ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377304 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #630 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 01:12:56 am »
อรูยยยย

ออฟไลน์ angkrit

• *
« ตอบกลับ #631 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 12:11:58 pm »
อยากทราบว่าสามารถเปลี่ยนขนาดและสีของซับไตเติ้ลได้มั้ยครับ คือผมกดปุ่มบนรีโมทแล้ว ก็มีเมนนูปรากฎ แต่ไม่สามารถเลื่อนเพื่อไปแก้ไขขนาด หรือสีอะไรได้เลย (ได่แต่เปลี่ยนภาษา ตรงแถบแรก)  ไม่ทราบว่ามีวิธีการมั้ยครับ

ป.ล ลองทั้งหมดทุกประเภทไฟล์แล้ว  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #632 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 05:45:13 pm »
อัพเดทภาพงานวันที่ 3 และ 4 ครับ  [ปลื่ม]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #633 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:13:21 pm »
อยากทราบว่าสามารถเปลี่ยนขนาดและสีของซับไตเติ้ลได้มั้ยครับ คือผมกดปุ่มบนรีโมทแล้ว ก็มีเมนนูปรากฎ แต่ไม่สามารถเลื่อนเพื่อไปแก้ไขขนาด หรือสีอะไรได้เลย (ได่แต่เปลี่ยนภาษา ตรงแถบแรก)  ไม่ทราบว่ามีวิธีการมั้ยครับ

ป.ล ลองทั้งหมดทุกประเภทไฟล์แล้ว  [ไม่พูด]

ซับที่เปลี่ยนได้จะต้องเป็นนามสกุล SRT SSA ครับ ถึงจะเลื่อนเปลี่ยนสี เปลี่ยนขนาด ได้ครับผม

ออฟไลน์ enovationthai

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #634 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 08:29:07 am »
Med450x2 ถ้าเล่นไฟล mkv จาก NAS ผ่าน network สามารถแสดงปกได้มั๊ย พอดีใช้ยี่ห้ออื่นอยู่แสดงได้แต่ไฟล์ mkv จาก USB

ออฟไลน์ majake

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #635 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:02:31 am »
Med450x2 ถ้าเล่นไฟล mkv จาก NAS ผ่าน network สามารถแสดงปกได้มั๊ย พอดีใช้ยี่ห้ออื่นอยู่แสดงได้แต่ไฟล์ mkv จาก USB

ก็ใส่ภาพปกเหมือนปกติ ไฟล์ folder.jpg แค่นี้ก็โชว์แล้วครับ

ออฟไลน์ wutcool

• *
« ตอบกลับ #636 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:26:24 pm »
เข้าเดือนเมษาแล้ว พอจะมีข่าวตัว 1186 เข้ามารอ [ปลื่ม]จนเจ้าอื่นออกจะครบแล้วนะ

ออฟไลน์ stocamadas

• **
« ตอบกลับ #637 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:09:32 pm »
ตกลง ชิป 1186 มาปลายเมษาแน่นอนแล้วใช่มั้ยครับ ?
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

ออฟไลน์ LossLess

• **
« ตอบกลับ #638 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:46:56 am »
เข้าเดือนเมษาแล้ว พอจะมีข่าวตัว 1186 เข้ามารอ [ปลื่ม]จนเจ้าอื่นออกจะครบแล้วนะ
ตกลง ชิป 1186 มาปลายเมษาแน่นอนแล้วใช่มั้ยครับ ?

