ผู้เขียน หัวข้อ: AVR ONKYO + DAC  (อ่าน 1767 ครั้ง)

ออฟไลน์ James.m

• *
AVR ONKYO + DAC
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 04:55:06 pm »
ปัจจุบันผมใช้ AVR ONKYO TX-SR343 ถ้าผมจะเพิ่ม DAC จะทำให้การฟังเพลงดีขึ้นรึเปล่าครับ
ถ้าทำให้ดีขึ้นพอมี DAC ตัวไหนแนะนำบ้างรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
Re: AVR ONKYO + DAC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:11:23 pm »
เอางบซื้อdac ไปซื้ออินติเกรด แอมป์ ดีกว่าครับ หากจะฟังเพลงจริงจัง

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
Re: AVR ONKYO + DAC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 08:12:33 am »
dac มันเป็นอะไรที่แปลกครับ เริ่มแรกผมก็เล่นแบบท่าน เอามาต่อกับแอมป์ดูหนังแล้วมันต้องถอด dac ออกเพราะเห็นผลติ๊ดเดียวแทบฟังไม่ออกเลย ไม่ว่าจะปรับเป็น pure direct หรือจะ direct อะไรก็ตามหรือแม้จะใช้กับแอมป์ตัวใหญ่วัตต์เยอะก็เถอะ ความเนียนไม่มีเอาเลย  แต่พอเอามาจับกับอินตริเกรตแอมป์กลับเห็นผลในความเปลี่ยนแปลงของเสียงชัดมากครับ