ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377274 ครั้ง)

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:00:16 pm »
ห้องเงียบจัง ไปไหนกันหมดครับ เอาของมาฝากดีกว่าจาก MED300X ครับ
ปล. ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยจัดโปรลดราคาซะงั้น  [ช็อค]

สีสวยดีครับท่าน............

Plasma Pana สวยสมใจจริงๆครับ

เห็นว่า เรื่อง Rio สนุกมาก ดูแล้วเป็นไงบ้างครับ 

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:01:59 pm »
ทำไมบอร์ดของ mede8erthai ต้อง lock register ด้วยนะแปลกมากๆ

อีกนิดช่วงนี้คุณ hd หายไปเลยยยยยเหะ

พอดีไป ตจว บ้านญาติมาครับ เลยหายไปสัก 2-3 วัน

ที่บอร์ด mede8er Thai ต้อง lock ไว้ เนื่องจาก ชอบมี Spam มาสมัครครับ

เป็น Spam ขายยยาเยอะมาก เพราะชื่อไปเรียกว่า MED อะครับ เลยงานเข้า  [ร้องไห้]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 03:02:47 pm »
...อยากถามว่า...

...ถ้าโหลดบิทด้วย x2 แล้ว มันเวิร์คไหมครับ กลัว harddisk ไปก่อนวัยอันควร...

โหลดได้สบายครับผม Harddisk ใช้ได้ตามอายุการใช้งานทั่วไปครับผม  [เท่ห์]

ออฟไลน์ ZestPluZ

• LCD TV member
  • **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 06:00:06 pm »
ทำไมบอร์ดของ mede8erthai ต้อง lock register ด้วยนะแปลกมากๆ

อีกนิดช่วงนี้คุณ hd หายไปเลยยยยยเหะ

พอดีไป ตจว บ้านญาติมาครับ เลยหายไปสัก 2-3 วัน

ที่บอร์ด mede8er Thai ต้อง lock ไว้ เนื่องจาก ชอบมี Spam มาสมัครครับ

เป็น Spam ขายยยาเยอะมาก เพราะชื่อไปเรียกว่า MED อะครับ เลยงานเข้า  [ร้องไห้]

เอาสะเห็นภาพเลย จริงๆผมไม่ต้องถามแล้วครับ เพราะจัดมาแล้วแหละ ฮะๆๆ
ตอนแรกเทส POPCORNHOUR เจอไฟล์การ์ตูนผมเข้าไป เสียงไม่ออกบ้าง เสียงขาดๆหายๆช่วงเมนูบ้าง ซับหายบ้าง ซับมั่วบ้าง ซับเกินบ้าง สรุปผมเลยเปลี่ยนเป็น MEDE8ER 500x2 มา ปัญหาทั้งหมดของผมหายไปแล้ว ตอนนี้มีปัญหาเพิ่มกับ YAMJ แทน ฮะๆๆ

กำลังพยายามเล่นอยู่ คำถามพรึบเลย

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 06:17:54 pm »

เอาสะเห็นภาพเลย จริงๆผมไม่ต้องถามแล้วครับ เพราะจัดมาแล้วแหละ ฮะๆๆ
ตอนแรกเทส POPCORNHOUR เจอไฟล์การ์ตูนผมเข้าไป เสียงไม่ออกบ้าง เสียงขาดๆหายๆช่วงเมนูบ้าง ซับหายบ้าง ซับมั่วบ้าง ซับเกินบ้าง สรุปผมเลยเปลี่ยนเป็น MEDE8ER 500x2 มา ปัญหาทั้งหมดของผมหายไปแล้ว ตอนนี้มีปัญหาเพิ่มกับ YAMJ แทน ฮะๆๆ

กำลังพยายามเล่นอยู่ คำถามพรึบเลย

โฮ้ จะเอาปกหนังแบบไหนบอกได้เลยนะครับ ทั้งการ์ตูน ซีรีย์ไทย เกาหลี จัดมาได้หมดเลยคร้าบบบ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

• **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 02:46:24 am »
อยากให้แบ่งหมวด ปกการ์ตูน Cover Art ในเวบบอร์ด คิดว่าจะดีมั้ยครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 12:36:05 pm »
อยากให้แบ่งหมวด ปกการ์ตูน Cover Art ในเวบบอร์ด คิดว่าจะดีมั้ยครับ

ดีครับ กำลังมีแนวคิดเรื่องแบ่งหมวดหมู่ภาพยนตร์ให้ชัดเจนกว่านี้เลยครับ  [ปลื่ม]

เอาภาพปกมาฝากนะครับ

มีพร้อม XML เนื้อเรื่องย่อเลยนะครับ

ออฟไลน์ ballchester

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:35:42 pm »

เห็นว่า เรื่อง Rio สนุกมาก ดูแล้วเป็นไงบ้างครับ 

ยังไม่ได้ดูเลยครับท่าน
ใช้ goto สุ่มถ่ายมาให้เพื่อน ๆ ดูภาพกันก่อนครับ

ปล. ว่าแต่เจ้า med300x นี่ใช้ YAMJ กะเค้าได้มั้ยครับเนี่ย

• **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:31:17 pm »
300x เหรอไม่แน่ใจเลยครับ

...

