ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377317 ครั้ง)

ออฟไลน์ ballchester

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:46:50 am »
สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ MED300X เล่นไฟล์บลูเรย์ full rip ยังไงอ่ะครับ
ผมมีโฟลเดอร์ IRON MAN 2 ในโฟล์เดอร์มีอีก 2 โฟลเดอร์คือ BDMV และ CERTIFICATE
ผมจะดูเรื่องนี้ด้วยเครื่องรุ่นนี้ยังไงอ่ะครับ ลองเข้ามาในโฟลเดอร์ IRON MAN 2 แล้วกดปุ่ม play บนรีโมทย์
เครื่องแจ้งว่าไม่พบไฟล์หนังครับ รบกวนช่วยบอกวิธีเล่นไฟล์ full rip หน่อยครับ

ปล. นอกจากวิธีการเข้าไปเลือก .m2ts นะครับ พอจะมีวิธีอื่น ๆ มั้ยครับ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:04:07 am »
สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ MED300X เล่นไฟล์บลูเรย์ full rip ยังไงอ่ะครับ
ผมมีโฟลเดอร์ IRON MAN 2 ในโฟล์เดอร์มีอีก 2 โฟลเดอร์คือ BDMV และ CERTIFICATE
ผมจะดูเรื่องนี้ด้วยเครื่องรุ่นนี้ยังไงอ่ะครับ ลองเข้ามาในโฟลเดอร์ IRON MAN 2 แล้วกดปุ่ม play บนรีโมทย์
เครื่องแจ้งว่าไม่พบไฟล์หนังครับ รบกวนช่วยบอกวิธีเล่นไฟล์ full rip หน่อยครับ

ปล. นอกจากวิธีการเข้าไปเลือก .m2ts นะครับ พอจะมีวิธีอื่น ๆ มั้ยครับ

กด Play ที่โฟลเดอร์ Iron Man 2 ได้เลยนะครับ ^^

ออฟไลน์ ez2o2z

• *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:45:58 pm »
ปัญหาเรื่อง Watched Indicator ใช้ไม่ได้

ลูกตาไม่ขึ้น ของ 500X FW V4.0.4

ไม่ทราบจะแก้ใขยังไงครับ ผมเข้าไปดูในบอร์ดของ

mede8erthai.com เห็นคนมีปัญหานี้มาตั้งนานแล้ว

ไม่เห็นจะบอกวิธีแก้ใขเลย ครับ

ตัวผมเองก็มีปัญหา ไม่รู้จะแก้ใขยังไง FW ก็ไม่ออกแล้ว

ช่วยมาชี้แจงหน่อยครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 04:39:14 pm »
ปกคิเปิดโหมด 1080p 24 hrz กันปะครับ

ผมเปิดใช้งานโหมดนี้ครับ เพราะว่าหนัง BluRay เขาทำมา 24 เฟรมอยู่แล้วส่วนมากนะครับ

ถ้าทีวีเราออโต้มันก็จะปรับให้เป็น 24Hz เองเลยครับ ถ้าดูหนังไทย-คอนเสริต มันก็จะออโต้ให้เป็น 1080p 50/60 Hz เอง

(เปิด 1080p 24Hz on มันทำงานเฉพาะหนังที่เป็น 23.976 - 24 เฟรม ทำให้ภาพดูสมูทดีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2011, 04:43:14 pm โดย Casnowa »

ออฟไลน์ CwetaLapina

• *
  • [url=http://www.google.com/url?sa=t&source=web&cd=201&ved=0CBUQFjAAOMgB&url=http%3A%2F%2Fpi7.ru%2Fusers%2Fkatya&CBUQFjAAOMgBDimasyncZeskFrees]??? ?????????? ????[/url] ? ????????????? ???????? ???????????? ? ?????? ?????, ??????? ??
    • ICQ Messenger - 406528778
    • Ñâåòëàíà . Ïðåäëîãàþ ñâîè óñëóãè, êàðòèíêè àíèìå ïîðíî îòáîðíûå
�๋่� . ฯ๐ๅไ๋๎ใเ� ๑โ๎่ ๓๑๋๓ใ่, ๏๎๐ํ๎ ๊๎์่๊๑๛ โ
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 03:42:39 am »
ฤ๎แ๐๎ ๏๎ๆเ๋๎โเ๒�!                 

