ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377067 ครั้ง)

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #1008 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:11:45 am »
เจอ อีก ปัญหาแล้วครับ คือ พอเปิด เครื่องทิ้ง ไว้ ถ้า ถ้าปิด ที วี med100x3d ก็จะดับ ด้วย ผม กำลัง ก๊อป ไฟล์ ลง ผ่านsmb ก็ค้างไป ด้วย ครับ

ออฟไลน์ zendo_no7

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1009 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:23:06 am »
สอบถามปัญหาหน่อยครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ซื้อ Ext HDD 2TB มา ยี่ห้อ seagate (รุ่น backup plus) ครับ เพิ่งซื้อมาตอนงานคอมมาร์คล่าสุด

เอามาลงหนังปรกติ ต่อเข้าคอมก็โหลดเห็น Hdd เร็วและลงข้อมูลได้ปรกติครับ

แต่พอเอามาต่อกับ HDplayer รุ่น1000x3d(ลง FWตัวล่าสุดแล้วครับ) โหลดช้ามากครับกว่าจะขึ้น และที่สำคัญคือเวลา เปิดหนังที่ลงไว้ ภาพกระตุกกระจุยกระจายเลยครับ
เลย งง ว่าเป็นที่อะไร สงสัยเป็นที่ HDD เองมั้ง ผมก็เลยทำการ format HDD แล้วลงข้อมูลใหม่อีกรอบ ผลก็เหมือนเดิมครับ โหลดช้าและหนังกระตุกมากๆ

ซึ่งปรกติอาการนี้ยังไม่เคยเจอครับ เพราะผมมี Ext HDD 2 ลูกแรกเป็นของยี่ห้อ WD ลงไฟล์หนังเรื่องเดียวกัน ชนิดเดียวกันก็เปิดได้ปรกติไม่มีปัญหาครับ
ก็เลยหาคำตอบไม่ได้ครับว่าเป็นที่อะไรกันแน่ รบกวนช่วยหาทางแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตัว Ext Seagate รุ่นใหม่ มีการเปลี่ยน HW บางส่วนครับ เลยมีปัญหากับ HDplayer (WD จะไม่มีปัญหาครับ )
ซึ่งทางเราได้ประสานกับเมืองนอก และเมืองนอกก็รับทราบปัญหานี้แล้วเช่นกันครับ

ตอนนี้ FW แก้ไขตัวใหม่ ของ Mede8er น่าจะใกล้เรียบร้อยแล้ว คงปล่อยให้โหลดได้ในเร็วๆนี้ครับ

แต่วิธีแก้ไขเบื้องต้น ให้ลองหาตัว USB HUB มาเป็นตัวกลางก่อน
ต่อแบบนี้นะครับผม

MEDE8ER -- USB HUB -- EXT Seagate

ถ้า FW ออกมาแล้ว จะ อัพเดท ให้ทราบกันครับ  [โย่ว]

ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองได้ ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ  [ปลื่ม]

หลังจากลองต่อ USB HUB ขั้นกลางแล้ว สรุปว่าใช้ได้ครับ ลื่นไหลเลยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
ปล. FW ใหม่ตัวแก้ไขเรื่อง EXT HDD ขอให้มาเร็วๆ จะได้อัพซะที 5555  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1010 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:48:29 am »
มารายงานตัวครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวาน
ผมย้าย มากจา่ก kakudos hd103

ตอนนี้มีปัญหา เรื่อง network ครับ
คือ ผมใช้ wifi ค่อเข้า กับ router ครับ (pci wifi)​ ผม fix ip ไม่ได้ ครับ ต้องตั้ง เป็น DHCP IP  เครื่องถึงจะเข้า network ได้  ถ้าตั้ง fix ip เหมือน เครื่องไม่จำค่า ครับ   