เรื่องแยกห้องไม่ต้องแยกแนวหนังหรอกครับ เดียว search ยากนะ เอาแค่แยกเป็น การ์ตูน สารคดี ซีรีย์ หรือถ้าจะแยกหนังอาจแยกเป็น หนังฝรั่ง หนังไทย หนังจีน หนังเกาหลี หนังอื่นๆ แต่จริงๆเรื่องหนังนั้นผมว่า รวมไว้ดีกว่าเพราะหนังมันเยอะมากเลย หนังติสๆโครตเยอะ หลากหลายชาติมากเผื่อบางคนทำมาแจกจะได้ search ง่ายๆ ครับ

คิดว่าไงบ้างครับ

----

อีกอันนะ จะว่าไปถ้าอีกกระทู้นั้นทำลิ้งเด่นๆอยู่บนๆไว้หน้าแรกว่า พูดคุยด้านการใช้งานหรือเทคนิคให้มาคุยในกระทู้นี้ >> แปะลิ้ง  แล้วเอากระทู้ในห้องซื้อขายไว้สอบถามพวกราคา โปรโมชั่น อัพเดทข่าวสารอะไรพวกนี้นะ รับรอง จะดีมากๆเลยแหละครับ ลองคิดเล่นๆนะ กระทู้นู้น 38 หน้า บวกกระทู้นี้ 16 หน้า นี้มันมากกว่า POPCORN แล้วนะเนี่ย หล่อเลย จริงมั้ย

[yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2011, 06:01:18 pm โดย ZestPluZ »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:09:47 am »

ยังไม่ได้ดูเลยครับท่าน
ใช้ goto สุ่มถ่ายมาให้เพื่อน ๆ ดูภาพกันก่อนครับ

ปล. ว่าแต่เจ้า med300x นี่ใช้ YAMJ กะเค้าได้มั้ยครับเนี่ย

หลายคนแนะนำให้หามาดูนะครับ วันหยุดนี้ว่าจะลองไปหามาดู สมกับที่ลือกันมั้ย

MED300X ใช้ YAMJ ไม่ได้ครับ จะโชว์ปกเป็นแบบ 3 in 1 แทนครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:11:41 am »
300x เหรอไม่แน่ใจเลยครับ

...

เรื่องแยกห้องไม่ต้องแยกแนวหนังหรอกครับ เดียว search ยากนะ เอาแค่แยกเป็น การ์ตูน สารคดี ซีรีย์ หรือถ้าจะแยกหนังอาจแยกเป็น หนังฝรั่ง หนังไทย หนังจีน หนังเกาหลี หนังอื่นๆ แต่จริงๆเรื่องหนังนั้นผมว่า รวมไว้ดีกว่าเพราะหนังมันเยอะมากเลย หนังติสๆโครตเยอะ หลากหลายชาติมากเผื่อบางคนทำมาแจกจะได้ search ง่ายๆ ครับ

คิดว่าไงบ้างครับ

----

อีกอันนะ จะว่าไปถ้าอีกกระทู้นั้นทำลิ้งเด่นๆอยู่บนๆไว้หน้าแรกว่า พูดคุยด้านการใช้งานหรือเทคนิคให้มาคุยในกระทู้นี้ >> แปะลิ้ง  แล้วเอากระทู้ในห้องซื้อขายไว้สอบถามพวกราคา โปรโมชั่น อัพเดทข่าวสารอะไรพวกนี้นะ รับรอง จะดีมากๆเลยแหละครับ ลองคิดเล่นๆนะ กระทู้นู้น 38 หน้า บวกกระทู้นี้ 16 หน้า นี้มันมากกว่า POPCORN แล้วนะเนี่ย หล่อเลย จริงมั้ย

[yes]

โอ้ ขอบคุณหลายๆ รับทราบและปฎิบัติตามครับ

จะทยอยอัพเดทข้อมูลให้เรื่อยๆนะครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ harayluya

