ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงเท้ากันหนาวที่อุ่นที่สุดในญี่ปุ่น!!!!!  (อ่าน 207 ครั้ง)

ออฟไลน์ japbeauty

• Full LED TV member
คุณสมบัติได้เเก่แผ่นกาวเเปะถุงเท้า
ของร้าน japbeauty.com
สินค้านี้ เป็นผลิตภัณฑ์ที่ MADE IN JAPAN ค่ะ
ยี่ห้อ อาลาดินขี่พรม เพื่อนๆ คุ้นๆกับยี่ห้อนี้ไหมคะ

เเน่นอนค่ะว่าความชำนาญในการผลิต เเละ คุณลักษณะสินค้า
ทุกรูปเเบบที่ออกจากห้างเเห่งนี้ (บริษัทนี้ไม่ได้ทำถุงยาอนามัย ที่บางที่สุดในโลกอย่างเดียวนะคะ)
บริษัท LOTTE ยังผลิตแผ่นกันหนาวหรือมีอีกหลายๆชื่อเช่น ถุงร้อน ถุงทราย หรือ ชื่อภาษาญี่ปุ่นตรงๆตัวคือ KAIRO
ถุงทรายร้อนหรือ ชื่อภาษาญี่ปุ่นตรงๆตัวคือ KAIRO ที่ผลิตเคลื่อนที่นี่จะมีชื่อเสียง มีงานคุมคุณลักษณะที่สุดยอดค่ะ
(ก็ขนาดถุงยางอนามัย ที่ควรมีการควบคุมการผลิตระดับสูงสุด ยังทำได้ค่ะ)
ความอบอุ่นที่ขีดเขียนไว้ข้างกล่อง หมายถึง แผ่นแปะถุงเท้า มีความอบอุ่นยิ่งถึง 44 องศา ค่าเฉลี่ยของอุณหภูมิที่ 36 องศา และ อยู่ได้ยาวนาน ถึง 5 ชั่วโมง
เป็นเหตุที่ทำได้จริง ตรงตามกล่องเขียนไว้นะคะ เหตุเดิมที่ต้องบอกเเบบนี้เนื่องจากว่า มีผู้ใช้หลายๆคนมาครวญคร่ำให้ทางร้านฟังว่า
ซื้อถุงทรายขยำ ที่มูลค่าถูกกว่า มีอักษรคำพูดญี่ปุ่นเขียนเหมือนกัน มักจะมีอาการ 2 แบบค่ะ
อันดับ 1 คือ ไม่มีความร้อนเลย เเสดงว่า สารเคมี ที่อยู่ในซองนั้น ไม่เป็นไปตามปริมาณที่กำหนดไว้
อันดับ 2 คือ ร้อนเกินจนผิวไหม้ เเดง เถือกค่ะ อันนี้ ก็เเบบเดียวกับ ชั้นบน แต่กลายเป็นสารเคมี ในห่อ สูงเกินพอดีค่ะ
หมายมั่นลองให้เพื่อนๆ ลองดูนะคะ ว่า จริงๆเเล้ว made in chaina หรือว่า made in japan นะคะ
ถ้าเป็นของซื้อของขาย ที่ประกอบในจีนมักมีปัญหา ตามที่บอกค่ะ คือว่า ไม่ร้อนเลย กับ ร้อนเกินไป จนกระทั่ง ผิวหนังไหม้
การันตีเลยค่ะ ว่า ค่ายารักษาพยาบาลผิวหนัง ไหม นั้น เยอะเเยะกว่ากว่า ราคาถุงทรายขยำแผ่นกันหนาว ถุงร้อน ถุงทรายร้อน เเผ่นร้อนแน่นอน
โดยเฉพาะ ในเด็กแรกเกิดๆที่ต้องไปเที่ยว ต่างด้าวกับ ครอบครัว อันนี้คุณแม่ คุณพ่อ ต้องดูเเล เป็นพิเศษนะคะ

เพราะว่า ผู้ซื้อหลายๆคุณๆ ที่มาสอบถามกับทางร้านรวง ก็รู้ซึ้งว่า กว่าจะรู้ว่า เด็กตัวเอง ผิวหนังเป็นผื่นเเดงก็สายเสียเเล้วค่ะ
เพราะว่า ตอนไปต่างประเทศ ไปเล่นหิมะ น้องๆสนุกจนลืมตัวค่ะ ว่า ผิวหนังตัวเองกำลังไหม้อยู่!!!!!
อันนี้เป็นเรื่องจริงนะคะ เเล้วคราวนี้พอไหม้เเล้ว ก็เเสบผิวกายค่ะ คราวนี้ วงเเตก เศร้าโศกโยเย
กลายเป็น ทริปไปเที่ยวต่างแดน กร่อยไปทันตาค่ะ
สำหรับสินค้าของร้านเรานั้น กล้ายืนยันนะคะ ว่า ทำเป็นเเปะโดยตรงให้สัมผัสกับผิวหนังได้เลยค่ะ
เพราะว่า สินค้าแผ่นกันหนาว ถุงร้อน แผ่นแปะให้ความอบอุ่นร้อน เเผ่นร้อน หรือ ชื่อภาษาญี่ปุ่นตรงๆตัวคือ KAIRO
ใน ผลิตจากบริษัท ระดับโลกที่มีการดูแลคุณภาพการผลิต ที่ ญี่ปุ่น และ ที่สำคัญที่สุดคือ MADE IN JAPAN ค่ะ

ขอบคุณบทความจาก : http://www.japbeauty.com

Tags : แผ่นร้อน,ถุงร้อนกันหนาว