ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1379119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• Full LED TV member
    • https://www.facebook.com/lobsterthailand/
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #990 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 03:10:04 pm »
NEW!!

MEDE8ER 600X3D

Processor: RDT1186 - 750Mhz - 512MB SLC Flash - 512MB DDR3 SDRAM
Video Fomats Supported: AVI/BDMV Light/BDISO Light/MKV/TS/TP/TRP/M2TS/MPG/MP4/MOV/DiVX/M4V/VOB/ISO/DAT/WMV/ASF/RM/RMVB/FLV resolution up to 720p/1080i/1080p
3D Video: Full 3D/Side By Side/Top & Bottom/Frame Sequential/Frame Packing.
Audio Codec Supported: MP3/MP2/OGG Vorbis/PCM/LPCM/AAC/RA/Dolby True HD - DTS MA Passthrough on HDMI/AC3 - DTS 5.1/Flac up to 24bit 192Khz/WAV/WMA Standard (DRM & Advanced Profile not Supported)
Photo format Supported: JPEG/BMP/GIF/TIFF/PNG
File System Supported: FAT32/NTFS/HFS+ (MAC)
Video Output Resolution: NTSC/PAl/480P/576P/720P/1080i/1080p/1080p 24Hz input
Output: HDMI 1.4/Component Video/Composite Video/ Stereo RCA/SD/SDHC/Sony Pro Duo Card Slot/SPDIF Optical/Host USB USB 2.0 x2
Optional WiFi: MED10WFB or MED20PCIE (Wifi is optional unless otherwise stated on the packaging)
Contents: MED600X3D(Or MED600X3D-WP)/RC/2x AA Batteries/AC Adapter/HDMI 1.4 Cable/AV Cable/Manual.
Specifications subject to change without notice, DTS, DTS-HD the symbol & DTS or DTS-HD and the Symbols together are registered trademarks of DTS, Inc ©DTS Inc. All Rights Reserved

MEDE8ER BY LOBSTER 

จามจุรีสแควร์ ชั้น 3  โซน A

(ติด ม.จุฬา ตรงข้ามวัดหัวลำโพง แยกสามย่าน  MRT สามย่าน)

02-160-5029  ,   089-486-6458

สั่งสินค้า Online --> www.buymede8er.com

ร่วมกด Like ใน Facebook Fanpage
www.facebook.com/lobsterthailand
www.facebook.com/hdstudiothai

ยินดีให้บริการครับ

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/
« ตอบกลับ #991 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 02:38:54 pm »
Remote MED600X3D

Remote MED600X3D เป็นตัวเดียวกับ MED1000X3D
FW. MED600X3D เป็นตัวเดียวกับ MED1000X3D 
ซึ่ง FW.ล่าสุด จะสามารถ โหลดบิท ลงUSB EXT HDD DOCKING ได้คร้าบบ               
จะนำข่าวสาร MEDE8ER UP ให้เรื่อยๆนะครับ โปรดติดตามครับ

ศูนย์บริการ MEDE8ER จามจุรีสแควร์ ชั้น 3  โซน A
(ติด ม.จุฬา ตรงข้ามวัดหัวลำโพง แยกสามย่าน  MRT สามย่าน)

สอบถามข้อมูลสินค้า โทร. 02-160-5029 
ฝ่ายเทคนิคและการใช้งาน โทร.  089-486-6458

เวลาทำการ 11.00 - 20.00 น.

ร่วมกด Like ใน Facebook Fanpage อัพเดทข่าวสาร และภาพปกหนังมาใหม่

www.facebook.com/lobsterthailand

ออฟไลน์ stocamadas

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #992 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 10:46:07 pm »
อยากเซ็ทปุ่มสีฟ้าด้านซ้ายของรีโมท 1000X3 (ปุ่ม learn ฟังก์ชั่น) เป็นฟังก์ชั่น goto ได้มั้ยครับ ? ถ้าได้ ทำงัย ?
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

« ตอบกลับ #993 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 03:19:06 pm »
อยากเซ็ทปุ่มสีฟ้าด้านซ้ายของรีโมท 1000X3 (ปุ่ม learn ฟังก์ชั่น) เป็นฟังก์ชั่น goto ได้มั้ยครับ ? ถ้าได้ ทำงัย ?

ปุ่ม Learn จะสามารถset ได้ เป็น F1 , F2 , F3 , F4 ครับ

« ตอบกลับ #994 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 12:41:47 pm »
น้องใหม่ MED600X3D

ศูนย์บริการ MEDE8ER จามจุรีสแควร์ ชั้น 3  โซน A

สอบถามข้อมูลสินค้า โทร. 02-160-5029 
ฝ่ายเทคนิคและการใช้งาน โทร.  089-486-6458

เวลาทำการ 11.00 - 20.00 น.