อีก เรื่อง คือ transmission ครับ   พอเปิด ใช้งานไว้  แล้ว ปิด เครื่อง เปิด ใหม่ ค่ามันดันกลับไป เป็น disable ครับ  แล้ว Transsmision ลองโหลดบิทแล้วไม่วิ่งเลย
มีแนวทางแก้ไข ยังไง บ้างครับ

HDD ที่ใช่ไปในเครื่อง เป็น   western green 2 tb ที่ถอดมาจาก  kakudos  ครับ 

รบกวนด้วย ครับผม

ถ้าจะโหลดบิทต้อง Format HDD ด้วย mede8er ก่อนครับผม

ส่วนเรื่อง wifi ขอเช็คแปปนะครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1011 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:50:19 am »
เจอ อีก ปัญหาแล้วครับ คือ พอเปิด เครื่องทิ้ง ไว้ ถ้า ถ้าปิด ที วี med100x3d ก็จะดับ ด้วย ผม กำลัง ก๊อป ไฟล์ ลง ผ่านsmb ก็ค้างไป ด้วย ครับ

อันนี้จะเป็น Function ที่เรียกว่า CEC ครับ คือกรณีที่ต้องการปิดอุปกรณ์ทุกอย่างพร้อมกัน สามารถกดที่ TV แล้วปิดหมดเลยครับ

เราสามารถไปตั้งค่า CEC ที่ Mede8er ให้เป็น OFF ได้ครับ

โดยไปที Set Up --> System ครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1012 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:50:50 am »
เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ซื้อ Ext HDD 2TB มา ยี่ห้อ seagate (รุ่น backup plus) ครับ เพิ่งซื้อมาตอนงานคอมมาร์คล่าสุด

เอามาลงหนังปรกติ ต่อเข้าคอมก็โหลดเห็น Hdd เร็วและลงข้อมูลได้ปรกติครับ

แต่พอเอามาต่อกับ HDplayer รุ่น1000x3d(ลง FWตัวล่าสุดแล้วครับ) โหลดช้ามากครับกว่าจะขึ้น และที่สำคัญคือเวลา เปิดหนังที่ลงไว้ ภาพกระตุกกระจุยกระจายเลยครับ
เลย งง ว่าเป็นที่อะไร สงสัยเป็นที่ HDD เองมั้ง ผมก็เลยทำการ format HDD แล้วลงข้อมูลใหม่อีกรอบ ผลก็เหมือนเดิมครับ โหลดช้าและหนังกระตุกมากๆ

ซึ่งปรกติอาการนี้ยังไม่เคยเจอครับ เพราะผมมี Ext HDD 2 ลูกแรกเป็นของยี่ห้อ WD ลงไฟล์หนังเรื่องเดียวกัน ชนิดเดียวกันก็เปิดได้ปรกติไม่มีปัญหาครับ
ก็เลยหาคำตอบไม่ได้ครับว่าเป็นที่อะไรกันแน่ รบกวนช่วยหาทางแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตัว Ext Seagate รุ่นใหม่ มีการเปลี่ยน HW บางส่วนครับ เลยมีปัญหากับ HDplayer (WD จะไม่มีปัญหาครับ )
ซึ่งทางเราได้ประสานกับเมืองนอก และเมืองนอกก็รับทราบปัญหานี้แล้วเช่นกันครับ

ตอนนี้ FW แก้ไขตัวใหม่ ของ Mede8er น่าจะใกล้เรียบร้อยแล้ว คงปล่อยให้โหลดได้ในเร็วๆนี้ครับ

แต่วิธีแก้ไขเบื้องต้น ให้ลองหาตัว USB HUB มาเป็นตัวกลางก่อน

MEDE8ER -- USB HUB -- EXT Seagate

ถ้า FW ออกมาแล้ว จะ อัพเดท ให้ทราบกันครับ  [โย่ว]

ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองได้ ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ  [ปลื่ม]

หลังจากลองต่อ USB HUB ขั้นกลางแล้ว สรุปว่าใช้ได้ครับ ลื่นไหลเลยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
ปล. FW ใหม่ตัวแก้ไขเรื่อง EXT HDD ขอให้มาเร็วๆ จะได้อัพซะที 5555  [ปลื่ม]

