ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1379113 ครั้ง)

ออฟไลน์ majake

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:55:17 am »
แล้วของคุณเวลาเอาไปเปิดกับคอม มันกระดุก
ด้วยมั้ย

ยังไม่ได้ลองเปิดกับคอมเลย เรื่องที่เจอเป็น mission 4 ถึงฉากนี้ทีไรจะสะดุดนิดๆตลอด สัก3-4 วิ แล้วก็ปกติตลอดเรื่อง
ล่าสุดดู Cronicle ไป ไม่เจอฉากสะดุด เลยคิดว่าไฟล์คงไม่สมบูรณ์อะครับ

ออฟไลน์ takorn

• *
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 11:13:36 pm »
ใครรู้ช่วยแนะนำทีน่ะคับ

อยากรู้..

คือเจ้า mede8er 500x2 ของผมเนี่ยเดี่ยวนี้ไม่ทราบเป็นไร คือเวลาเล่นไฟล์หนังที่โหลดมา [720p - 1080p.mkv] จะมีบ้างช่วงที่สะดุด หรืออาการ หน่วงๆ.. ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ไฟล์ แต่พอเอาไปเปิดกับคอม ดู ตรงจุดๆที่สะดุดก็ไม่มีอะไร ไหลลื่นดี

ตอนนี้ผมใช้ fireware 2.0.7 อยู่

ไม่ทราบใครพอรู้สาเหตุช่วยบอกที ว่าต้องแก้ไขอย่างไร .....(((ลืมบอกไป ผมเล่นไฟล์หนังโดยต่อ ผ่านช่อง USB external hdd 2.5 ครับ)))

ก่อนหน้านี้ใช้ 2.0.3 ก็เป็น พอเปลี่นมา 2.0.7 ก็ไม่หายเป็นมา 1อาทิตแล้ว ดูหนังแล้วรู้สึกรำคายมากเลยครับ

(ว่าจะซื้อ อีก ยี้ห้อ ไม่ทราบว่า ยี้ห้อ ไหนดี และนิยม ที่สุด งบไม่เกี่ยง)
ของผมเพิ่งซื้อมา 2เดือนแรกๆไม่ค่อยได้ดูหลังๆ อาการเดียวกันดูไปภาพเด้งออกมาเมนูดูไปเปลี่ยนเรื่องใหม่ไปเลย บางทีเครื่องดับไปเอง เซ็งมากๆครับ

ออฟไลน์ bluepoppin

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #722 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 02:00:52 am »
อยากทราบว่า ตอนนี้ mede8er มี firmware งตัวไหนแล้วครับ..

และตัวไหนที่คนส่วนใหญใช่เยอะสุด หรือว่า เสถียรสุด อ่ะครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #723 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 02:06:45 am »
อยากทราบว่า ตอนนี้ mede8er มี firmware งตัวไหนแล้วครับ..

และตัวไหนที่คนส่วนใหญใช่เยอะสุด หรือว่า เสถียรสุด อ่ะครับ
ผมใช้ 2.0.7 final น่ะ(ล่าสุด) http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=3478.0
โดยรวมก็โอเคน่ะครับ แต่ก็ยังมีปัญหา sub ไม่ทำงานในบ้างครั้ง ต้องสั่ง on มันใหม่ แต่ไม่ซีเรียสอะไรครับ

ออฟไลน์ wutcool

• *
« ตอบกลับ #724 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 05:01:50 pm »
รบกวนด้วยครับเดือนหน้าตัว 1186 จะเข้ามามั้ยครับ หากยังไม่ม [ร้องไห้]าคงไปถอยยี่ห้ออื่นแทนก่อนแล้ว

ออฟไลน์ stocamadas

• **
« ตอบกลับ #725 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 07:45:34 pm »
1185 ยังค้างสต๊อกเยอะมั้ง เลยยังไม่ทำ 1186 ผมรอจนเลิกรอ ไปถอยยี่ห้ออื่นมาแระ สบายใจ ไม่ต้องง้อใครด้วย
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

ออฟไลน์ LossLess

• **
« ตอบกลับ #726 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:38:15 am »
ใช่ครับเมื่อไร 1186 จะเข้ามาสักที รอนานมากแล้วครับ น่าจะมาได้แล้วนะครับ กลางปีแล้วอ่า

[กระดึบ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 10:39:32 am โดย AuDiToRe »

• *
« ตอบกลับ #727 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 12:48:08 am »
มีคำถามอยากทราบครับ

คือ ผมโหลด หนังมาแบบ blu-ray full rip ที่มีขนาด30-40 gb ครับ.

ปัญหาคือ..โหลมมาเสร้จมาเป็นแบบ folder อ่ะ ที่มีหลายๆไฟล์ อยู่ใน folder (ไม่ใช่แบบ ไฟล์ ISO น่ะล)

อยากทราบว่าผมจะเอามาเปิดกับเครื่อง hd player ยังไงครับ..

