ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377035 ครั้ง)

ออฟไลน์ LossLess

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #756 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:24:40 am »
ข่าวมาแล้วครับ 1186 ใน F/B

Admin กำลังแปลคู่มือของ X3 ครับ หรือ MEDE8ER 1186 นั่นเอง

ไอ๊ย่ะ ไอ๊ย่ะ !!!  [กระโดด]

เข้ามาปุ๊บ เห็นความเคลื่อนไหว โค-ตระ-ระ ดีใจเลยครับ

ที่ได้รู้ว่า ในที่สุดก็ใกล้ถึงเวลาที่สุดหล่อจะเปิดตัวแล้ว

มาด่วนๆ ให้ไวเลยครับ ใจจะขาดแล้วครับรอมาครึ่งปี อดทนรอมาอย่างใจจดใจจ่อตลอดเวลา

ตอนนี้ตังค์ในกระเป๋าผมมันเต้นๆ พร้อมจะออกไปเป็นค่าตัว MED 1186 แล้วครับ

อยากได้โฮกๆ  [หื่น]

คุณ wutcool  ขอบคุณนะครับ ที่มาแจ้งความเคลื่อนไหวให้ทราบ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #757 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 05:55:19 pm »
2-3 วันนี้ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด น่าจะมีข่าวดี มาให้ชม ให้ดู กันครับผม  [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ chai4444

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #758 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:45:45 pm »
x1000 รออีกนิด น่าจะออกภายในเดือนนี้  [โย่ว]

ออฟไลน์ user โดนแฮก

• *
« ตอบกลับ #759 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 03:10:28 am »

ออฟไลน์ icedogart

• *
« ตอบกลับ #760 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 03:33:52 am »
http://www.youtube.com/watch?v=y4WF8W09n2o&feature=youtu.be
กำลังว่าจะเอา450xพอดีเจอตัวนี้รอดีกว่า [รัก]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #761 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:45:35 am »

สวัสดีครับ หลังจากรอคอยลุ้นกันมานาน สำหรับการเปิดตัวเครื่องเล่น HD Player รุ่นใหม่ล่าสุดจาก MEDE8ER หลายท่านรอคอยมานานและสอบถามกันมาตลอดกว่าหลายเดือน รอคอย เกี่ยวกับตัวใหม่กับ Chipset 1186 ที่เราทราบกันว่ามีความสามารถในการเล่นไฟล์ 3D จนในที่สุด วันที่ 16 กรกฏาคมนี้ ได้มีการประกาศจากบริษัท Sanji ซึ่งเป็นบริษัทแม่ อย่างเป็นทางการ มีการเผยโฉมหน้าตาสินค้า เป็นครั้งแรกทั่วโลก หลังจากที่ทุกท่านคงคุ้นเคยกับ ซีรี่ย์ก่อนหน้าที่สร้างชื่อให้กับ MEDE8ER ได้เป็นอย่างดี ตั้งแต่รุ่น MED500X และ MED500X2  จนมาถึงซีรี่ย์ภายใต้รหัส X3

เราภูมิใจและยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ที่จะแนะนำทุกท่านให้รู้จักกับ สินค้าตัวใหม่ที่ฉีกกฏรูปแบบและหน้าตาของ HD player ในรูปแบบเดิมๆ กับ "MED1000X3D"

สำหรับความน่าตื่นเต้นแรกที่ทุกคนคงสัมผัสได้ก่อนสิ่งอื่นใด คงเป็นดีไซน์ที่ดูแปลกแหวกตา แต่เชื่อหรือไม่ว่า ดีไซน์นี้ได้ถูกออกแบบมาเป็นอย่างดีและมีการแก้ไขอยู่หลายครั้ง ไม่ว่าจะเป็นรูปทรงที่ดูละม้ายคล้ายจานบินจากต่างดาว ,การใส่ HDD ที่เรียกว่าง่ายมากกกถึงมากที่สุด แถมยังใส่ได้ทั้งไซส์ 3.5 นิ้ว และ 2.5 นิ้ว ,การเลือกวัสดุและสี ที่ท้ายสุดแล้วมาลงตัวที่อลูมิเนียมสีเงิน ซึ่งทาง MEDE8ERTHAI ได้เห็นการสเก็ตซ์ภาพมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว

