ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวญี่ปุ่นลุยหิมะได้อย่างอบอุ่น  (อ่าน 181 ครั้ง)

ออฟไลน์ kinokuniyaclub

• Full LED TV member
เที่ยวญี่ปุ่นลุยหิมะได้อย่างอบอุ่น
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 03:01:28 pm »
โอกาสนี้คือช่วงที่ทั้งหมดชอบไปเที่ยว ต่างถิ่น เพราะว่า เป็นช่วงสิ้นปีเก่ารับปีใหม่ ในช่วงเดือนธันวาคมของทุกๆปี
ที่ไท หลายๆคนก็ชอบฟิลลิ่ง อากาศดีเย็นสบาย เเต่ถ้า จะไปต่างด้าว เช่น เเถวๆ ยุโรป เกาหลี โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ที่ญี่ปุ่น ในปีนี้ เป็นปีที่เย็น หนาวโหด อย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน เช่น snowตกเร็วกว่าที่ เคยเป็นมา เร็วสุดเป็นเรื่องเก่าแก่ในรอบ 54 ปี
หลายๆ คนจะไปเที่ยว เป็นวงศ์วาน พาพ่อเเม่ ลูก หลาน หรือว่า จะพา กันเป็นเเค่สองต่อสอง ก็เริ่มจะหวั่นๆ กับความเย็น
เเบบเย็นยะเยือกก ติดลบ อย่างมากๆ ในปีนี้

สำหรับ ที่นิฮอน ร้าน japbeauty.com ขอนำเสนอเคล็ด อุ่นๆ เเบบ ไม่ยากตามสไตล์nihonที่มีมานานกว่า 60 ปี
นับไปใกล้ๆก็อย่างน้อยหลัง ช่วงการทำศึกโลกครั้งที่ 2 กันเลยทีเดียว
คนญี่ปุ่น ในช่วงหน้าหนาว ที่มีsnowตกหนักมากปานฉะนี้ เค้าจะมี ไอเทม ที่ขาดไม่ได้กันเลยทีเดียว นั้นคือ แผ่นเเปะให้ความร้อน ที่ บาง เบา
ความหนักเบาไม่เยอะ และ อาจใช้งานได้ยาวนาน ระหว่าง 12-24 ชั่วโมง เเล้วเเต่ชนิด นะคะ ชื่อเรียก ในไทย มีนานาประการมากกกกก
เช่น เเผ่นแปะกันหนาว ถุงกันหนาว ถุงทรายร้อน ถุงขยำกันหนาว ถุงทำความร้อนเเผ่น hotpad heatpack kairo
หรือญี่ปุ่นเรียกสั้นๆว่า kairo เป็นไอเท็มที่เรียกว่า ซุปเปอร์ฮิต มากสุดๆ อารมณ์เหมือนกับการที่เราได้มี กระเป๋าน้ำร้อน
ที่มีน้ำหนักเพียง 70 กรัม เเปะที่ตัว และอุ่นได้ตลอดวันเลยค่ะ

วิธีอาชีพ ของแผ่นเเปะให้ความอบอุ่นที่ร้าน japbeauty.comนำเข้ามาขาย
 เเผ่นแปะกันหนาว ถุงกันหนาว ถุงทรายร้อน ถุงขยำกันหนาว ถุงทำความร้อนเเผ่น hotpad heatpack kairo
ซึ่งมันคือ เครื่องมืออย่างเดียวกันเเต่มีหลายชื่อ นั้น ได้มีการทำเป็นอุตสาหกรรมการผลิต ในnihonนานมากๆ หลายสิบปี