1.ก๊อบมาทั้ง folder เลย (แล้วต้องเล่นกับเครื่อง hd player ยังไง)                     .. หรือ...

2.หรือก๊อปแต่ไฟล์หลักที่เป็นไฟลืครับหนัง..(แล้วต่างจากก๊อบทั้ง folder มั้ย)

ช่วยตอบที...งง สุดๆๆ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #728 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 10:18:45 am »
มีคำถามอยากทราบครับ

คือ ผมโหลด หนังมาแบบ blu-ray full rip ที่มีขนาด30-40 gb ครับ.

ปัญหาคือ..โหลมมาเสร้จมาเป็นแบบ folder อ่ะ ที่มีหลายๆไฟล์ อยู่ใน folder (ไม่ใช่แบบ ไฟล์ ISO น่ะล)

อยากทราบว่าผมจะเอามาเปิดกับเครื่อง hd player ยังไงครับ..

1.ก๊อบมาทั้ง folder เลย (แล้วต้องเล่นกับเครื่อง hd player ยังไง)                     .. หรือ...

2.หรือก๊อปแต่ไฟล์หลักที่เป็นไฟลืครับหนัง..(แล้วต่างจากก๊อบทั้ง folder มั้ย)

ช่วยตอบที...งง สุดๆๆ

ขอบคุณ
copy มาทั้ง Folder เลยครับ กด Play ที่หน้า folder หลักเลยครับ ไม่ต้องเข้าไปกดเลือกเนื้อไฟล์ข้างในครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #729 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 09:08:58 pm »
สำหรับท่านใดที่รอเครื่องที่ใช้ชิป 1186 ผมดีใจแทน MEDE8ER จริงๆครับ แต่ผมว่าใจเย็นๆดีกว่าครับ รอให้เครื่องออกมาสมบูรณ์ดีกว่ารีบออกเหมือนกับยี่ห้ออื่นๆ ตอนนี้เครื่องที่ใช้ชิป 1186 ก็ยังไม่สเถียรเลย สั่งเกตุยี่ห้อดังๆอย่าง PlayOn! , ViVO หรืออีกหลายยี่ห้อก็ยังไม่ออกเหมือนกับ MEDE8ER เช่นกัน มีแต่ Xtreamer เท่านั้นที่กระโดดลงมาก่อนแล้วก็ทำให้คนที่ซื้อไปหัวเสียไปตามๆกันครับ ส่วน Egreat และ Himedia ก็ยังมีปัญหาอยู่เช่นกัน ได้ยินแว่วๆว่าชิป 1186 ไม่ได้ผลิตมาเพื่อใช้ร่วมกับ android พอจับยัดลงมาก็เลยทำให้เกิดบั๊กต่างๆเต็มไปหมด ทำให้เขากำลังเร่งแก้บัญหานี้อยู่ รอให้เขาทำ FW. ดีๆแล้วพร้อมที่จะใช้งานจริงๆตอนนั้นอาจจะสมบูรณ์กว่าเครื่องที่ออกมาก่อนก็ได้นะครับ

• *
« ตอบกลับ #730 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 09:44:48 pm »
แล้วถ้าก็อปมาทั้ง folder แล้วกด play หน้า folder เลยเนี่ย จะต้องกดตัวไหน ตัวโอเค ตรงกลางปุ่มสี่ทิศ เลย หรือกด ตัวลูกศร [play]

ช่วยอธิบายให้ละเอียดที...(((ถ้าหน้า folder กลัวว่ามันจะเข้าใน folder แทนที่ จะเป็นการเล่น น่ะสิครับ)))

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #731 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:02:19 am »
แล้วถ้าก็อปมาทั้ง folder แล้วกด play หน้า folder เลยเนี่ย จะต้องกดตัวไหน ตัวโอเค ตรงกลางปุ่มสี่ทิศ เลย หรือกด ตัวลูกศร [play]

ช่วยอธิบายให้ละเอียดที...(((ถ้าหน้า folder กลัวว่ามันจะเข้าใน folder แทนที่ จะเป็นการเล่น น่ะสิครับ)))
ลองก็อปไฟล์มาทั้งโฟลเดอร์เลยครับ แล้วลองเองเลย ซึ่งจริงๆแล้วปุ่มPLAY กับ ปุ่มENTER หน้าที่ของมันไม่เหมือนกันซะทีเดียวครับ

ออฟไลน์ majake

• **
« ตอบกลับ #732 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 11:32:15 am »

ลองก็อปไฟล์มาทั้งโฟลเดอร์เลยครับ แล้วลองเองเลย ซึ่งจริงๆแล้วปุ่มPLAY กับ ปุ่มENTER หน้าที่ของมันไม่เหมือนกันซะทีเดียวครับ

copy มาเป็นแบบนี้ครับ
>> โฟลเดอร์หนัง  (ถ้ากดปุ่ม play จะเล่นเลย ถ้ากดปุ่ม enter จะเป็นการถามว่าจะเล่นหรือจะเข้าไปดูโฟลเดอร์ข้างใน)
>>>> โฟลเดอร์ BDMV
>>>>โฟลเดอร์ อื่นๆ

• *
« ตอบกลับ #733 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 09:16:34 pm »
ขอบคุณมากๆๆมากครับ ขอบคุณจริงๆๆ..