ก้าวสู่ปีที่ 3 เปิดจอง Pre-Order ซีรี่ย X3 กับ MED1000X3D จำนวน 80 ตัวแรก
พร้อมรับโปรโมชั่นดีๆ ในวันที่ 17 กรกฎาคมนี้

กว่าสองปีแล้วที่ MEDE8ER ได้ ก้าวมาสู่ตลาด HD Player ในเมืองไทย โดยหลายๆท่านเริ่มรู้จักชื่อเสียงการใช้งานจาก MED500X กับ ฟังค์ชั่น  Videowall ต้นตำรับอันโด่งดัง โดย MED500X ได้มีงานเปิดตัวสินค้าครั้งแรกพร้อมจำหน่าย ในวันที่ 17 กรกฏาคม 2543 มาจนถึงวันนี้ ที่ MEDE8ER ได้ย่างก้าวสู่ปีที่ 3 ด้วยความมั่นคง พร้อมกับซีรี่ย์ X3 ซึ่งเป็นเจเนอเรชั่นใหม่ล่าสุด พร้อมให้คุณได้จองก่อนใครแล้ววันนี้

พิเศษ : สำหรับลูกค้าเดิมทุกท่าน ที่จองสินค้า เพียงนำใบรับประกันสินค้ารุ่นใดก็ได้มาแสดง
รับของพรีเมี่ยมเสื้อ MED1000X3D Limited Edition ฟรี

ติดตามโปรโมชั่นเต็มๆและเงื่อนไขในการจองได้ในวันพรุ่งนี้ที่ 17 กรกฏาคมพร้อมกันทั่วประเทศครับ

MED1000X3D  Teaser Landing Soon
ข้อมูลรายละเอียดของ MED1000X3D จาก www.mede8er.com

^^ คลิ๊กได้เลย

MED1000X3D From The Planet To The Earth
ภาพยนตร์สั้นกับการแนะนำตัวสินค้า(ที่ดูเหมือนว่าจะมาจากนอกโลก) MED1000X3D!

Complete Aluminium Die Cast Casing
ดีไซน์ที่พิเศษสุดล้ำ สำหรับทุกคนที่ต้องการความแตกต่างมีสไตล์เช่นคุณ  ตัวเครื่องที่ได้รับการออกแบบมาเป็นอย่างดีและผลิตจากวัสดุอะลูมิเนียมคุณภาพดีเยี่ยม ซึ่งนอกจากความสวยภายนอกแล้ว ยังดูแข็งแรงและทนทาน

3D Video Support with HDMI 1.4
พอร์ท HDMI 1.4 ซึ่งรองรับการชมไฟล์หรือภาพยนตร์ที่เป็น Real3D หรือสามมิติ ซึ่งเป็นคุณสมบัติที่เพิ่มเติมมาจาก Chipset 1186 คุณจะสามารถชมภาพยนต์สามมิติที่มีทั้งความลึก,ธรรมชาติและสบายตา และยังเป็น FULL HD อีกด้วย
ภาพ แนบไฟล์ไป

Mede8er Xbay 2.5' and 3.5' Internal Harddisk Support
ง่ายดายและรวดเร็ว สำหรับการใส่ฮาร์ดดิสก์หรือถอดเปลี่ยน เพียงกดปุ่มเปิดฝา แล้ววางฮาร์ดดิสก์ลงไปในถาดโดยไม่จำเป็นต้องขันน๊อต การใช้งานกับฮาร์ดดิสก์ภายใน สามารถติดตั้งไม่ใช่เพียงแค่ฮาร์ดดิสก์ตัวใหญ่ ขนาด 3.5 นิ้วเท่านั้น แต่คุณยังสามารถติดตั้งฮาร์ดดิสก์ไซส์ 2.5 นิ้วภายในได้อีกด้วย

Active Backlit Remote with Self Learning Hot Button
รีโมทรุ่นใหม่ รูปลักษณ์ดูดีสีเงินเข้ากับตัวเครื่องได้อย่างลงตัว ปุ่มด้านข้างสำหรับการกดให้เรืองแสงในที่มืดหรือ Backlit สะดวกสบายขณะชมภาพยนตร์ในเวลากลางคืน ซึ่งคุณสามารถควบคุมการเปิดปิดได้ด้วยตนเอง ฟีเจอร์เด็ดอีกหนึ่งข้อซึ่งคุณใช้งานได้จริงและมีประโยชน์เหลือล้น นั่นคือ การตั้งปุ่มคำสั่งการใช้งานได้ด้วยตัวคุณเอง กับ ฟังค์ชั่น Learn Button

