ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1379359 ครั้ง)

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:08:08 pm »
ผมลองเสียบ USB3 เข้าคอมแล้ว ใส่ INTERNAL HDD ลงในเครื่อง MED8 แล้วเสีบปลั๊กไฟให้เครื่องเปิด แต่ไดรฟฺไม่ขึ้นครับ หรือว่าต้องมีพอร์ตรูเสียบ usb3.0 ด้วย เพราะคอมผมเป็น 2.0 ครับ

ไม่จำเป็นครับ เป็นusb2 ก็ใช้ได้
HDD ฟอรแมทแล้วหรือยังครับ
เรียนทาง Mede8er
    วันนี้ผมถอยตัว 1000x3D มาครับ ซื้อที่ร้าน INCOM2000 ทดลองใช้ firmware ตัวล่าสุด 28/9/10 แล้วพบปัญหาตรงคำสั่ง GOTO ที่พอเราเลือกเวลาในหนังที่ดูแล้ว ต้องใช้วิธีเลื่อนเวลาขึ้นลงเป็นทีละนาที ไม่สามารถกด GOTO แล้วพิมพ์เวลาไปเลยว่า นาทีที่ 11 นาทีที่ 45 อะไรอย่างนี้นะครับ
     รบกวนทาง Mede8er ช่วยแก้ไขใน fw ตัวใหม่ด้วยครับ
    นับถือ สุรพล 29/10/55  [ปลื่ม]

อันนี้ไม่ใช่ปัญหา แต่ทาง engineerไม่ได้ใส่ฟังค์ั่นนี้มาครับ
สามารถเลือกช่วงเวลาได้อีกรูปแบบคือ กดปุ่มซ้ายและขวาครับ จะค่อนข้างๆไวทันใจ
สำหรับการเลือกแบบช่วงเวลานี้ ผมจะลอง requestไปให้ทางนั้นใส่เพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 04:21:35 pm »
 [ปลื่ม]

ล่าสุดกับ MED1000X3D BLACK!!

ตัวจริงสวยกว่าในรูป มว๊ากกกกก!!!

ออฟไลน์ dewsurapol

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:24:34 pm »
เรียนทาง Mede8er
          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่อง คำสั่ง GOTO ครับ ยังไงฝากช่วยเพิ่มเติมเรื่องการเลือกเวลาใน fw version ต่อๆไปด้วยครับ
นับถือ.....สุรพล  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wutdy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #939 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:46:48 pm »
คือผมใช้ตัว 400x2s ครับผม แล้วที่นี้พอเล่นไฟล์ VOB เสียงไม่ออกครับ แล้วก็ไฟล์ tp บางไฟล์ก็ไม่มีเสียงครับ โฟรเดอร์ที่ก๊อปจากแผ่น DVD ก็ไม่มีเสียงเหมือนกัน แต่ไฟล์ ISO กลับมีเสียงปกติ มันเป็นเพราะอะไรหรือครับ

แล้วบางครั้งเล่นไฟล์ไปสัก เสียงอยู่ดีๆก็หายไปเลยครับ ระดับเสียงก็ปกติ และไม่ได้กดปิดเสียงด้วย ต้องรอพักใหญ่ๆหลายนาที เสียงถึงกลับมา มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 11:06:59 am »
คือผมใช้ตัว 400x2s ครับผม แล้วที่นี้พอเล่นไฟล์ VOB เสียงไม่ออกครับ แล้วก็ไฟล์ tp บางไฟล์ก็ไม่มีเสียงครับ โฟรเดอร์ที่ก๊อปจากแผ่น DVD ก็ไม่มีเสียงเหมือนกัน แต่ไฟล์ ISO กลับมีเสียงปกติ มันเป็นเพราะอะไรหรือครับ

แล้วบางครั้งเล่นไฟล์ไปสัก เสียงอยู่ดีๆก็หายไปเลยครับ ระดับเสียงก็ปกติ และไม่ได้กดปิดเสียงด้วย ต้องรอพักใหญ่ๆหลายนาที เสียงถึงกลับมา มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

ขอรายละเอียดอีกนิดนะครับ

ต่อเข้าAVR หรือ ต่อตรงเข้าทีวีเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:50:04 pm »

ขอรายละเอียดอีกนิดนะครับ

ต่อเข้าAVR หรือ ต่อตรงเข้าทีวีเลยครับ

ต่อตรงกับ TV เลยครับ

ตอนนี้รู้อาการจริงๆแล้วครับ อาการมันไม่ใช่ว่าไม่สามารถเล่นเสียงของไฟล์พวก VOB ได้ คือมันเล่นได้ครับ

แต่อาการมันก็คือ บ้างครั้งมันจะไม่มีเสียงเลย ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ หรือต้องกดเล่นกดหยุดซ้ำไปๆมา มันถึงจะมีเสียงครับ

บางครั้ง มันก็ไม่เล่นเสียงของไฟล์ทุกไฟล์เลย ปิดเปิดเครื่องบางทีอาการไม่มีเสียงดังกล่าวก็ไม่หายครับ

อาการที่อยู่ดีๆเสียงหายไปแบบนี้มันปกติหรือเปล่า หรือจะมีทางแก้อย่างไรครับ

ปล.บางครั้งเครื่องก็จะ reboot เอง เมื่อเล่นไฟล์ไปซักพัก แบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ

ผมพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 1/11 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2012, 12:48:09 am โดย wutdy »