ฬ๛ ๐เไ๛ ๏๐่โๅ๒๑๒โ๎โเ๒� ยเ๑ โ ํเ๘ๅ้ ๑๎๖่เ๋�ํ๎้ ๑ๅ๒่. ฯ๎๑๋ๅ ๐ๅใ่๑๒๐เ๖่่ ยเ์ ๑๒เํ๓๒ ไ๎๑๒๓๏ํ๛ โ๑ๅ ๔๓ํ๊๖่่ ๑เ้๒เ.             

ั ๏๎์๎๙�� ฬ๎� ๑๎๖่เ๋�ํเ� ๑ๅ๒� ย๛ ์๎ๆๅ๒ๅ:             
 อเ้๒่ ๋�ไๅ้, ๑ ๊๎๒๎๐๛์่ ย๛ ๊๎ใไเ-๋่แ๎ ๓๗่๋่๑�, ๐เแ๎๒เ๋่ ่๋่ ๎๒ไ๛๕เ๋่.             
 ำ็ํเ๒� แ๎๋�๘ๅ ๎ ๋�ไ�๕, ๊๎๒๎๐๛ๅ ยเ๑ ๎๊๐๓ๆเ�๒, ่ ํเ้๒่ ํ๎โ๛๕ ไ๐๓็ๅ้.             
 ย๑ๅใไเ ๎๑๒เโเ๒�๑� โ ๊๎ํ๒เ๊๒ๅ ๑ ๒ๅ์่, ๊๒๎ ยเ์ ไ๎๐๎ใ.             
 ย๛ ๑์๎ๆๅ๒ๅ ็เโๅ๑๒่ แ๋๎ใ, ็เใ๐๓ๆเ๒� ๔๎๒๎ใ๐เ๔่่ ่ ๎แ๙เ๒�๑� ๑ ไ๐๓็��์่             
อ้างถึง
วเ๊๋�๗่๒ๅ๋�ํ๛ๅ ํๅ๑๊๎๋�๊๎ ไํๅ้ ๏ๅ๐ๅไ ๏๐ๅ๑๑-๊๎ํ๔ๅ๐ๅํ๖่ๅ้ ๏๐ๅ็่ไๅํ๒เ ฬๅไโๅไๅโเ แ๛๋่ ็เ๏๎๋ํๅํ๛ ๑๋๓๕เ์่ ่ ๎ๆ่ไเํ่�์่. �๒๎ แ๛๋่ ๗เ๑๒๎ ๗๐ๅ็โ๛๗เ้ํ๎ ็เแเโํ๛ๅ ๑๋๓๕่ ่ ๗๐ๅ็โ๛๗เ้ํ๎ แๅ๑๕่๒๐๎๑๒ํ๛ๅ ๎ๆ่ไเํ่�.
ส ๏๐่์ๅ๐๓, ๗เ๑๒� ๋�ไๅ้ ๏๎๋เใเ๋เ๑� ํเ ๒๎, ๗๒๎ ๏๐ๅ็่ไๅํ๒ โ๛๘๋ๅ๒ โ ๎๒๑๒เโ๊๓..
  ศํ๒ๅ๐ๅ๑๒ํ๎... ย๎๒ โ๛ ๎แ �๒๎์ ๗๒๎  ไ๓์เๅ๒ๅ?

ออฟไลน์ montblanc

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 07:08:52 pm »
MED500X2 V1.0.1 OPEN BETA --- 24 June2011 ออกแล้วครับ

ตามมาเลยครับผม

http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2598.0

• *
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 08:04:24 pm »

กด Play ที่โฟลเดอร์ Iron Man 2 ได้เลยนะครับ ^^

ขอบคุณมากครับ ลองเล่นดูแล้วดูได้ครับ แต่เอาปัญหามาถามอีกแล้ว  [โขก]
พอเล่นไฟล์นี้กระตุกทั้งเรื่องเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ไฟล์หรือว่าที่ mede8er
เท่าที่สังเกตจะเป็นตอนขึ้นซับใหม่ จะกระตุกจนบางครั้งซับขึ้นไม่ทัน
ผมต่อกับ ext hdd นะครับ ยังไม่มี int hdd มาให้ลองเล่นเลยครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 11:50:43 am »

ขอบคุณมากครับ ลองเล่นดูแล้วดูได้ครับ แต่เอาปัญหามาถามอีกแล้ว  [โขก]
พอเล่นไฟล์นี้กระตุกทั้งเรื่องเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ไฟล์หรือว่าที่ mede8er
เท่าที่สังเกตจะเป็นตอนขึ้นซับใหม่ จะกระตุกจนบางครั้งซับขึ้นไม่ทัน
ผมต่อกับ ext hdd นะครับ ยังไม่มี int hdd มาให้ลองเล่นเลยครับ