Fanless Design; Super Quiet
การใช้งานที่สุดเงียบ ปราศจากเสียงรบกวน เติมเต็มอรรถรสในการชมภาพยนตร์ได้เต็มที่มากยิ่งขึ้น

3 TB 3.5 Internal HDD Support  
สืบเนื่องจาก X2 ที่สามารถรองรับการเชื่อมต่อ ฮาร์ดดิสก์ภายในขนาด 3TB (3000 GB) แบบ SATA III ซึ่งทำให้บรจุข้อมูลภายในได้อย่างมหาศาล จุหนัง Hidef ได้มากถึงกว่า 300 เรื่อง โดย X3 ก็ใช้งานฟังค์ชั่นนี้ได้ดีไม่แพ้กัน

Play just about everything .... on your TV
รองรับการถอดรหัสวิดีโอล่าสุด เช่น MKV H2.64, BDMV, BDISO, M2TS, DVDISO และไฟล์อื่นๆอีกมากมาย โดยสามารถส่งสัญญาณเสียง HD Audio ไปยัง AVR ถอดรหัสเสียงรอบทิศทาง 7.1 ได้อย่างเต็มรูปแบบ    

Dolby TrueHD 7.1 LPCM and Downmix
ถอดรหัสเสียง HD Audio ได้อย่างสมบูรณ์แบบ ทั้งระบบ Dolby TrueHD ระบบ DTS-HD และ ระบบ LPCM ที่ขึ้นชื่อว่าได้เสียงที่มีคุณภาพมากที่สุด และด้วยการส่งสัญญาณเสียง HD Audio ไปให้ AVR ถอดรหัสเสียงรอบทิศทาง 7.1 แชนแนล ท่านจะได้มิติโอบล้อมของเสียง ที่ชัดเจนและหนักแน่น ได้บรรยากาศเสมือนอยู๋ในเหตุการณ์จริง
X3 รองรับการเชื่อมต่อกับ AVR รุ่นเดิมที่มีช่อง Coax/Optic โดยสามารถเ Downmix เสียง 7.1 ให้เป็น 5.1 ได้ ด้วยการแปลงรหัสเสียงจาก Dolby TrueHD เป็น Dolby Digital และจาก DTS-HD เป็น DTS

Downmix to 5.1 via Optical and Coaxial
สำหรับผู้ใช้ AVR รุ่นเดิม(ไม่มีพอร์ท HDMI in)เมื่อเล่นไฟล์ Full Bluray ที่มีสัญญาณเสียงเป็น DTS-HD, Dolby TrueHD , X3 สามารถ Downmix เสียงแบบ 5.1 ผ่านทางพอร์ท Optic/Coax เข้าไปยัง AVR ของท่าน โดยจะ Downmix ระบบเสียงเป็น DTS หรือ Dolby Digital    

Super Speed Copy with USB3.0
X3 มาพร้อมกับพอร์ทเชื่อมต่อกับ PC ล่าสุด USB3.0 Slave ซึ่งจะช่วยให้การโฮนถ่ายข้อมูลระหว่าง PC ของคุณ กับ ฮาร์ดดิสก์ภายใน X2 ได้รวดเร็วกว่าเดิมถึง 3 เท่า ในอัตราสปีด 60-70 Mbs หนังไฮเดฟ 1 เรื่อง ขนาดไฟล์ประมาณ 10GB จะใช้เวลาประมาณ 5-6 นาที

Card Reader & USB2.0
   พอร์ทเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ภายนอก Card Reader ที่รองรับ SD Card / Sony Pro Duo    Card Slot (with adapter) ดูไฟล์ที่ถ่ายบันทึกมาได้อย่างทันใจ พอร์ท USB2.0 x2 สำหรับ   ต่อพ่วงกับอุปกรณ์ภายนอกได้อย่างมากมาย เช่น External Harddisk , Harddisk    Docking , Flash Drive , หรือจะต่อกับ DVD External เพื่อเล่นแผ่น DVD โดยตรงก็   สามารถทำได้