เข้ามาลุ้น MEDE8ER Realtek 1186 ออกเมษายนนี้ด้วยคนครับ รอไม่ไหวแล้ว

อีกอย่างขอให้มี HDD Hotswap หรือทำให้มัน ถอด-ใส่ HDD ง่ายๆกว่าเดิมด้วยเทิ้ดดด  3D ได้ด้วยมันจะดีนะ อิอิ อยากได้ๆ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 09:49:16 am โดย AuDiToRe »

ออฟไลน์ sangja

• **
« ตอบกลับ #639 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:13:52 pm »
ใครใช้mede8er.  เล่นเน็ทบ้างเป็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ Bas Na Korat

• *
« ตอบกลับ #640 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:08:24 am »

ขอสอบถามเพื่อนๆนิดนึงครับ แบบว่าคาใจเรื่องไฟสถานะเครื่องครับ
ผมใช้ รุ่น 250X ครับ ใส่ HDD 640G เข้าไป 1 ลูก เพิ่งถอยออกมาได้ 1 เดือน เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่........ตั้งแต่ได้มาครั้ง งง กับไฟสถานะเครื่องพอสมควร คือ

1. เวลาเสียบปลั๊กไฟเข้าเครื่อง ไฟที่หน้าเครื่องจะติดเป็นสีแดง
2. พอกดเปิดเครื่อง ไฟสีฟ้าจะติดขึ้นมาแป๊บนึง แล้วก็ดับไป จากนั้นก็เล่นเครื่องตามปกติได้ (ระหว่างที่เครื่องเล่นอยู่ ไม่มีไฟสถานะอะไรเลย มันเป็นปกติไหมครับ???)
3. เวลากดรีโมทย์แต่ละครั้ง จะมีไฟสีฟ้ากระพริบรับคำสั่งจากรีโมทย์
4. เวลาต่อเครื่องเข้ากับ PC เพื่อโหลดหนังหรือข้อมูล ไฟสีฟ้าจะติดอยู่ตลอดเวลา

อยากถามเพื่อนๆว่าแต่ละข้อ เครื่องมันปกติหรือไม่ครับ โดยเฉพาะข้อ 2 เพราะผมเข้าใจว่าไฟมันควรติดอยู่ตลอดเวลาที่เครื่องทำงาน ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ

ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:52:00 am »
ใครใช้mede8er.  เล่นเน็ทบ้างเป็นอย่างไรบ้าง

เน็ทแค่พอเล่นได้เอง ลองเล่นดูแล้ว ยังไงในคอมก็สะดวกสุดจ้า  [หื่น]

• **
« ตอบกลับ #642 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:53:55 am »

ขอสอบถามเพื่อนๆนิดนึงครับ แบบว่าคาใจเรื่องไฟสถานะเครื่องครับ
ผมใช้ รุ่น 250X ครับ ใส่ HDD 640G เข้าไป 1 ลูก เพิ่งถอยออกมาได้ 1 เดือน เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่........ตั้งแต่ได้มาครั้ง งง กับไฟสถานะเครื่องพอสมควร คือ

1. เวลาเสียบปลั๊กไฟเข้าเครื่อง ไฟที่หน้าเครื่องจะติดเป็นสีแดง
2. พอกดเปิดเครื่อง ไฟสีฟ้าจะติดขึ้นมาแป๊บนึง แล้วก็ดับไป จากนั้นก็เล่นเครื่องตามปกติได้ (ระหว่างที่เครื่องเล่นอยู่ ไม่มีไฟสถานะอะไรเลย มันเป็นปกติไหมครับ???)
3. เวลากดรีโมทย์แต่ละครั้ง จะมีไฟสีฟ้ากระพริบรับคำสั่งจากรีโมทย์
4. เวลาต่อเครื่องเข้ากับ PC เพื่อโหลดหนังหรือข้อมูล ไฟสีฟ้าจะติดอยู่ตลอดเวลา

อยากถามเพื่อนๆว่าแต่ละข้อ เครื่องมันปกติหรือไม่ครับ โดยเฉพาะข้อ 2 เพราะผมเข้าใจว่าไฟมันควรติดอยู่ตลอดเวลาที่เครื่องทำงาน ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ

เป็นแบบเดียวกับ 400X เลย พอเปิดเครื่องแล้วสีฟ้าจะหายไป เห็นว่าจะได้ไม่มีแสงรบกวนเวลาดูหนังมืดๆ
โดยรวมน่าจะปกตินะ

ออฟไลน์ Bas Na Korat

• *
« ตอบกลับ #643 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:21:38 pm »