ตัวสาย USB ที่ใช้ ก็มีผลบ้างนะครับ ทำให้การอ่านไฟล์ไม่ราบรื่นได้ครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 11:53:11 am »
MED500X2 V1.0.1 OPEN BETA --- 24 June2011 ออกแล้วครับ

ตามมาเลยครับผม

http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2598.0

สำหรับท่านที่ต้องการใช้ Function โหลดบิท ด้วย Tranmission

ให้ Format HDD ด้วย X2 ก่อนนะครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:42:48 pm »
FW MED500X2 ออกตัวใหม่แล้วนะครับ

SMART V1.0.1 OPEN beta 24June 2011

- โหลดบิทผ่าน Tranmission
- เพิ่ม Function ADD Favourites (Video Wall เดิม)

โหลดได้ตามนี้ครับ
http://www.mede8er.org/beta/FirmwaresBeta/..._25June2011.rar

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2601.0

^_^ ^_^

ออฟไลน์ patchatt

• *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 07:29:32 am »
สอบถามหน่อยครับ...FW MED500X2  ตัวล่าสุด  ที่ไม่ใช่ เบต้า  จะออกเมื่อไหร่ครับ

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:53:20 pm »
เห็นห้อง mede8er มันเงียบเหงา เลยเอารูปมาอัพให้ดูกันหน่อย
mede8er MED300X + Ext Hdd + Avatar Full Rip

ปล. มือใหม่หัดอัพนะครับ
ปล.2 โต๊ะรกไปหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 05:38:42 am »
เห็นห้อง mede8er มันเงียบเหงา เลยเอารูปมาอัพให้ดูกันหน่อย
mede8er MED300X + Ext Hdd + Avatar Full Rip

ปล. มือใหม่หัดอัพนะครับ
ปล.2 โต๊ะรกไปหน่อยนะครับ

สีสันจัดจ้านดีจังครับ ...สวดยอด

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 04:05:28 pm »
การโหลดบิทด้วย Tranmission ใน X2 นั้น จะต้องทำการอัพเกรด Firmware เป็น SMART V1.0.1 ขึ้นไปนะครับ

เมื่อเราทำการอัพเกรด FW เรียบร้อยแล้ว ขั้นตอนแรกคือการเตรียม HDD เพื่อไว้ใช้ในการโหลดบิท

1. FORMAT Harddisk ด้วย MED500X2

ไปที SET UP --> SYSTEM --> FORMAT DISK

-- หากไม่ทำการ Format จะไม่สามารถโหลดบิทได้นะครับ
---- หากท่านสั่งซื้อ HDD พร้อมข้อมูล ต้องแจ้งร้านค้าให้ Format ด้วย Mede8er หรือ เครื่องเล่น Realtek เหมือนกันด้วยครับ

2.เปิดการใช้งานโปรแกรม Transmission เพื่อโหลดบิท

หลังจากได้เชื่อมต่อ MED500X2 เข้ากับระบบเน็ตเวิร์กเรียบร้อยแล้วทางสาน Lan หรือ USB WIFI

- ไปที่ SET UP --> NETWORK --> Tranmission เลือกเปิดการใช้งาน
- ดูค่า IP ที่ได้มาเพื่อนำไปเรียกการใช้งานจาก Computer

3.เปิด Web Browser เพื่อเรียกการใช้งาน

- กรอก IP ที่ได้มาจากข้อ 2 ในแถบ URL เพื่อเข้าสู่การใช้งาน Tranmissions ใน MED500X2

4. Add ไฟล์บิท เพื่อเริ่มการดาวน์โหลด

5.ไฟล์ที่ดาวน์โหลดเสร็จแล้วจะอยู่ในโฟลเดอร์ชื่อ Tranmission Download

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 03:29:34 pm »
Med500x2 Reviewed at AVHD France 5 Star

คลิ๊กที่รูปได้เลยครับ

[กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด]

• *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 03:24:21 pm »
500X2  จะลบหนังทีละเรื่อง  ที่ดูไปแล้ว  ถ้าไม่ต่อกับ PC  ทำยังไงครับ 

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 02:05:11 pm »
500X2  จะลบหนังทีละเรื่อง  ที่ดูไปแล้ว  ถ้าไม่ต่อกับ PC  ทำยังไงครับ 

กดปุ่ม EDIT แล้วเลือกที่ Delete ลบออกได้เลยนะครับผม

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 04:05:18 pm »
ขอบคุณมากครับ