Optional wifi-usb / PCIe Support and Gigabit Network port
พอร์ท Gigabit LAN 10/100/1000 ความเร็วสูง ที่ให้การอ่านไฟล์เป็นไปอย่างราบรื่น ทั้ง Full Rip และ MKV 1080p หรือจะใส่อุปกรณ์เสริม Pcie Wifi เพื่อความสะดวกสบายในการ Streaming แบบไร้สาย ก็ได้เช่นกัน

MEDX2KEY Mini Keyboard with Backlight
   X3 ได้ออกแบบ Mini Keyboard รับสัญญาณได้ไกลถึง 10 เมตร สำหรับ การใช้งานคู่กัน เล็ก    กระทัดรัด สามารถเปิดไฟเรืองแสงเพื่อใช้งานในที่มืด และสามารถใช้แทน รีโมทคอนโทรล ได้โดยการ   ออกแบบปุ่มควบคุมต่างๆ และ สกรีน ไว้ที่แป้นพิมพ์ของคีย์บอร์ด จึงเรียกได้ว่า เป็น Mini    Keyboard ที่อเนกประสงค์ต่อการใช้งานจริงๆ
   การชาร์จแบตเตอรี่สามารถทำได้ผ่านพอร์ท USB ของ keyboard และต่อเข้ากับ X3

Community skins & Easy Backdrop Customization
Mede8er สร้างชุมชนคนใช้งานขึ้น เพื่อแบ่งปันและแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องการใช้งาน มากไปกว่านั้นคือการแบ่งปัน Skin และภาพ Backdrop พื้นหลังสำหรับผู้ใช้งาน โดยคุณสามารถเข้าไปชม Skin และดาวน์โหลดมาใช้งานได้ที่ www.mede8erthai.com/forum และ www.mede8erforum.com

ติดตามโปรโมชั่นเต็มๆและเงื่อนไขในการจองได้ในวันพรุ่งนี้ที่ 17 กรกฏาคมพร้อมกันทั่วประเทศครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 04:13:27 pm โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #762 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:45:57 am »
Brochure MED1000X3D - คลิ๊กที่ภาพเพื่อขยายใหญ่ได้เลยครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #763 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:46:18 am »
NEW X3 GUI - คลิ๊กที่ภาพเพื่อขยายใหญ่ได้เลยครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #764 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:46:36 am »
คู่มือภาษาไทย X3 - ดาวน์โหลดแบบ PDF ไปอ่านก่อนได้เลย

ดาวน์โหลด >>> คู่มือภาษาไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 02:29:56 pm โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #765 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:47:02 am »
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้เลยครับผม

http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=3621.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 08:53:22 am โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #766 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:47:15 am »
จองไว้เขียนต่อครับ  ;D

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #767 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:47:25 am »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #768 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:47:36 am »

• **
« ตอบกลับ #769 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:52:44 am »
ในที่สุดก็เผยโฉมออกมาแล้ว MED1000X3D รอมานานมากครับ...ครึ่งปี ดีใจที่สุดเลย  [yes]

ดีใจกับความสามารถเพิ่มขึ้นอย่างมากถึงมากที่สุด
รีโมทมีไฟ , HDD ถอด-ใส่ ง่ายมากๆ ได้ทั้ง 2.5 และ 3.5 , CPU ไวขึ้น รองรับ Reald 3D โอ้เย้ แจ่ม หามานานมากๆ ตอบโจทย์ครบเลยครับ[เท่ห์]