ร่วมกด Like ใน Facebook Fanpage อัพเดทข่าวสาร และภาพปกหนังมาใหม่

ออฟไลน์ tamuaoo

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #995 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 04:46:45 pm »
สวัสดีทีมงาน mede8er ครับ

ผมเป็นคนนึงที่ ย้ายค่ายจาก Himedia 910b มาเป็น mede8er 1000 x3d ครับ
เหตุผลก็มี 2 ประการคือ
1.  ชอบรีโมท ที่มีไฟเรืองแสงได้ เพราะชอบดูหนังในห้องมืด ๆ
2.  เมนูสวยถูกใจอย่างยิ่ง

แต่ (มีแต่) เรื่องการใช้งานบางอย่าง ที่ ผมยังไม่เข้าใจ (บางอย่างของ himedia 910b ก็ทำได้ดีกว่าครับ) เช่น

1.  เครื่องเล่น media player ปกติ ส่วนมาก จะมีตัวเร่งเสียง ดัง - เบา  แต่ผมหาของ mede8er 1000 x3d ไม่เจอครับ
2.  การเลือกเสียง และ subtitle ของ himedia นั้น ง่ายสุด ๆ มันมีปุ่มที่รีโมท เป็นปุ่มยาว ๆ กดลง เลือกซับ กดขึ้น เลือกเสียง  ไม่ทราบว่า ผมจะ set ปุ่ม ให้เลือกเสียง และ sub ง่าย ๆ แบบ himedia ได้ไหมครับ    อธิบายง่าย ๆ คือ ตัว himedia กดปุ่มแล้วมันไม่ต้องเข้าเมนูเพื่อเลือก sub หรือเสียง แต่เป็นการกดปุ่ม เพื่อเลือนตัวเลือกเสียง หรือ sub โดยตรง ในขณะที่ mede8er 1000x3d ต้องเข้าไปทางเมนูก่อน

เอาแค่ 2 ข้อก่อนครับ

ผมตั้งใจจะเข้าไปถามที่บอร์ดของ mede8er โดยตรง
แต่สมัครสมาชิกแล้ว รอ อนุมัติ จากทางทีมงานอยู่ ยังไม่เห็นอนุมัติเลย (username คือ tamuaoo)
จึงต้องมารบกวนที่นี่ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #996 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 05:48:01 pm »
สวัสดีทีมงาน mede8er ครับ

ผมเป็นคนนึงที่ ย้ายค่ายจาก Himedia 910b มาเป็น mede8er 1000 x3d ครับ
เหตุผลก็มี 2 ประการคือ
1.  ชอบรีโมท ที่มีไฟเรืองแสงได้ เพราะชอบดูหนังในห้องมืด ๆ
2.  เมนูสวยถูกใจอย่างยิ่ง

แต่ (มีแต่) เรื่องการใช้งานบางอย่าง ที่ ผมยังไม่เข้าใจ (บางอย่างของ himedia 910b ก็ทำได้ดีกว่าครับ) เช่น

1.  เครื่องเล่น media player ปกติ ส่วนมาก จะมีตัวเร่งเสียง ดัง - เบา  แต่ผมหาของ mede8er 1000 x3d ไม่เจอครับ
2.  การเลือกเสียง และ subtitle ของ himedia นั้น ง่ายสุด ๆ มันมีปุ่มที่รีโมท เป็นปุ่มยาว ๆ กดลง เลือกซับ กดขึ้น เลือกเสียง  ไม่ทราบว่า ผมจะ set ปุ่ม ให้เลือกเสียง และ sub ง่าย ๆ แบบ himedia ได้ไหมครับ    อธิบายง่าย ๆ คือ ตัว himedia กดปุ่มแล้วมันไม่ต้องเข้าเมนูเพื่อเลือก sub หรือเสียง แต่เป็นการกดปุ่ม เพื่อเลือนตัวเลือกเสียง หรือ sub โดยตรง ในขณะที่ mede8er 1000x3d ต้องเข้าไปทางเมนูก่อน

เอาแค่ 2 ข้อก่อนครับ

ผมตั้งใจจะเข้าไปถามที่บอร์ดของ mede8er โดยตรง
แต่สมัครสมาชิกแล้ว รอ อนุมัติ จากทางทีมงานอยู่ ยังไม่เห็นอนุมัติเลย (username คือ tamuaoo)
จึงต้องมารบกวนที่นี่ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับเข้าสู่คลับของ MEDE8ER ครับ สำหรับคำถามที่ถามมานั้น...  MEDE8ER ทำได้ทุกอย่างที่สอบถามมาดังนี้ครับ