FW น่าจะออกเร็วๆนี้ครับผม

• **
« ตอบกลับ #1013 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:33:36 pm »

FW น่าจะออกเร็วๆนี้ครับผม
ขอ อภัย ครับ อ้างอิง ผิด กระทู้ ครับ ขอโทษ ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 12:37:46 pm โดย iwan45120259 »

• **
« ตอบกลับ #1014 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 12:39:06 pm »

อันนี้จะเป็น Function ที่เรียกว่า CEC ครับ คือกรณีที่ต้องการปิดอุปกรณ์ทุกอย่างพร้อมกัน สามารถกดที่ TV แล้วปิดหมดเลยครับ

เราสามารถไปตั้งค่า CEC ที่ Mede8er ให้เป็น OFF ได้ครับ

โดยไปที Set Up --> System ครับผม
แป่ว ผม ปล่อยไก่ตัวเบ่อเร่อ เลย  [เศร้า]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1015 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 01:49:09 pm »

แป่ว ผม ปล่อยไก่ตัวเบ่อเร่อ เลย  [เศร้า]

ตอนแรก Admin ก็ตกใจเหมือนกันครับ

ว่าจะปิด TV แล้วเปิดเพลงทิ้งไว้ก่อนนอน ที่ไหนได้ปิดไปทั้งหมดเลย นึกว่าผีหลอกซะงั้น  [ช็อค]

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/
« ตอบกลับ #1016 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 03:03:17 pm »

ตอนแรก Admin ก็ตกใจเหมือนกันครับ

ว่าจะปิด TV แล้วเปิดเพลงทิ้งไว้ก่อนนอน ที่ไหนได้ปิดไปทั้งหมดเลย นึกว่าผีหลอกซะงั้น  [ช็อค]

ยังมีอะไรให้ ADMIN  ตกใจอีกหรอครับ  [งง]

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/
« ตอบกลับ #1017 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 05:13:20 pm »
UPDATE !! FIRMWARE กันต่อเนื่องกับ MEDE8ER

V 1.0.3 -- 6 Dec2012 Final Release for MED600X3D / MED1000X36D XX LATEST XXX

เฟิร์มแวร์ล่าสุด V1.0.3 -- 6 Dec2012 Final Release for MED600X3D / MED1000X36D
ไฟนอลกันแล้ว มีแก้ bug 45 จุด ใส่ฟังค์ชั่นใหม่ไป 22 อย่าง แอดมินจะรีบมาเร่งแปลเป็นไทยนะครับ ตอนนนี้อ่านภาษาอังกฤษไปก่อน

*** อัพเดทแล้วแนะนำให้ถอดปลั๊กและเสียบใหม่เพื่อใช้งานนะครับ
*** อัพเดทแบบ Emergency เท่านั้นนะครับ คืออัพโดยกดปุ่มที่ฝาสามเหลี่ยมด้านหน้าเครื่อง

http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=4629.0

• **
« ตอบกลับ #1018 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 01:04:39 am »
มีเรื่อง มารบกวนอีกแล้วครับ  มีใคร ใช้ DuneX ทำ ปก กับ about บ้างครับ  คือ ผมทำ แล้ว floder กับ about มาครับ แต่ xml ไม่ ม่รับกวน หน่อย ครับ พอดีใช้เครื่อง mac อ่ะครับเลยไม่สะดวกลง Y2M

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1019 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 12:43:33 pm »
มีเรื่อง มารบกวนอีกแล้วครับ  มีใคร ใช้ DuneX ทำ ปก กับ about บ้างครับ  คือ ผมทำ แล้ว floder กับ about มาครับ แต่ xml ไม่ ม่รับกวน หน่อย ครับ พอดีใช้เครื่อง mac อ่ะครับเลยไม่สะดวกลง Y2M

