ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377038 ครั้ง)

ออฟไลน์ BabY Home Theater

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #594 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:28:18 pm »
ขอบคุณครับอดเลย T_T

ออฟไลน์ thehobbit

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #595 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 03:54:22 pm »

ชิป 1186 ที่จะออกตอนเมษา

ราคาประมาณเท่าไรครับ

ตอนแรกจาไปซื้อยี่ห้ออื่นเสาร์นี้แล้วครับ ที่เป็นชิป 1186

แต่พอได้อ่านว่า med จะออกประมาณ เมษา อาจจะรอครับ

รึว่าถ้ามาเร็วกว่าเมษาจะดีมากครับ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #596 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:54:24 am »

ชิป 1186 ที่จะออกตอนเมษา

ราคาประมาณเท่าไรครับ

ตอนแรกจาไปซื้อยี่ห้ออื่นเสาร์นี้แล้วครับ ที่เป็นชิป 1186

แต่พอได้อ่านว่า med จะออกประมาณ เมษา อาจจะรอครับ

รึว่าถ้ามาเร็วกว่าเมษาจะดีมากครับ

น่าจะ +- ช่วงกลางเมษา ครับ ถ้าเป็นไปตามกำหนดการณ์นะครับ

ราคาน่าจะ 5xxx นะครับผม  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 10:55:01 am โดย hdstudio »

ออฟไลน์ IIvII

• *
« ตอบกลับ #597 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:51:52 pm »
 [yes]ต้องรอดูหน่อย สนใจยี่ห้อเหมือนกัน

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:28:04 am »

จากใจทีมงานพัฒนา Firmware
ฉันอยากจะขอบคุณมากสำหรับ  Maa[^_^]mmel และ  Jer1956 สำหรับการเทสเฟิร์มแวร์ตลอกช่วงคริสตมาสและในช่วงต้นของการพัฒนา Music Jukebox  - ขอบคุณ Hansen วิศวะกรคนเก่งของเราสำหรับผลงานชิ้นยอดเยี่ยมในครั้งนี้  สำหรับ Jer1956 ผู้ซึ่งรับบทหนักในการพัฒนา Music Jukebox  ไม่มีคำพูดอะไรจะสรรหามาขอบคุณได้เพียงพอ

สำหรับ V2 Music Jukebox นั้นถือว่าเป็นการท้าทายครั้งยิ่งใหญ่มาก ซึ่งเราอยากจะบอกคุณว่าเราผ่านการเทสภายในกันมาไม่รู้กี่ร้อยครั้ง กว่าจะมาถึงจุดนี้ ที่เราปล่อย Fw ตัวนี้ออกมา ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วฉันเป็นคนที่ชอบใช้ฟังค์ชั่น Jukebox นี้อยู่แล้ว และฉันเองก็อยากจะปลดปล่อยขุมสมบัติอันยอดเยี่ยมอันนี้ให้ได้ใช้กัน โดยฉันอยากให้คุณได้อ่าน Online User Guide ก่อนที่ใช้งานก่อนนะ

Firmware V2.0.4
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.4_for_X2 Series_29Feb2012.rar

Music Jukebox User Guide คู่มือการใช้งานฟังค์ชั่น Music Jukebox (ควรอ่านคร่าวๆก่อนค่ะ)
http://www.mede8er.com/mede8er_music_jukebox_user_guide.html

