต้อนรับสู่สมาชิก Sharp ครับ ได้จอใหญ่ด้วยดูเต็มตาเลย ตัวนี้เสียงดีมากครับ ลำโพงตั้งสี่ตัวแน่ะ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 03:54:53 pm »
เล่นจนคล่องแล้ว เอาภาพมาแชร์กันหน่อยนะครับ

ที่นี่ครับท่าน   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7638.0

ชั้นวาง แนะนำ ลองดูที่ HomePro ดูได้นะครับ ประมาณ 4,900 ผมก็วาง Sharp 60" อยู่ ครับ กำลังสวยเลยยย ^^

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 05:17:07 pm »
อยากเห็นบอร์ดนี้คึกคักบ้างจัง ใครใช้หรือสนใจ Sharp เข้ามาโพสต์กันบ้างนะครับ  เงียบสุดๆ [โขก]

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 04:27:11 pm »
น้อยมากเลยที่เดียว

แต่ก็ยังดีน่ะ ยังมี

แต่  Jvc ไม่มีตั้งคลับเลย
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:42:38 pm »
แฟนพันธุ์แท้รายงานตัว..มี 19 A 35M,32 A33M,40 LE820  รักทุกตัว ไม่เคยงอแง

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:32:54 am »
รักแล้วเอาภาพไปแชร์หน่อยนะท่าน

LCDTV เชิญด้วยนะครับ ที่นี่ครับ   --->   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7638.0

LED LCDTV เชิญด้วยนะครับ ที่นี่ครับ   --->   http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7637.0

[จุ๊บ]

[ปลื่ม]

[โย่ว]

แฟนพันธุ์แท้รายงานตัว..มี 19 A 35M,32 A33M,40 LE820  รักทุกตัว ไม่เคยงอแง