ใช้เป็น version ไหนอยู่ครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1020 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 12:44:37 pm »
Firmware for MED600X3D / MED1000X3D
Download - V1.04 - 7 Dec 2012

MD5 -  2B31A2B3425082EEA4B786420A1FF8F2

โปรดใช้งานการอัพเดทเป็นแบบ Emergency เท่านั้น

วิธีอัพเดทด้วยตนเอง : http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2451.0

http://www.mede8er.org/Firmware_Final/MED1000X3D/X3D_V1.0.4_Dec7.rar
http://www.mede8er.org/Firmware_Final/MED1000X3D/X3D_V1.0.4_Dec7.zip

V1.0.4 - 7Dec
Changelog

1. แก้ไข - ซับผังในไฟล์ MKV ไม่แสดงรายละเอียดภาษา.
2. เพิ่มฟังค์ชั่นการอ่านชื่อไฟล์ 3D : หากตั้งชื่อไฟล์ที่มีคำว่า SBS หรือคำว่า TB เช่น
    TheAvengers_3DSBS.mkv หรือ Thor_TB3D.mkv
    เวลาเปิดไฟล์จะแสดงผลเป็น 3D ในรูปแบบนั้นอัตโนมัติ

V1.0.3 - 6Dec
Changelog

1.   แก้ไข - การใช้งานกับ Seagate 512e ผ่าน USB drive
2.   แก้ไข - เล่นไฟล์  MP4 Videos บางตัวแล้วแฮงค์
3.   แก้ไข - ปัญหาการใช้งาน Transmission BT ผ่านทาง USB Drives (การใช้งาน Transmission  USB drive จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อไม่มีการใส่ HDD อยู่ภายในเครื่อง X3)
4.   แก้ไข - การใช้งานกับ FAT32 Drives
5.   แก้ไข - Setup Menu GUI Firmware Update - หลังจากอัพเดท ผ่านทาง Emergency จะมีภาพ GUI แสดงขึ้นมา
6.   แก้ไข - ปัญหาการเล่นไฟล์  flac บางไฟล์
7.   แก้ไข - ปัญหาการเล่นไฟล์กับ MVC 3D Camcorder - MT2 files
8.   แก้ไข - NFS - เล่น MKV แล้วค้างผ่าน Gbit Network โดยใช้ 32k block size
9.   แก้ไข - เพิ่มการรองรับไฟล์ MVC
10. แก้ไข - เสียง ป๊อบ เวลาเลือกกดปุ่ม Menu ขณะเล่นไฟล์ VDO  
11. แก้ไข - เวลาเลือกเสียง Audio ตัวเมนูจะหายไปเองใน 5วินาที
12. แก้ไข - การแสดงตัวอักษรแบบตัวเอียงในซับไตเติ้ลของ MKV
13. แก้ไข - การเล่นไฟล์ในรูปแบบ High Bittrate mkv กับเสียง HD Audio
14. แก้ไข - การใช้งาน 'Autoplay'
15. แก้ไข - ซับไตเติ้ลที่มี tags <i>  ie ถูกซ่อน
16. แก้ไข - เล่นไฟล์เสียงแรกที่ตั้งไว้ใน MKV แบบอัตโนมัติ
17. แก้ไข - Network Login Screen
18. แก้ไข - การแสดงรายละเอียดของเสียงเมื่อกดปุ่ม Info ขณะเล่นไฟล์
19. แก้ไข - การปรับตั้งเวลา HDD Spin Down
20. แก้ไข - ปัญหาเวลาใช้งาน Lip Sync 'on' กับ Pioneer amps
21. แก้ไข - 24hz 3DBDISO
22. แก้ไข - Secure Samba Login
23. แก้ไข - เปลี่ยนชื่อ 'WORKGROUP' ต้อง Reboot หลังจากเปลี่ยน
24. แก้ไข - HDD Spin Down
25. แก้ไข - ภาพจาก Folder.jpg แสดงเป็น about.jpg เมื่อใช้งาน VIDEO_TS ใน Movie Jukebox
26. แก้ไข - แถบแสดง info เมื่อใช้งานไฟล์ mp4 files ใน DNLA DMR  
27. แก้ไข - การแสดงซับไตเติ้ลที่ตั้งค่าไว้เป็นอันแรก ในไฟล์  MKV
28. แก้ไข - Hebrew text mirror
29. แก้ไข - เล่น Youtube ไฟล์ VEVO videos แล้วแฮงค์
30. แก้ไข - BT Downloader
31  แก้ไข - เล่นไฟล์ DTS / Dolby 5.1 Passthrough ผ่านระบบ  SPDIF ถอดรหัสเสียง Dolby 5.1 from DTSMA / Dolby True HD source
32. แก้ไข - เล่นไฟล์ AVI พอกด 'Pause' แล้วซับหาย
33. แก้ไข - กดปุ่ม Pause ไว้แล้ว พอมี  screensaver แล้วซับหาย
34. แก้ไข - กดออกจากหน้า  YouTUBE แล้วไปเข้าหน้า  Favourites แทนที่จะเข้า Home Page
35. แก้ไข - ปุ่ม  'F4' * เข้าหน้า Favourites Function  
36. แก้ไข - ออกจากหน้า Fav Link - แล้วกลับไปหน้า Favourites
37. แก้ไข - แฮงค์เวลาใส่ HDD ไซส์ใหญ่ภายใน กับใส่  PCIE WIFi
38. Updated - BD Patchesเพื่อแก้ไขปัญหา  BDMV / BDISO
39. Updated - เพิ่มคำสั่งเป้นภาษาไทยในฟังค์ชั่นใหม่ ๆ
40  Updated - Hungarian Localization
41. Updated - Croatian Language GUI
42. Updated - Polish Localization Text
43. Changed - Host Name and DLNA Device Name to X3D , replacing Silver Model Number.
44. Changed - มีเมื่อกดหยุดภาพแบะใช้งาน Music Jukebox
45. Changed - ตั้งค่าเป็น 'HDMI Auto' หลังอัพเฟิรมแวร์