ChangeLog V2.0.4

1) เพิ่มฟังค์ชั่น V2 Music Jukebox
2) เพิ่ม Title Search ใน Movie Jukebox -- ใช้งานได้สำหรับการค้นหา Folder Name และต้องสแกนก่อนใช้งาน
3) ปรับเวลาการสแกนจาก HDD/USB ให้เร็วขึ้น
4) สแกนฟังค์ชั่นจะไม่สามารถใช้งานได้หากเปิดฟังค์ชั่น NAS อยู่ ---> จะมีข้อความเตือนขึ้นมา
5) เพิ่มข้อความเตือนเมื่อใช้ฟังค์ชั่น 'Scan' หรือ 'Add Skin' จะมีการออโต้รีบูท
6) แก้ไข Slideshow และ Background Music crash problem ---> รูปภาพต้องอยู่ในDriveเดียวกันกับเพลง
7) แก้ไขข้อขัดแย้งระหว่าง NAS enabled กับ HDD Spin Down
8) เพิ่ม Realtek SATA HDD patch 
9) เพิ่ม 'Kopia' text string
10) แก้ไขปัญหา รีสตารท์เมื่อกดปิดเครื่อง
11) Screensaver รูปแบบใหม่

**** หลังอัพเดทเฟิร์มแวร์เสร็จแล้วขอแนะนำให้ถอดปลั๊กแล้วเปิดเครื่องใช้งานใหม่ค่ะ   ;D ;D ;D

วิธีการอัพเกรดเฟิร์มแวร์ ตามมานี่เลยนะคะ
http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2451.0

** ติดตามชมรีวิวจาก HDstudio เร็วๆนี้ค่ะ **

ออฟไลน์ imchot

• *
« ตอบกลับ #599 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:34:20 am »
หวัดดีครับ จะรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ
คือจะไปซื้อ MED500X2 แล้วครับ แต่เห็นว่า ตัวใหม่ที่ใช้ชิป 1186 จะออกแล้ว
ควรรอตัวใหม่หรือว่า ซื้อ MED500X2 ไปเลย ***ผมไม่เน้น 3D อ่ะครับ
อยากทราบว่ามันต่างกันไงครับ .... ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ majake

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:26:39 am »
หวัดดีครับ จะรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ
คือจะไปซื้อ MED500X2 แล้วครับ แต่เห็นว่า ตัวใหม่ที่ใช้ชิป 1186 จะออกแล้ว
ควรรอตัวใหม่หรือว่า ซื้อ MED500X2 ไปเลย ***ผมไม่เน้น 3D อ่ะครับ
อยากทราบว่ามันต่างกันไงครับ .... ขอบคุณนะครับ

ตัวใหม่ที่จะออกเห็นว่าช่วงปลาย เมษา นู่นเลยครับ
ถ้าอดใจไม่ไหวก็ถอย 500X2 เลย หรือถ้ารอหน่อยตัว 1186 เห็นว่าตัวเครื่องใหม่หมด
ส่วนเฟิร์มแวร์ไม่แน่ใจว่ามีเพิ่มอะไรมาหรือเปล่า

ออฟไลน์ nos_onsystem

• *
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 10:57:38 am »
ใช้ harddisk แบบไหนกันบ้างครับ ความจุเท่าไหร่ คือผมจะไปซื้อ harddisk แต่เลือกไม่ถูกแบบไหนดี ช่วงนี้ราคาแพงเสียด้วย [ไม่พูด]

ออฟไลน์ Bas Na Korat

• *
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 10:47:45 pm »

กำลังจะออก med250x มาใช้ครับ
ขอความรู้เบื้องต้นหน่อยครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับว่า จะใช้ internal HDD 2.5 นั้น ต้องเป็นแบบ SATA หรือ IDE ครับ หรือต้องมี spec แบบไหน เอาแค่พอใช้ได้ครับ เพราะจะเอาไปใช้ในรถครับ
กำลังหา hdd มือสองมาใช้ครับ เกรงว่าซื้อแล้วเสียบเข้ากับตัวเครื่องไม่ได้

ขอบคุณครับ  [รัก]

• **
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:03:28 am »
ใช้ harddisk แบบไหนกันบ้างครับ ความจุเท่าไหร่ คือผมจะไปซื้อ harddisk แต่เลือกไม่ถูกแบบไหนดี ช่วงนี้ราคาแพงเสียด้วย [ไม่พูด]