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:21:46 am »
ผมเพิ่งจะเป็นสมาชิก HD หมายเลยเลข 8 กับเจ้าตัว 500 x2  ครับ การใช้งานของเจ้าตัวนี้ ถือว่าง่ายมาก สำหรับคนเพิ่งหัดเล่นแบบผม ทั้งภาพและเสียงสีดีทีเดียว แต่ว่าผมก็มีปัญหาจากการใช้งานอย่างเดียวของเจ้าเครื่องนี้คือ เวลาดูหนัง Full rip เสียงที่เป็น DTS HD MASTER จะไม่ออก หรือบางครั้งออก แต่ถ้าลองเปลี่ยนเรื่อง เสียงก็จะหายเหมือนเดิม พอกลับมาเล่นที่เรื่องเดิมที่มีเสียง ก็กลับไม่ม่เสียงตามไปด้วยอีกซึ่งในตัว AVR DENON (1311 BLK) จะโชว์เป็น STEREO (เย็นนี้จะกลับไปถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ) ผมตั้งค่าเสียงเป็นแบบ  passthrough และเลือก surround แบบ True HD แล้ว ตามที่เพื่อนๆในเว็บแนะนำ รวมทั้งเปลี่ยนสาย HDMI เป็นแบบ 1.4a แล้วก็ยังไม่ออก แต่ถ้าเป็น ไฟล์ MKV กลับมีเสียงปกติ ส่วน Dollby True HD ไม่มีปัญหา ใช้งานได้ปกติ ซึ่งอาการแบบนี้ เพื่อนๆคิดว่ามันผิดปกติรึป่าว หรือว่าผมยังตั้งค่าอะไรผิดไปหรือป่าว (ลอง reset แล้วตั้งใหม่ก็เหมือนเดิม)

ปล. ผมสมัครสมาชิกของเว็บ MEDE8ER ไป พอมีเมลล์ตอบกลับมา เมลล์ผมเห็นเป็นไวรัสเลย ไม่สามารถ ยืนยันการสมัครได้ (Hotmail) พอจะมีวิธีสมัครแบบไหนอีกบ้างครับ ขอบคุณครับ

• **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:21:51 pm »
สมัครในบอร์ดของไทยใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ต้องรอ admin กดรับก่อนครับ ส่วนเรื่องมองเป็นไวรัสนั้น ผมก็ใช้ hotmail.com นะครับแต่ไม่เป็นปัญหานี้

ผมว่ามันอาจจะมองเป็นสแปมหรือป้าว ให้ลองกด show อะไรพวกนี้ก็น่าจะได้นะครับไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

ส่วนบอร์ดต่างปะรเทศผมก็สมัครนะกดยืนยันได้ตามปกติเหมือนกันเลยครับผม

...

เรื่องเครื่องเสียงผมมิรู้รอท่านอื่นเนอ

ออฟไลน์ harayluya

• *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:24:13 pm »
ได้เมลล์ใหม่มาเมื่อตอนสายๆ ครับ เข้าใช้งาน web board ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jikkosoi2

• *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:15:13 pm »
...คือว่า เมื่อกี้เปิดเครื่องครั้งแรกแล้วครับ แต่เหมือนมองไม่เห็น harddisk ครับ แบบว่า movie search ไม่เจอ...

...จำเป็นต้อง format harddisk ก่อนไหมครับ ไม่อยากเลยเพราะว่าโหลดหนังลงไปเพียบแล้ว T_T...

ออฟไลน์ Salamander

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:24:01 am »
  สวัสดีครับ  ผมกำลังหาข้อมูลของ รุ่น 500X2  อยากทราบว่า  ฟังค์ชั่นการใช้งานอินเตอร์เน็ท  อย่างเช่น การเข้า google เราสามารถพิมพ์ไทยได้มั๊ยครับ  ขอบคุณครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:43:29 am »
...คือว่า เมื่อกี้เปิดเครื่องครั้งแรกแล้วครับ แต่เหมือนมองไม่เห็น harddisk ครับ แบบว่า movie search ไม่เจอ...

...จำเป็นต้อง format harddisk ก่อนไหมครับ ไม่อยากเลยเพราะว่าโหลดหนังลงไปเพียบแล้ว T_T...

ถ้าเลือกปกติให้เข้าตรงส่วน Media Library นะครับ จะเป็นการเข้าตาม HDD

ส่วนการเข้าใช้งานแบบ Movie Search ให้ไปเปิดการ Scan ข้อมูลที่ Setting --> System ครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:46:46 am »
  สวัสดีครับ  ผมกำลังหาข้อมูลของ รุ่น 500X2  อยากทราบว่า  ฟังค์ชั่นการใช้งานอินเตอร์เน็ท  อย่างเช่น การเข้า google เราสามารถพิมพ์ไทยได้มั๊ยครับ  ขอบคุณครับ

กำลังพัฒนา FW อยู่ครับผม  [รัก]