ฟังค์ชั่นใหม่

1. เปลี่ยนจาก  Yahoo Weather เป็น AccuWeather
2. เพิ่มการรายงานสภาพอากาศและเวลาในหน้า Home Page - โดยคุณสามารถตั้งค่าเมืองในหน้า AccuWeather Page
3. เพิ่มฟังค์ชั่นการอ่านชื่อไฟล์ 3D : หากตั้งชื่อไฟล์ที่มีคำว่า SBS หรือคำว่า TB เช่น
    TheAvengers_3DSBS.mkv หรือ Thor_TB3D.mkv
    เวลาเปิดไฟล์จะแสดงผลเป็น 3D ในรูปแบบนั้นอัตโนมัติ
4. เพิ่ม net API เพื่อการพัฒนาในอนาคต
5. เพิ่มการรองรับการโหลดบิท Transmission BT ผ่าน USB Drive
6. การเลือกซับและเสียงไทยอัตโนมัติ เพียงเลือกเมนูการใช้งานให้เป็นภาษาไทย
7. แสดงรายละเอียด NFS mount - Mount NFS ที่ได้แชร์ไว้ จากนั้นกด F1 จะมีรายละเอียดแสดงขึ้นมา เช่น<<< vers=3,rsize=32768,wsize=32768,proto=udp,port=65535,timeo=7,retrans=3,addr=192.168.10.20
8. เพิ่มการใช้งาน BD Playlist
9. เพิ่ม - NTFS Check  - กดปุ่ม F1 ในหน้าเลือกอุปกรณ์ จากนั้นเลือก Drive ที่ต้องการเช็ค โดย X3 จะทำการตรวจสอบ HDD นั้นๆ เพื่อหาไฟล์ที่เสียหาย ซึ่งใช้งานสำหรับ HDD/USB ที่มีปัญหา
10. เพิ่ม -  NFS mount Auto Scan
11. เพิ่ม - AAC/MP3 Force decode - ตั้งค่าเป็น 'on'  AAC/MP3 เสียงจะออกเป็น PCM
12. เพิ่ม - เล่นไฟล์เสียงเป็น HD เป็น Auto ie HD Audio -> Normal Core Dolby / DTS / ->PCM
13. เพิ่ม - กดปุ่ม 'F3' สำหรับ BD Menu on/off
14. เพิ่ม - Auto fps for 50/60/59.940 fps
15. เพิ่ม - การใช้งาน EDID read และบันทึกค่า
16. เพิ่ม - รองรับการใช้งาน txt subs
17. เพิ่ม - CEC on/off  ใน Setup Menu อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://www.afterdawn.com/glossary/term.cfm/cec
18. เพิ่ม - 'Auto Frame Rate' ใน Setup Menu - Auto fps ออกแบบขึ้นเพื่อเล่นไฟล์ frame rateสำหรับไฟล์ในรูปแบบ NTSC หรือPal
      หากเปิดการใช้งาน
      25fps ---> output changes to 50hz
      29.97fps ---> output changes to 60hz (59.94)
      On exiting the video the TV Sys out will change back to the 'Default' as selected by the user in the Setup Menu.
19. เพิ่ม - การใช้งาน USB Keyboard Text input ในหน้า Web Browser และ Jukebox Search
20. เพิ่ม - Auto Play 3D BDISO ใน 3D mode (BD Menu ต้องเป็น 'off')
21. เพิ่ม - 24hz ใน 'TV Sys' Display --หาก X3 เล่นไฟล์ 24hz คุณกดปุ่ม TV Sys จะมีแสดงคำว่า 24hz.
22. สำหรับการใช้งานใน MED600X3D - ใช้เฟิรมแวร์ตัวเดียวกันกับ MED1000X3D

