ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377187 ครั้ง)

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #882 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:44:59 pm »
SKIN มาใหม่จาก คุณ giantmaster ชาว8 ครับ

ที่มา http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=3678.0

อยากได้แบบไหนบอกได้เลยครับ เดี่ยวว่างๆจะทำให้กันครับ

ดาวน์โหลด :
http://www.upload-thai.com/download.php?id=c96118f870af4e1184d3f5e0af765654

วิธีการเปลี่ยน Skins
http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=3062.0

ออฟไลน์ abbasnaja

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #883 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:12:15 pm »
สนใจรุ่น 1000x3D อยู่ครับ ตัวนี้มี wireless หรือว่าต้องซื้อเพิ่ม
แต่อยากขอความรู้เพิ่มเติมเรื่องการโหลดบิทด้วย ว่าใช้แบบต่อสาย LAN หรือผ่าน Wifi ง่ายกว่ากัน
พอจะมี link แนะนำไหมครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #884 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:15:03 pm »
สนใจรุ่น 1000x3D อยู่ครับ ตัวนี้มี wireless หรือว่าต้องซื้อเพิ่ม
แต่อยากขอความรู้เพิ่มเติมเรื่องการโหลดบิทด้วย ว่าใช้แบบต่อสาย LAN หรือผ่าน Wifi ง่ายกว่ากัน
พอจะมี link แนะนำไหมครับ

Wireless ต้องซื้อเพิ่มครับผม
ส่วนถ้าต่อสาย LAN ได้ จะได้สัญญาณที่นิ่งกว่าครับผม

เรื่องโหลดบิท อ่านได้ตามนี้เลยครับผม
http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2626.0

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #885 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:19:15 pm »
เอาภาพปกซีรี่ย์เกาหลีมาฝากครับ

อยากได้เรื่องไหนเพิ่มขอมาได้นะครับ หาโหลดเรื่องอื่นๆได้ที่ http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?board=29.0

ออฟไลน์ oneone

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #886 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:07:00 am »
สอบถามครับผมใช้500x รุ่นแรก แล้วผมไปโหลดไพล์1080P x264 Hi10P มาเปิดกับ500x แล้วสีมันแตกๆอะครับ

มันเป็นเพระอะไรครับ

ออฟไลน์ digicharat

• *
« ตอบกลับ #887 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:38:54 am »
ผมซื้อ HD PLAYER เครื่องแรกใช่ชีวิตตัว mede8er 1000x3d พบปัญหาอย่างนึงครับ ไม่ทราบว่ารุ่นอื่นเป็นหรือเปล่า

คือตอนเล่นฉากมืดๆ สีดำ ภาพจะแตกๆ หรือมีปัญหาเกี่ยวกับสีมืดๆ ไม่ทราบว่าเป็นปัญหาที่เครื่องผมหรือมันเป็นเรื่องปกติครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #888 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:52:50 am »
สอบถามครับผมใช้500x รุ่นแรก แล้วผมไปโหลดไพล์1080P x264 Hi10P มาเปิดกับ500x แล้วสีมันแตกๆอะครับ

มันเป็นเพระอะไรครับ

ไฟล์ Hi10P เครื่องเล่น HD Player ยังไม่รองรับครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #889 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:56:17 am »
ผมซื้อ HD PLAYER เครื่องแรกใช่ชีวิตตัว mede8er 1000x3d พบปัญหาอย่างนึงครับ ไม่ทราบว่ารุ่นอื่นเป็นหรือเปล่า

คือตอนเล่นฉากมืดๆ สีดำ ภาพจะแตกๆ หรือมีปัญหาเกี่ยวกับสีมืดๆ ไม่ทราบว่าเป็นปัญหาที่เครื่องผมหรือมันเป็นเรื่องปกติครับ

สีมืดแล้วแตก จะเป็นแล้วแต่เรื่องด้วยครับ เพราะตรงส่วนสีดำ การถ่ายทำจะคุมแสงยากครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #890 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:02:03 am »
ภาพปกมาใหม่ครับผม

ดูเพิ่มเติมได้ที่ : http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?board=11.20