มีครับ ผมแนบรูปและวงกลมตรงปุ่มมาให้แล้วนะครับ

สำหรับ MEDE8ER สามารถเลือกตรงได้เช่นกันครับ โดยกดปุ่มเลือกซับไตเติ้ลหรือคำบรรยาย ผมแนบรูปและวงกลมตรงปุ่มมาให้แล้วเช่นกัน

สามารถเข้าไปอ่านการใช้งานรีโมทปุ่มต่างๆได้จากคู่มือภาษาไทยที่มีให้ในกล่องแพคเกจหน้า 11 นะครับ
สำหรับการใช้งานส่วนอื่นๆ ก็สามารถอ่านได้จากคู่มือเช่นกันครับผม

• *
« ตอบกลับ #997 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 05:58:48 pm »
ขอบคุณมากนะครับ

ตอบเร็วได้ใจมาก ๆ เลย อย่างนี้ ต้องเป็นลูกค้ากันไปอีกนานเลยครับ

ว่าแต่ ...  ผมสมัครสมาชิกไว้ที่เว็บของท่าน รบกวนช่วยกรุณา อนุมัติ ผมด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2012, 03:39:31 am โดย tamuaoo »

« ตอบกลับ #998 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:13:35 am »
ขอบคุณมากนะครับ

ตอบเร็วได้ใจมาก ๆ เลย อย่างนี้ ต้องเป็นลูกค้ากันไปอีกนานเลยครับ

ว่าแต่ ...  ผมสมัครสมาชิกไว้ที่เว็บของท่าน รบกวนช่วยกรุณา อนุมัติ ผมด้วยนะครับ

รบกวนขอ USER Name ที่สมัครด้วยครับ  แล้วจะรีบapprove ให้ครับ             

• *
« ตอบกลับ #999 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 03:02:48 pm »
tamuaoo ครับ

ผมส่งเมล์เข้าไปแจ้งแล้วด้วยครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1000 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:42:47 pm »
ปกสวยๆ สไตล์ MEDE8ER

« ตอบกลับ #1001 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 05:54:25 pm »
MED1000X3D ออกรายการอัพกบาลในช่อง Nation TV ไปดูกันได้เล้ยยย

http://www.youtube.com/watch?v=Y4Tn0wwBTug&list=UL

[ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 06:48:44 pm โดย Mede8er-Lobster »

« ตอบกลับ #1002 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 05:59:12 pm »
CHIP WI-FI MEDE8ER พร้อมเสาและติดตั้งให้ครับ 750฿

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 06:12:46 pm โดย Mede8er-Lobster »

« ตอบกลับ #1003 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 05:10:28 pm »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 05:12:19 pm โดย Mede8er-Lobster »

ออฟไลน์ zendo_no7

• *
« ตอบกลับ #1004 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:47:12 am »
สอบถามปัญหาหน่อยครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ซื้อ Ext HDD 2TB มา ยี่ห้อ seagate (รุ่น backup plus) ครับ เพิ่งซื้อมาตอนงานคอมมาร์คล่าสุด

เอามาลงหนังปรกติ ต่อเข้าคอมก็โหลดเห็น Hdd เร็วและลงข้อมูลได้ปรกติครับ

แต่พอเอามาต่อกับ HDplayer รุ่น1000x3d(ลง FWตัวล่าสุดแล้วครับ) โหลดช้ามากครับกว่าจะขึ้น และที่สำคัญคือเวลา เปิดหนังที่ลงไว้ ภาพกระตุกกระจุยกระจายเลยครับ
เลย งง ว่าเป็นที่อะไร สงสัยเป็นที่ HDD เองมั้ง ผมก็เลยทำการ format HDD แล้วลงข้อมูลใหม่อีกรอบ ผลก็เหมือนเดิมครับ โหลดช้าและหนังกระตุกมากๆ

ซึ่งปรกติอาการนี้ยังไม่เคยเจอครับ เพราะผมมี Ext HDD 2 ลูกแรกเป็นของยี่ห้อ WD ลงไฟล์หนังเรื่องเดียวกัน ชนิดเดียวกันก็เปิดได้ปรกติไม่มีปัญหาครับ
ก็เลยหาคำตอบไม่ได้ครับว่าเป็นที่อะไรกันแน่ รบกวนช่วยหาทางแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1005 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:56:19 am »
เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ซื้อ Ext HDD 2TB มา ยี่ห้อ seagate (รุ่น backup plus) ครับ เพิ่งซื้อมาตอนงานคอมมาร์คล่าสุด