• *
« ตอบกลับ #942 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 12:49:09 pm »
วันนี้อาการแย่สุดๆ ลองมาหลายชั่วโมงเสียงไม่มีเลย เปิดปิดหลายสิบรอบแล้ว ลองถอดสายhdmiเข้าออกหลายครั้ง ก็ไม่หายครับ แถมอยู่ดีๆสีที่จอกเพี้ยนจนออกแดงอีก กว่าจะเสียงจะมาต้องทำอยู่หลายชั่วโมง เหอะๆ รู้สึกแย่มาก

มีใครเคยเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2012, 12:52:02 pm โดย wutdy »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #943 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 07:32:41 pm »
วันนี้อาการแย่สุดๆ ลองมาหลายชั่วโมงเสียงไม่มีเลย เปิดปิดหลายสิบรอบแล้ว ลองถอดสายhdmiเข้าออกหลายครั้ง ก็ไม่หายครับ แถมอยู่ดีๆสีที่จอกเพี้ยนจนออกแดงอีก กว่าจะเสียงจะมาต้องทำอยู่หลายชั่วโมง เหอะๆ รู้สึกแย่มาก

มีใครเคยเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ

ลองติดเครื่องและไฟล์ไปที่ Lobster จามจุรี ในช่วงวันจันทร์-เสาร์ ได้เลยครับ มีช่างเทคนิคประจำอยู่
จะได้ตรวจสอบทั้ง 2 อย่าง ถ้าเครื่องมีปัญหา สามารถเปลี่ยนตัวใหม่ได้ทันทีครับผม

• *
« ตอบกลับ #944 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 06:51:24 pm »
สรุป วันนี้เอาเครื่องไปลองเทสที่ร้านมา ซึ่งก็มีอาการเสียงหายอย่างว่าจริงๆครับ ทางร้านจึงได้เปลื่ยนเครื่องใหม่ให้ ผลปรากฏว่า  เครื่องใหม่ที่เปลื่ยนก็เป็นในลักษณะเดียวกันก็คือ บางครั้งที่เล่น ก็มีเสียง บางครั้งก็ไม่มีเสียง ซึ่งได้ทดลองไฟล์หลายชนิด ก็มีอาการเสียงหายทั้งไฟล์และ HDD ของทางร้านเอง และไฟล์ของตัวผมเอง

ทางแก้เบื้องต้นที่ลองก็คือ การทำ factory reset แต่ยังไม่ได้ทดสอบว่า อาการจะกลับมาเป็นปกติทุกครั้งมั้ย

ซึ่งผมไม่รู้ว่าอาการนี้มันเป็นปัญหาเฉพาะรุ่น ซึ่งอาจแก้ไขได้ด้วย firmware ตัวใหม่ หรือว่ามันบังเอิญเป็นที่เครื่องที่ผมได้ลองทั้ง 2 เครื่องเท่านั้น ยังไงรบกวนตรวจสอบเรื่องนี้ด้วยนนะครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #945 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:03:23 am »
ผมรบกวนขอเบอร์ของคุณ wutdyส่งมาทางpmได้ไหมครับ
เนื่องจากวันอาทิตย์เทคนิคจะไม่ได้เข้ามา เข้าเพียงจันทร์-เสาร์อยู่แต่น้องผู้หญิง ซึ่งอาจจะแก้ไขปัญหาไม่ได้ดีเท่าที่ควร
เดี๋ยวผมให้เทคนิคโทรไปหาอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ hitman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #946 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:17:17 pm »
เมื่อวานพึ่งไปถอย MED1000X3D BLACK!! มาฝากตัวด้วยครับ.    [yes]

« ตอบกลับ #947 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:22:42 pm »
 [ปลื่ม]  ขอบคุณ ท่าน hitman มากครับ

ออฟไลน์ Kankasem

« ตอบกลับ #948 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 07:30:23 pm »
ซื้อมาแล้วครับ 400x2s กะลังหัดใช้อยู่อิอิ

ออฟไลน์ Kankasem

« ตอบกลับ #949 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:19:35 pm »
เข้า ไปโหลดปกหนังยังไงครับ Mede8er ไทยแลน เข้าไปสมัครแล้วก็ยังล็อกอินไม่ได้รุย

ออฟไลน์ hitman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #950 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:28:04 am »
เข้า ไปโหลดปกหนังยังไงครับ Mede8er ไทยแลน เข้าไปสมัครแล้วก็ยังล็อกอินไม่ได้รุย
ต้องเข้าไปยืนยันในemailอีกทีนะครับ

« ตอบกลับ #951 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:42:44 am »
 [ปลื่ม]  มีสมาชิก MEDE8ER เพิ่มอีก 2 ท่านละ

[เท่ห์] ถ้ายัง Log in   http://www.mede8erthai.com/forum/index.php  ไม่ได้ รบกวนขอ USER มาที่ PM ได้เลยครับ

ออฟไลน์ smallboy

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #952 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:54:00 pm »
[ปลื่ม]

ล่าสุดกับ MED1000X3D BLACK!!

ตัวจริงสวยกว่าในรูป มว๊ากกกกก!!!

MIB ของเข้ามาหรือยัง ตอนนี้สีดำมาแรงมาก ๆ

« ตอบกลับ #953 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 05:34:37 pm »
MIB เข้ามาแล้วครับ
-สิ่งที่เพิ่มมา มีคู่มือยูโร
-Adapter เปลี่ยนหัวได้

ฝากกดLike    http://www.facebook.com/lobsterthailand
ขอบคุณครับ
 :D :D :D