ขอบคุณ คุณ gen2527 ด้วยครับ สำหรับภาพปกสวยๆ

ออฟไลน์ sampata300

• *
« ตอบกลับ #891 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:12:50 pm »
สอบถามครับ auto framerateมีไว้ทำอะไรและควรเลือกเป็นแบบไหนหรอครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #892 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:24:24 pm »
สอบถามครับ auto framerateมีไว้ทำอะไรและควรเลือกเป็นแบบไหนหรอครับ

จะเป็นการปรับเฟรมเรทของภาพให้ตรงกับระบบของ TV ครับผม ซึ่งจะได้ภาพที่สมูทขึ้นครับผม  [เท่ห์]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #893 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:43:12 pm »
วันพรุ่งนี้ 7 กันยา ช่วงบ่ายๆ สักบ่าย 3 โมง  MED1000X3D สินค้าเข้ามาแล้วนะครับ สามารถหาซื้อได้ที่ Lobster ชั้น 3 จามจุรีสแควร์
และสามารถสอบถามตัวแทนจำหน่ายที่ใกล้บ้าน ว่าสินค้าจะเข้าไปถึงช่วงไหนนะคร้าบบบบ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ข่าวล่าสุด MED1000X3D ได้รับรางวัลยอดเยี่ยม 3 รางวัลซ้อน ซึ่งตามเนื้อข่าว บอกว่า การได้รับรางวัลพร้อมกันใน 3 หมวดนั้นเป็น Rare เลยทีเดียว

รางวัลที่ได้รับ

1) Golds Award
2) Premium Design Award
3) Choice of Professionals Award  

และคะแนนที่ได้รับจากการรีวิว สูงถึง 9.4/10
http://hdportal.hr/recenzije/?reviews=sanji-med1000x3d

เนื้อหาบางส่วน

Conclusion (Google Translate)

Ultra-quiet, ultra-fast, incredibly stable for a first beta version of the firmware, high-quality aluminum case, Med1000X3D has managed to become a benchmark product that combines the image quality both in 2D and in 3D in-us unusual design and a price that will make big problems all other producers of Media Player. Powered new Realtek RTD1186 processor with 512MB of DDR3 memory, the X3 is the task level, even up to play Blu-ray movies via TS folders BDMV and of course with 2D and 3D BD ISO BD ISO capabilities.

Such video capabilities are assigned and maximum options when it comes to audio playback and surround sound capabilities. Specifically, the X3 is able to reproduce all the audio recordings in any bitrate as to pass on the 2D and 3D compatible AV receivers via HDMI 1.4 cable, the most complex forms of DTS-HD Master Audio and Dolby TrueHD audio track something his predecessor Med500X2 (popular X2) could not.

X3 comes with attached HDMI 1.4 cable that supports Ethernet and ARC functions. In case you own a 3D AV receiver that also has HDMI 1.4 inputs / outputs and an Ethernet port, no need to connect the X3 to the router via Ethernet cable or Wi-Fi module, because the included HDMI cable and enables the specification itself via HDMI 1.4 cable is sent to the same time, video, audio and data network.

Transfer data network is once again on a reference level, where it was assumed in advance that this would be because Realtek is best known for network component when it comes to the SOC chips. X3 is the fastest networking solution for download and transfer digital distribution of films and multimedia through networks on the market today.

The remote control is a story in itself, because the first time we see a remote control which when clicked Backlight button, the backlight does not go out again until the button is pressed. Not only that, symmetrically on the other side is the same key that is used for the integration of multiple functions into a single (macro) where you can turn on the player, turn the input that you want, increase tone etc just with one key.

We do not know that there's currently on the market and one media player similar features and similar prices around. X3 wins the gold medal in the category of 3D Media Player, HD Portal prestigious award, "Choice of Professionals", which means that we will consider this model is used as a reference for further testing and evaluation of all other media players, winning the award for Design Premium, which becomes the first Media player to win the award three times.