แต่ก็แอบผิดหวัง กับรูปทรงเครื่องอะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)  [ไม่เอา]
แบบเดิมดูดีกว่าเยอะเลยครับ ผมว่ายังไงสี่เหลี่ยมผืนผ้า แล้วก็บอดี้สีดำ รีโมทสีดำ เป็นอะไรที่ดูดีที่สุดแล้วครับ ดูนานๆก็ไม่น่าเบื่อ
(แบบ MED500x2 โคตรหล่อเลยครับ)
ที่คิดไว้ในใจ อยากให้เปลี่ยนแค่ที่ใส่ HDD ให้ถอด-ใส่ ง่ายๆ แต่มาใหม่ซะหมดเลย แปลกแหวกแนวจริงๆ แปลกเกิ๊นนน (ดีไซน์โลกตะลึงเลย)
พอเป็นสีเทา-ดำ รูปทรงมนๆ แบบนี้ (ไม่น่าเลย) สร้างความกลืนกลืนได้ยากมากเลยครับ กับ TV, HT System ,ชั้นวางระบบ ที่ส่วนมากจะเป็นสีดำ
ชอบแบบเดิมมากกว่าครับ เสียตรงจุดนี้นิดเดียวเองครับ เหมือนจานบินมุนษย์ต่างดาวไปหน่อย ท่านอื่นอาจจะชอบก็ได้ครับ
ผมขอตินิดนึง ไม่ว่ากันนะครับ

แต่ไหนๆก็รอมานานมากแล้ว ก็จะซื้อครับ เพราะชอบ 8 อิอิ อย่าให้ของขาดตลาดนะครับ รอซื้ออยู่ครับผม

ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 01:48:16 pm โดย InDiGo »

ออฟไลน์ icedogart

• *
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:07:43 pm »
ออกแบบใด้โดนเด่นมาก+กัวัสดุที่เป็นอลูที่ชอบที่ชุดคงเป็นฝาเปิดใส่HDง่ายมากๆยังกะใส้ม้วนเทปเลย เตรียมจองพรุ่งนี้แล้ว อิอิ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #771 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:39:58 pm »
ในที่สุดก็เผยโฉมออกมาแล้ว MED1000X3D รอมานานมากครับ...ครึ่งปี ดีใจที่สุดเลย  [yes]

ดีใจกับความสามารถเพิ่มขึ้นอย่างมากถึงมากที่สุด  [เท่ห์]

แต่ก็แอบผิดหวัง กับรูปทรงเครื่องอะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)  [ไม่เอา]
แบบเดิมดูดีกว่าเยอะเลยครับ ผมว่ายังไงสี่เหลี่ยมผืนผ้า แล้วก็บอดี้สีดำ เป็นอะไรที่คลาสสิกที่สุดแล้วครับ (แบบ MED500x2 โคตรหล่อเลยครับ)
ที่คิดไว้ในใจ อยากให้เปลี่ยนแค่ที่ใส่ HDD ให้ถอด-ใส่ ง่ายๆ แต่มาใหม่ซะหมดเลย แปลกแหวกแนวจริงๆ แปลกเกิ๊นนน (ดีไซน์โลกตะลึงเลย)
พอเป็นสีเทา-ดำ รูปทรงมนๆ แบบนี้ (ไม่น่าเลย) สร้างความกลืนกลืนได้ยากมากเลยครับ กับ TV, HT System ,ชั้นวางระบบ ที่ส่วนมากจะเป็นสีดำ
ชอบแบบเดิมมากกว่าครับ เสียตรงจุดนี้นิดเดียวเองครับ เหมือนจานบินมุนษย์ต่างดาวไปหน่อย

แต่ไหนๆก็รอมานานมากแล้ว ก็จะซื้อครับ เพราะชอบ 8 อิอิ อย่าให้ของขาดตลาดนะครับ รอซื้ออยู่ครับผม

ขอบคุณมากครับผม X3 นี้ ทางเมืองนอก ตั้งใจออกแบบให้ตอบโจทย์ได้มากที่สุด โดยเมืองไทยเราก็มีส่วนช่วยในการออกแบบด้วยนะครับ

หลังจากทางเจ้าของได้มาเยี่ยมคราวนั้น ทางเราก็ใส่ไปเต็มที่เลย ว่าต้องการอะไรบ้าง

ในที่สุดก็ออกมาเป็น Xbay ให้ใส่ HDD กันได้ง่ายสมใจ โดยในแบบเปิดฝานี้ จะสะดวกสำหรับทั้ง HDD3.5 และ 2.5 เลยครับผม

แล้วยังไงวันพรุ่งนี้ รอลุ้นเปิดราคา กันนะครับผม

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับผม  [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 01:41:08 pm โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #772 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:44:01 pm »
ออกแบบใด้โดนเด่นมาก+กัวัสดุที่เป็นอลูที่ชอบที่ชุดคงเป็นฝาเปิดใส่HDง่ายมากๆยังกะใส้ม้วนเทปเลย เตรียมจองพรุ่งนี้แล้ว อิอิ