เดี่ยวมีไรจะมถามอีกน่ะคับ

• *
« ตอบกลับ #734 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:54:10 pm »
มีเรื่องอยากทราบอีกอ่ะครับ..

แล้วกดดูเมนูหลักตรงไหน..ไม่มีให้เลือกเลย

คือผมกดเล่นหน้าfolder มันก็เข้าเรื่องเลย..พอกดปุ่มเมนูมันก็ไม่ให้เลือกไปหน้าเมนู หลักอ่ะ..

จะต้องกดตัวไหนถึงไปหน้าเมนูหลักได้

« ตอบกลับ #735 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:18:53 am »
มีเรื่องอยากทราบอีกอ่ะครับ..

แล้วกดดูเมนูหลักตรงไหน..ไม่มีให้เลือกเลย

คือผมกดเล่นหน้าfolder มันก็เข้าเรื่องเลย..พอกดปุ่มเมนูมันก็ไม่ให้เลือกไปหน้าเมนู หลักอ่ะ..

จะต้องกดตัวไหนถึงไปหน้าเมนูหลักได้

เข้าไปเซ็ทอัพเปิดหมวดของเมนูบลูเรย์ครับ แต่ถ้าเปิดแล้วยังไม่มีอีกก็ทำใจได้เลยครับ เพราะเมนูของเรื่องนั้นไม่ซัพพอร์ทกับชิป Realtek ครับ ไม่ได้มีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องครับ

ออฟไลน์ thitidet

• *
« ตอบกลับ #736 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 02:17:53 pm »
เพิ่งได้เจ้า 250 x มาครับ  เล่นได้ 2 วัน ก็เกิดปัญหาเกี่ยวกับ docking เลยลองไปใช้บริการที่ศูนย์  เพราะโทรไปที่ศูนย์บอกว่าให้ไปได้เลยที่ศูนย์ อยู่ตรงตึกจามจุรี  ก็เลยรีบไปเลย  เพราะร้านที่ซื้อดันมาปิดร้านวันนี้พอดี  ด้วยความใจร้อนเลยไปใช้บริการเลย  และขอบอกเลยครับประทับใจมากครับ  ได้รับการบริการเป็นอย่างดี  เจ้าหน้าที่ก็เป็นผู้หญิงตัวก็เล็ก  แต่ก็บริการได้โดยไม่มีอาการท้อแต่อย่างใด   เต็มใจที่จะหาสาเหตุว่าเกิดจากอะไร   ลองแม้กระทั่งยกตัวในร้านมาลองเลย  ว่าเป็นเพราะอะไร  ตกลงก็เลยได้เจ้า docking  ตัวใหม่มาอีกตัว  ด้วยความที่เห็นความตั้งใจจริง  ขอชมเชยเลยครับ  ขอบคุณมากครับ   

« ตอบกลับ #737 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 02:58:03 pm »
เพิ่งได้เจ้า 250 x มาครับ  เล่นได้ 2 วัน ก็เกิดปัญหาเกี่ยวกับ docking เลยลองไปใช้บริการที่ศูนย์  เพราะโทรไปที่ศูนย์บอกว่าให้ไปได้เลยที่ศูนย์ อยู่ตรงตึกจามจุรี  ก็เลยรีบไปเลย  เพราะร้านที่ซื้อดันมาปิดร้านวันนี้พอดี  ด้วยความใจร้อนเลยไปใช้บริการเลย  และขอบอกเลยครับประทับใจมากครับ  ได้รับการบริการเป็นอย่างดี  เจ้าหน้าที่ก็เป็นผู้หญิงตัวก็เล็ก  แต่ก็บริการได้โดยไม่มีอาการท้อแต่อย่างใด   เต็มใจที่จะหาสาเหตุว่าเกิดจากอะไร   ลองแม้กระทั่งยกตัวในร้านมาลองเลย  ว่าเป็นเพราะอะไร  ตกลงก็เลยได้เจ้า docking  ตัวใหม่มาอีกตัว  ด้วยความที่เห็นความตั้งใจจริง  ขอชมเชยเลยครับ  ขอบคุณมากครับ   

[ปลื่ม]