เมื่อเรา ฉีกถุงออกจากซอง เเล้ว สารเคมีที่อยู่ในถุงทรายขยำร้อนจะแตะกับอากาศ เเละใช้ นโยบายเคมีเช่นเดียวกันกับ การเกิดสนิม
ออกไซด์ นั่นคือ เมื่อ เหล็ก ทำปฏิกริยากับอากาศ ตอนที่มันเกิดสนิม มันจะบ้วนความร้อนออกมาค่ะ คนญี่ปุ่นเก่งมาก
พบวิถีทางนี้เลยนำมาประยุกต์ใช้กับ สิ่งที่มีในชีวิตประจำ โดยถุงที่ว่านี้ ออกเเเบบ มาหลายแบบ ค่ะ สามารถเเปะได้ทั้งมือ เท้า และตัว
ซึ่งเดียวจะเเนะนำกันเลยว่า เเต่ละแบบหน้าตาเป็นอย่างไร
ประเภทของแผ่นเเปะให้ความอบอุ่นที่ทางร้าน japbeauty.com นำเข้ามาซื้อขาย
อันดับเเรกก่อน ต้องอธิบกายก่อนว่า ทางร้านได้คัดเลือกสินค้า ที่ เป็นยี่ห้อ ที่ผลิตในประเทศnihon และ ขายให้คนญี่่ปุ่นในประเทศญี่ปุ่นนะคะ
พูดง่ายๆคือ คนnihonใช้ยังงัย เราก็ใช้เเบบเดียวกันกับเค้าค่ะ

เรื่องนี้ยิ่งใหญ่มากนะคะ เพราะว่า เราไม่ได้นำผลิตภัณฑ์ ที่ ผลิตในเมืองจีนเเต่ไป ตีเเบรนด์ที่ญี่ปุ่น หรือ ผลิตในนิฮอน เเต่ขายเฉพาะในต่างประเทศเช่นฮ่องกง
เเม่ค้าหลายๆคน ไปซื้อเเค่ฮ่องกง เเล้วนำมาค้าขายให้กับ ลูกค้า เเล้วบอกว่า นี่หล่ะ คือ ของซื้อของขาย ทำในประเทศญี่ปุ่น เเต่อย่าลืมนะคะ สินค้า www.japbeauty.com
เป็นของซื้อของขายที่ นำเข้าโดยตรงจากรัฐnihon ค่ะ
1.แผ่นแปะตัวกันหนาว ขนาดใหญ่
 ร้านเรา นำผลิตภัณฑ์ตัวนี้เรียกว่า เป็นผลิตภัณฑ์ ที่ยอดนิยม มาตรฐาน มาอย่างยาวนานค่่ะ เรานำของซื้อของขาย ยี่ห้อ LOTTE ของญี่ปุ่นที่มีประวัติการผลิต แผ่นร้อน kairo
และอยู่ในธุรกิจการค้านี้มาอย่างเจ็ดชั่วโคตรค่ะ ค้ำประกันคุณลักษณะ อบอุ่นได้นาน 10-12 ชั่วโมงต่อเเผ่นค่ะ
ราคาเเผ่นละ 75 บาทค่ะ

2.แผ่นเเปะถุงเท้า
สำหรับลูกค้าที่ กลัวยันเย็น เดินกลางหิมะเเล้วยันเเข็ง เดินไม่ออก เรามีสินค้าเเบบเเปะถุงเท้าเลยค่ะ ยี่ห้อ LOTTE ของญี่ปุ่นที่มีประวัติการผลิต แผ่นกันหนาว kairo
และอยู่ในธุรกิจนี้มาอย่างยาวนานค่ะ อบอุ่นเท้าได้ยาวนาน ถุง 5-6 ชั่วโมง

3.แผ่นถุงทรายร้อน ซุปเปอร์ร้อน
แผ่นนี้ร้อนนานที่สุด และ ร้อนสุดที่มีขายในญี่่ปุ่น แล้วค่ะ เเผ่นนี้จะไม่มีเเถบกาวนะคะ สามารถให้ความอบอุ่น ยาวนาน 24 ชั่วโมงนะคะ รับรอง เเผ่นนี้ เอาอยู่ค่ะ
เล่นสกี หิมะตกหนัก ติดลบถึง -20 กว่า ก็เอาอยู่ค่ะ มีลูกค้าหลายๆคน เอาไปปีนเขา หิมาลัย มาเรียบร้อยเเล้วค่ะ การันตีคุณภาพค่ะ
ราคาเเผ่นละ 85 บาท

เว็บไซต์ที่เกี่ยวข้อง : http;//www.แผ่นกันหนาว.com

Tags : hotpack