ผู้เขียน หัวข้อ: Veolo Smart Android และ Playon!HD2 สุดยอดเครื่องเล่นไฮเดฟที่แรงสุดๆ  (อ่าน 502102 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: Playon!HD2 สุดยอดเครื่องเล่นไฮเดฟที่แรงสุดๆจากชิพ Realtek
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:08:31 am »
วิธีการทำปกและรายละเอียดของหนังสำหรับใช้กับ Playon!HD2 และ Playon!HD SDK4.0

ดาวน์โหลดโปรแกรม ThumbGen ได้ที่นี่ครับ ข้างในมีไฟล์ Java มาให้ด้วยสำหรับคนที่ยังไม่เคยติดตั้งมาก่อน
http://www.zcs.co.th/download/ThumbGen.rar

เริ่มต้นหลังจากดาวน์โหลดและแตกไฟล์เสร็จแล้ว ให้ติดตั้ง Java ดังรูป

หน้าจอติดตั้งจะขึ้นมาให้ทำตามจนเสร็จ

ติดตั้ง Java เสร็จแล้วให้เปิดโปรแกรม ThumbGen.exe ตามรูป

ให้คลิกเลือกตามในรูป จากนั้นให้กดปุ่ม Options ด้านบน

ให้คลิกเลือกตามในรูป

ให้คลิกเลือกตามในรูป เสร็จแล้วกดปุ่ม OK (ขั้นตอนทั้งหมดข้างต้นเป็นการตั้งค่าโปรแกรมครั้งแรก ครั้งต่อๆไปไม่ต้องทำ)

คลิกที่ Process files/folders ด้านบน

เลือกโฟลเดอร์หนังที่ต้องการทำปก คลิกที่โฟลเดอร์เลยก็ได้

หรือจะเลือกเฉพาะหนังที่ต้องการก็ได้ ชื่อโฟลเดอร์และชื่อไฟล์หนังควรจะตรงกับเว็บไซท์ www.themoviedb.org ใส่ปีด้วยจะได้หาง่าย
จากนั้นกดที่ Manual Mode

หลังจากค้นหาสักครู่จะได้ตามในภาพนี้ หากพอใจก็คลิกที่ Generate them (and go to next) ด้านบนได้เลยครับ

ถ้าต้องการรายละเอียดหนังเป็นภาษาไทยให้เข้ามาหาที่นี่ครับ www.amornmovie.com

แก้ไขรายละเอียดเป็นไทยแล้วให้กดปุ่มเครื่องหมายถูก ที่นี่เราสามารถเปลี่ยนปกได้ด้วยการเลือกที่ Image 1 Image 2 Image 3 เลือกเสร็จแล้วให้กดปุ่มเครื่องหมายถูกที่รูปที่ต้องการด้วย ส่วนซ้ายล่างของจอจะเป็น background และ fanart ต่างๆ เลือกรูปที่ชอบแล้วให้คลิก F1 คือ Fanart 1 ,F2 คือ Fanart 2 ,F3 คือ Fanart 3 ,เครื่องหมายถูกคือรูป Background

เสร็จแล้วก็คลิกที่ Generate them (and go to next) ด้านบนได้เลยครับ

จะได้ปกและรายละเอียดหนังที่ต้องการ

ออฟไลน์ enjoyclub

• Flat TV member
  • *
Re: Playon!HD2 สุดยอดเครื่องเล่นไฮเดฟที่แรงสุดๆจากชิพ Realtek
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:54:16 pm »
ขอราคา Playon!HD2 +1TB พร้อมหนังเต็ม และขอรายการหนัง
[email protected]

ออฟไลน์ taomenu

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:04:13 pm »
อยากทราบ ราคา Playon!HD2 +1TB พร้อมหนังเต็ม และขอรายการหนัง

ออฟไลน์ syla

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:54:13 pm »
ผมต้องการซื้อ รีโมท play on HD จำนวน 1 ตัว ราคาเท่าไรครับ
แล้วต้องโอนเข้าบัญชีไหน mail มาบอกด้วยครับ

ออฟไลน์ syla

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:57:20 pm »
ลืมบอก mail ครับ [email protected]

ออฟไลน์ first-physx

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:36:18 pm »
ขอรายละเอียดความแตกต่างระหว่าง Playon!HD mini2  กับ  Playon!HD essential 

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ donmk3

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:24:30 am »
ขอวิธีเพิ่ม Internet media หน่อยครับ ของผมมันไม่มี dreambox,lastFM and Read MMS

thank you

ออฟไลน์ amnuay

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:06:15 pm »
อยากทราบราคา PLAYON HD + 1TB  พร้อมหนังเต็ม และขอรายการหนัง

ออฟไลน์ maxfroyo

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:42:01 am »
ขอรายการด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ playonthai

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:03:07 pm »
ผมได้แจ้ง การขอรายการของคุณ maxfroyo แล้วครับ

อีกไม่ช้าจะมีการตอบกลับไปที่เมลของคุณ กรุณาช่วยเช๊คที่เมลขยะด้วยนะครับ เพือมันส่งไปที่เมลขนะ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ipbop

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:09:20 pm »
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีงบประมาณ 5,000 บาท ต้องใช้ Playon HD รุ่นไหนดีครับ

ออฟไลน์ enjoyclub

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:19:29 pm »
ขอราคา Playon!HD +500G วิธีการโอนเงินด้วยนะครับผม พร้อมหนังเต็ม และขอรายการหนัง

ออฟไลน์ playonthai

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:37:03 pm »
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีงบประมาณ 5,000 บาท ต้องใช้ Playon HD รุ่นไหนดีครับ

ถ้ามีงบประจมาณ 5000 บ  ผมแนะนำ Play On essential ครับ เพราะตัวเครื่อง ราคา 3990 บ

คุ้มค่ากับราคา แน่นอน ตัวเมนู ก็เป็น GUI 2.0 ถ้าไม่ซีเรีสเรื่องฟังชั่น เน๊ตเวิร์ค นะครับ  รายละเอียด ของ PlayOn essential

http://www.thaiplayon.com/index.php?topic=54.0

ลองดูรีวิวเลยครับ  ^ ^ แล้วยังรับประกัน 2 ปี หากเครื่องมีปัญหาภายใน 30 วันเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ

-PlayOnThai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:45:37 am »
Play On2 น่าจะมาวันนี้ แล้วนะครับ 03/03/2011
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 02:16:15 pm โดย -PlayOnThai »

-PlayOnThai

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:51:44 am »
เรายินดีที่จะตอบทุกคำถามนะครับ คำถามไหน ตกหล่นไปขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 02:20:22 pm โดย -PlayOnThai »

-PlayOnThai

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 06:46:02 pm »
สวัสดีทุกท่าน สิ่งที่ทุกท่านรอคอยมาถึงแล้ว Play On HD2 !!

ของมาแล้วนะคร้าฟฟทุกท่าน สามารถสั่งซื้อได้เลยนะคร้าฟฟ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ mnatee

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:40:39 pm »
ขอทราบราคา+รายชื่อหนะงด้วยครับ
PlayOn2 + HDD 1.5Tb
playOn2 +HDD 2Tb

อยากทราบด้วยว่ามันโหลดบิต เล่นเวป facebook ผ่าน wifi ได้ป่าวครับ

ออฟไลน์ goldfish11

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 05:54:55 pm »
ขอทราบราคา รายชื่อหนังด้วยครับ
พอดีสนใจ

PlayOnHD DVR +HDD 2TB
playOn2 +HDD 2Tb

ขอบคุณครับ