เอามาลงหนังปรกติ ต่อเข้าคอมก็โหลดเห็น Hdd เร็วและลงข้อมูลได้ปรกติครับ

แต่พอเอามาต่อกับ HDplayer รุ่น1000x3d(ลง FWตัวล่าสุดแล้วครับ) โหลดช้ามากครับกว่าจะขึ้น และที่สำคัญคือเวลา เปิดหนังที่ลงไว้ ภาพกระตุกกระจุยกระจายเลยครับ
เลย งง ว่าเป็นที่อะไร สงสัยเป็นที่ HDD เองมั้ง ผมก็เลยทำการ format HDD แล้วลงข้อมูลใหม่อีกรอบ ผลก็เหมือนเดิมครับ โหลดช้าและหนังกระตุกมากๆ

ซึ่งปรกติอาการนี้ยังไม่เคยเจอครับ เพราะผมมี Ext HDD 2 ลูกแรกเป็นของยี่ห้อ WD ลงไฟล์หนังเรื่องเดียวกัน ชนิดเดียวกันก็เปิดได้ปรกติไม่มีปัญหาครับ
ก็เลยหาคำตอบไม่ได้ครับว่าเป็นที่อะไรกันแน่ รบกวนช่วยหาทางแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตัว Ext Seagate รุ่นใหม่ มีการเปลี่ยน HW บางส่วนครับ เลยมีปัญหากับ HDplayer (WD จะไม่มีปัญหาครับ )
ซึ่งทางเราได้ประสานกับเมืองนอก และเมืองนอกก็รับทราบปัญหานี้แล้วเช่นกันครับ

ตอนนี้ FW แก้ไขตัวใหม่ ของ Mede8er น่าจะใกล้เรียบร้อยแล้ว คงปล่อยให้โหลดได้ในเร็วๆนี้ครับ

แต่วิธีแก้ไขเบื้องต้น ให้ลองหาตัว USB HUB มาเป็นตัวกลางก่อน
ต่อแบบนี้นะครับผม

MEDE8ER -- USB HUB -- EXT Seagate

ถ้า FW ออกมาแล้ว จะ อัพเดท ให้ทราบกันครับ  [โย่ว]

ออฟไลน์ zendo_no7

• *
« ตอบกลับ #1006 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 02:35:22 pm »

ตัว Ext Seagate รุ่นใหม่ มีการเปลี่ยน HW บางส่วนครับ เลยมีปัญหากับ HDplayer (WD จะไม่มีปัญหาครับ )
ซึ่งทางเราได้ประสานกับเมืองนอก และเมืองนอกก็รับทราบปัญหานี้แล้วเช่นกันครับ

ตอนนี้ FW แก้ไขตัวใหม่ ของ Mede8er น่าจะใกล้เรียบร้อยแล้ว คงปล่อยให้โหลดได้ในเร็วๆนี้ครับ

แต่วิธีแก้ไขเบื้องต้น ให้ลองหาตัว USB HUB มาเป็นตัวกลางก่อน
ต่อแบบนี้นะครับผม

MEDE8ER -- USB HUB -- EXT Seagate

ถ้า FW ออกมาแล้ว จะ อัพเดท ให้ทราบกันครับ  [โย่ว]

ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองได้ ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1007 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:23:04 pm »
มารายงานตัวครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวาน
ผมย้าย มากจา่ก kakudos hd103

ตอนนี้มีปัญหา เรื่อง network ครับ
คือ ผมใช้ wifi ค่อเข้า กับ router ครับ (pci wifi)​ ผม fix ip ไม่ได้ ครับ ต้องตั้ง เป็น DHCP IP  เครื่องถึงจะเข้า network ได้  ถ้าตั้ง fix ip เหมือน เครื่องไม่จำค่า ครับ   

อีก เรื่อง คือ transmission ครับ   พอเปิด ใช้งานไว้  แล้ว ปิด เครื่อง เปิด ใหม่ ค่ามันดันกลับไป เป็น disable ครับ  แล้ว Transsmision ลองโหลดบิทแล้วไม่วิ่งเลย
มีแนวทางแก้ไข ยังไง บ้างครับ

HDD ที่ใช่ไปในเครื่อง เป็น   western green 2 tb ที่ถอดมาจาก  kakudos  ครับ 

รบกวนด้วย ครับผม