ขอบคุณครับ คราวนี้ ทางเมืองนอก ออกแบบมาเรื่องใส่ HDD มาได้โดนใจจริงๆครับ

รอลุ้นราคาเปิดตัว วันพรุ่งนี้นะครับ

สำหรับคนที่อยากเห็นตัวจริง จะมา confirm วันให้ทราบกันอีกครั้งนะครับ ว่าตัว DEMO LOT ที่ HDstudio แอบขอฉกมา

จะเอามาโชว์ได้วันไหน โดยวันที่คร่าวๆ น่าจะเป็นภายในวันพุธ - ศุกร์ นี้ครับผม

• **
« ตอบกลับ #773 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:49:23 pm »

ดีใจกับความสามารถเพิ่มขึ้นอย่างมากถึงมากที่สุด  [เท่ห์]

แบบเดิมดูดีกว่าเยอะเลยครับ ผมว่ายังไงสี่เหลี่ยมผืนผ้า แล้วก็บอดี้สีดำ เป็นอะไรที่คลาสสิกที่สุดแล้วครับ (แบบ MED500x2 โคตรหล่อเลยครับ)
ชอบแบบเดิมมากกว่าครับ เสียตรงจุดนี้นิดเดียวเองครับ เหมือนจานบินมุนษย์ต่างดาวไปหน่อย

ขอบคุณมากครับผม X3 นี้ ทางเมืองนอก ตั้งใจออกแบบให้ตอบโจทย์ได้มากที่สุด โดยเมืองไทยเราก็มีส่วนช่วยในการออกแบบด้วยนะครับ

หลังจากทางเจ้าของได้มาเยี่ยมคราวนั้น ทางเราก็ใส่ไปเต็มที่เลย ว่าต้องการอะไรบ้าง

ในที่สุดก็ออกมาเป็น Xbay ให้ใส่ HDD กันได้ง่ายสมใจ โดยในแบบเปิดฝานี้ จะสะดวกสำหรับทั้ง HDD3.5 และ 2.5 เลยครับผม

แล้วยังไงวันพรุ่งนี้ รอลุ้นเปิดราคา กันนะครับผม

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับผม  [รัก]

ครับผม เรื่องดีไซน์ผมจะไม่ซีเรียสแล้วครับ อิอิ เพราะเปรียบเทียบกับความสามารถที่เพิ่มขึ้นแล้ว กินขาดเลยครับ ตอบทุกโจทย์ที่คิดไว้ในใจก่อนหน้านั้น
คิดว่ามองถ้าไปนานๆ เด๋วเครื่องก็จะหล่อขึ้นเองครับ แหะๆ อาจจะไม่ชินตากับมาดใหม่ที่รูปทรงโค้งมน สีมาแนวทูโทน เทา-ดำ (แปลกมว๊ากกก)
ได้ฟีลเหมือนยานอวกาศมนุษย์ต่างดาวเลยทีเดียวเชียว หวังว่าดูหนังไปเครื่องมันคงไม่บินว่อน แล้วยิงแสงเลเซอร์ จิ้วๆ นะครับ 555+ (ล้อเล่นน่ะครับ) 
ในที่สุดบ้านผมก็กำลังจะมียานอวกาศมนุษย์ต่างดาว เตรียมลงจอดใต้ TV แล้วครับ (ยังไงก็รัก 8 เน้อ...ถ้าไม่รักไม่รอนานขนาดนี้ครับ)   [คิคิ]

ว่าแต่ Lot แรกที่บินตรงเข้าไทยนั้น คนทั่วไปที่ไม่ได้จอง จะมีสิทธิ์ซื้อเงินสดได้เลยมั๊ยครับ หรือว่าต้อง Pre-Order ครับ
เพราะว่าตอนนี้อยากได้ใจจะขาดแล้วครับ อยากจับจองเป็นเจ้าของ แต่กลัวของจะขาดตลาดแล้วต้องรอของเข้าอีกน่ะครับ
อย่าปล่อยให้ต้องรออีกรอบเลยนะครับ ฝากไว้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]