ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการปรับภาพของ sony หน่อยครับ  (อ่าน 3321 ครั้ง)

ออฟไลน์ terazazel

• *
ช่วยแนะนำการปรับภาพของ sony หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 08:13:18 am »
ผมเป็นมือใหม่มากๆ เพิ่งซื้อ 9000E มาแต่ยังปรับภาพเองไม่เป็น โหมดที่เครื่องให้มาดูแล้วยังไม่โอเท่าไหร่ รบกวนแนะรำแนวทางตั้งค่าปรับภาพสำหรับดูหนังด้วยครับ ขอบคุณฮะ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะนำการปรับภาพของ sony หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 10:12:26 am »
เน้นดูหนังชอบสีที่ใกล้เคียงกับต้นฉบับ ดูในห้องมืดลองดู cinema home หรือ cinema pro ครับ
ภาพจะอมเหลืองใกล้เคียงกับอุณหภูมิ D65 ซึ่งเป็นค่ามาตรฐานในการปรับสี

ออฟไลน์ Diandra

• *