ตอนนี้ผมซื้อแค่ 500 GB มาใช้แก้ขัดไปก่อน ลูกใหญ่ 2 TB ยังราคาสูงอยู่ ทำใจบ่ไหว  [ช็อค]

• **
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:04:34 am »

ช่วยแนะนำด้วยครับว่า จะใช้ internal HDD 2.5 นั้น ต้องเป็นแบบ SATA หรือ IDE ครับ หรือต้องมี spec แบบไหน เอาแค่พอใช้ได้ครับ เพราะจะเอาไปใช้ในรถครับ
กำลังหา hdd มือสองมาใช้ครับ เกรงว่าซื้อแล้วเสียบเข้ากับตัวเครื่องไม่ได้

ใช้เป็น HDD 2.5 แบบ SATA จ้า spec เป็น SATA ก็ใช้ได้ แม่นแล้ว  [yes]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:30:58 pm »
MED450X2 ของเข้ามาแล้วนะคร้าบบบ

• *
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:34:28 pm »

ใช้เป็น HDD 2.5 แบบ SATA จ้า spec เป็น SATA ก็ใช้ได้ แม่นแล้ว  [yes]

ออฟไลน์ nos_onsystem

• *
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:53:17 am »

ตอนนี้ผมซื้อแค่ 500 GB มาใช้แก้ขัดไปก่อน ลูกใหญ่ 2 TB ยังราคาสูงอยู่ ทำใจบ่ไหว  [ช็อค]
ตามนั้นครับเลยไปเอา external 500GB มาเหมือนกัน ราคาน้ำตาแทบร่วง [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 12:56:55 am โดย nos_onsystem »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:52:04 am »
ฟังค์ชั่นเจ๋งๆที่จะมาใหม่ใน V2.0.6

เร็วๆนี้ เราเพิ่งใช้งาน V 2.0.5 กันไปซื้อใช้งาน Music Player ไปนะคะ
สำหรับเฟิรมแวร์ถัดไปของเรานี้ เราสามารถตั้งภาพพื้นหลังของศิลปินแต่ละคนที่เรากำลังฟังเพลงอยู่

ลองไปดู Demo เพื่อความเข้าใจกันนะคะ

Demo Teaser
http://www.mede8er.org/artwork/temp/Mede8er_Music_Player_Fanart_Demo.mp4

นอกจากนี้ยังมีฟังค์ชั่นใช้งานสำหรับผู้รักซีรี่ยทั้งหลาย โดยเราสามารถใส่ภาพพื้นหลัง ได้เช่นกันแถมยังใส่เนื่อเรื่องย่อของแต่ละตอนได้เลย เจ๋งมากๆ

ไปชม Demo กันเลยดีกว่าค่ะ

Demo Teaser
http://www.mede8er.org/artwork/temp/Mede8er_TV_Series_XML_Wall.mp4

เฟิร์มแวร์นี้มีกำหนดออกมาให้ใช้งานเร็วๆนี้ ซึ่งตอนนี้ทาง HDstudio ก็ได้รับตัว Beta มาเทสอยู่นะคะ   [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ Casnowa

• **
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:42:20 pm »
ตอนนี้เฝ้าอุดหนุนตัว 3D อยู่ครับ.......

ออฟไลน์ soonchai

• *
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:41:32 pm »
รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับผมเสียบแบตเตอรี่ที่500x2 คงจะกลับขั่วทำให้ระเบิดครับ คงจะหมดประกันก็จะซ่อมแต่ว่าไม่รู้ว่าสภาพเดิมบริเวณนั้นมันเป็นอย่างไรอยากจะขอรบกวนท่านที่ใช้รุ่นนี้อยู่ขอความกรุณาถ่ายรูปบริเวณตามภาพของผมให้ดูเป้นตัวอย่างเพื่อซ่อมได้ไหมครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 08:43:07 pm โดย soonchai »

• *
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 11:04:24 pm »
 [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 11:27:41 pm โดย Bas Na Korat »