เป็นแบบเดียวกับ 400X เลย พอเปิดเครื่องแล้วสีฟ้าจะหายไป เห็นว่าจะได้ไม่มีแสงรบกวนเวลาดูหนังมืดๆ
โดยรวมน่าจะปกตินะ

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ งั้นก็หายข้องใจได้แล้วครับ เครื่องนี้ผมเอาไปใช้ในรถด้วยครับ เล็กดีประหยัดพื้นที่ โดยรวม OK ครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wutcool

• *
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 09:28:34 am »

ตกลง ตัวซิป 1186 จะเข้ามาเมื่อไรครับ ตอนแรกเห็นบอกว่าประมาณเมษาครับ ดูเงียบๆไปเลื่่อนรึเปล่าครับ
รอสอยอยู่ครับ

ออฟไลน์ sran

• **
« ตอบกลับ #645 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 01:35:04 pm »
มีใครใช้ 500x2 เปิดเพลงทิ้งไว้ทั้งคืนมั้ย รู้สึกตัวขึ้นมาปรากฏว่าเพลงหยุดเล่นซะและ เดาว่าระหว่างหลับเครื่องมันรีสตาร์ทตัวเอง เพราะหน้าจอมันกลับมาอยู่ที่เมนูนอกสุดทุกครั้ง เฟิร์มแวร์แรกๆ เปิดได้ทั้งคืนแต่ก็มีปัญหาจุดอื่น เฟิร์มแวร์ใหม่ๆ ออกบ่อยแต่ก็ไม่นิ่งซะที เซ็งจิต เลยไปถอย  Xtreamer Prodigy มาลอง (รอเก็บตังค์ซื้อจอ 3D ในลำดับต่อไป) ผ่านมา 3 คืนล่ะ เปิดเพลงฟัง 3 คืนผ่านตลอดไม่ค้างไม่รีสตาร์ท ค่อนข้างพอใจ กำลังดูส่วนอื่นๆ ต่อไป

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #646 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:52:01 pm »
มีใครใช้ 500x2 เปิดเพลงทิ้งไว้ทั้งคืนมั้ย รู้สึกตัวขึ้นมาปรากฏว่าเพลงหยุดเล่นซะและ เดาว่าระหว่างหลับเครื่องมันรีสตาร์ทตัวเอง เพราะหน้าจอมันกลับมาอยู่ที่เมนูนอกสุดทุกครั้ง เฟิร์มแวร์แรกๆ เปิดได้ทั้งคืนแต่ก็มีปัญหาจุดอื่น เฟิร์มแวร์ใหม่ๆ ออกบ่อยแต่ก็ไม่นิ่งซะที เซ็งจิต เลยไปถอย  Xtreamer Prodigy มาลอง (รอเก็บตังค์ซื้อจอ 3D ในลำดับต่อไป) ผ่านมา 3 คืนล่ะ เปิดเพลงฟัง 3 คืนผ่านตลอดไม่ค้างไม่รีสตาร์ท ค่อนข้างพอใจ กำลังดูส่วนอื่นๆ ต่อไป

เนื่องจากว่า ใน FW V2.0.6 ได้เพิ่มฟังก์ชั่นขึ้นมาใหม่พอสมควร ซึ่งอาจจะยังมีบางส่วนที่ต้องปรับปรุงอยู่บ้าง

ในส่วนของ V2.0 - V2.0.4 จะค่อนข้างเสถียรมากกว่า ซึ่งสามารถที่จะ Up Firmware กลับเป็น Version ก่อนได้ตลอด

ตอนนี้ทางเราก็ได้รวบรวม bug ในส่วนต่างๆ ที่มาจากการเพิ่มฟังก์ชั่นเข้าไป ให้ทางเมืองนอกปรับแก้อยู่

หากได้ผลทดสอบเป็นอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆ ครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #647 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:52:24 pm »
ปกหนังมาใหม่ครับ ขอบคุณท่าน gen2527 สำหรับปกหนังสวยๆ

[yes]