Mede8er1

ที่มา : http://www.mede8erforum.com/index.php/topic,8997.0.html

ออฟไลน์ icedogart

• *
« ตอบกลับ #894 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:30:21 pm »
1000xภาพเป็นลอนลอยขึ้นจอในบางช่วงอะครับเป็นตอนอัพเป็นFWใหม่

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #895 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 02:03:20 pm »
1000xภาพเป็นลอนลอยขึ้นจอในบางช่วงอะครับเป็นตอนอัพเป็นFWใหม่

หลังจากใช้ไปแล้วสักพักยังมีอาการอยู่มั้ยครับ

ถ้าลองอัพดูแแล้วยังมีอาการอยู่ นำเครื่องมาให้ทีมงานตรวจเช็คได้ที่ จามจุรีสแควร์ นะครับผม

ออฟไลน์ drtra

• *
« ตอบกลับ #896 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:15:36 am »
เพิ่งถอยเครื่องเมื่อวานเลยครับ กลับบ้านต่างจังหวัด เครื่องมีปัญหาครับ

ต่อเครื่องกับ lcd tv LG 42 นิ้ว HDready รุ่น 4 ปีก่อน

ปัญหาคือ พอต่อทีวีกับเครื่องmed1000x3d แล้วสักพัก ทีวีจอดับครับ เปลี่ยนinputไม่ได้เลย ต้องปิดทีวี ปิดเครื่ิอง hd เปิดใหม่ได้ สักพักเป็นอีก ระยะเวลาไม่แน่นอนแต่ดูได้ไม่เกิน 5 นาทีเป็นอีก 4-5. รอบครับ ลองเปลี่ยนเป็นสาย hdmi ของ truehd ก็ยังเป็นครับ

ปรกติทีวีเครื่องนี้เล่นกับ  playon HD2 ไม่เคยเป็นครับ

มีใครประสบปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ ควรแก้อย่างไรดี

ป.ล. เพิ่งสมัครสมาชิก mede8erthai เมื่อวาน ช่วยapprove สมาชิกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ icedogart

• *
« ตอบกลับ #897 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:52:26 pm »
เพิ่งถอยเครื่องเมื่อวานเลยครับ กลับบ้านต่างจังหวัด เครื่องมีปัญหาครับ

ต่อเครื่องกับ lcd tv LG 42 นิ้ว HDready รุ่น 4 ปีก่อน

ปัญหาคือ พอต่อทีวีกับเครื่องmed1000x3d แล้วสักพัก ทีวีจอดับครับ เปลี่ยนinputไม่ได้เลย ต้องปิดทีวี ปิดเครื่ิอง hd เปิดใหม่ได้ สักพักเป็นอีก ระยะเวลาไม่แน่นอนแต่ดูได้ไม่เกิน 5 นาทีเป็นอีก 4-5. รอบครับ ลองเปลี่ยนเป็นสาย hdmi ของ truehd ก็ยังเป็นครับ

ปรกติทีวีเครื่องนี้เล่นกับ  playon HD2 ไม่เคยเป็นครับ

มีใครประสบปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ ควรแก้อย่างไรดี

ป.ล. เพิ่งสมัครสมาชิก mede8erthai เมื่อวาน ช่วยapprove สมาชิกด้วยครับ ขอบคุณครับ

วันนี้ผมก็เป็นครับเป็นตอนผมเปลี่ยนสายhdmiเป็นอีกเส้นนึงจู่ๆก็จอดำไปเลยสับไปดูกล่องทรูมีแต่เสียงต้องถอดปลั้กทีวีออกถึงหาย ตอนนี้ยังไม่เป็นไรครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #898 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 04:40:25 pm »

ปัญหานี้ยังไม่เคยพบครับ เบื้องต้นลองอัพเดต fw ใหม่อีกที
หลังอัพfw แล้วจะมีให้เลือกค่า setting ภาพเป็น HDMI AUTO ครับเพื่อตั้งค่าให้ตรงกับ TV

fw ล่าสุดครับ
http://www.mede8erforum.com/index.php/topic,9070.new.html#new

ถ้ายังไม่ได้เอาเครื่องส่งกลับมาถ้าอยู่ในประกัน 30 วัน เปลี่ยนตัวใหม่ได้ครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #899 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 04:41:33 pm »

วันนี้ผมก็เป็นครับเป็นตอนผมเปลี่ยนสายhdmiเป็นอีกเส้นนึงจู่ๆก็จอดำไปเลยสับไปดูกล่องทรูมีแต่เสียงต้องถอดปลั้กทีวีออกถึงหาย ตอนนี้ยังไม่เป็นไรครับ

ใช้ FW ตัวไหนครับผม