Bugsที่ทราบตอนนี้ -
1. Language info ต้องตั้งเป็น UTF8 MKV subs มิอย่างนั้นใช้ไม่ได้

คู่มือการใช้งาน MED1000X3D
http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=3659.0

หลังจากที่อัพเดทเสร็จแล้วขอแนะนำให้ถอดปลั๊กแล้วจึงเสียบใหม่เพื่อใช้งานเพื่อความเสถียรสูงสุด

• **
« ตอบกลับ #1021 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 01:30:34 pm »

เพิ่งโหลด มาจาก www.dunexaap.com เลยครับ

ออฟไลน์ Entertainer

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1022 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 10:22:08 am »
ขอบคุณนะครับสำหรับ fw V1.0.4 ครับ

แต่ซีรีย์เรื่อง Arrow Season 1 EP4 มันก็ยังไม่โชว์ซับใน MED1000 เหมือนเดิมครับ ดูกับ PC ไม่มีปัญหา   

ออฟไลน์ MoChe

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1023 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 12:17:43 pm »
มารายงานตัว สมาชิกใหม่ครับ ไปรับน้องหอย จากร้าน HD Coer บางกะปิ

ใช้ไปได้ 8 วัน เครื่องมีปัญหา ขับรถไปที่ร้าน เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1024 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 04:30:13 pm »

เพิ่งโหลด มาจาก www.dunexaap.com เลยครับ

admin ขอเวลาหาเครื่อง mac มาทดสอบก่อนนะครับผม  [ปลื่ม]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1025 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 04:31:12 pm »
ขอบคุณนะครับสำหรับ fw V1.0.4 ครับ

แต่ซีรีย์เรื่อง Arrow Season 1 EP4 มันก็ยังไม่โชว์ซับใน MED1000 เหมือนเดิมครับ ดูกับ PC ไม่มีปัญหา   

แล้วตอนอื่น ปกติดีหรือเปล่าครับ ยังไงขอที่มาเพิ่มเติมนะครับ

admin จะได้ลองหาโหลดมาดูว่าปัญหาเกิดจากจุดไหน

ขอบคุณครับ